• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pitbull niềm vui và đam mê.

Đến nơi rồi nhiều em xinh quá cu cậu cứ ngắm nghía suốt chả thèm tạo dáng để chụp vài kiểu ảnh kỉ niệm nữa chán quá..............

Đây là đối thủ cậu này được cậu chủ chăm sóc tốt và chịu khó tập luyện nên to cao và đep trai quá.

Và rồi sau màn khởi động hai đấu sỹ bắt đầu .........

Cuộc đấu bắt đầu rồi các đấu sỹ hăng quá. có lên................

Giá như em Vàng nặng thêm khoảng 10 kg nữa thì cuộc đọ hàm sẽ hay và hấp dẫn hơn

Ui em Vàng đâu rồi ../????............A cậu bị che khuất mãi mới tìm thấy

Khán giả ngày càng đông
Phong trào mà cứ đông vui thế này thì chỉ thời gian ngắn nữa thôi phong trào nuôi pitbull sẽ phát triển chẳng kém gì các nơi đã phát triển trước

Buổi giao lưu cuối cùng đã kết thúc trong sự vui vẻ thỏa mãn của thoàn thể khán giả vì được chứng kiến một trận đấu quá hay.

longtroc

Member
Có ti máu thôi chứ có gì đâu về nhà cu cậu lại ăn khỏe hơn .
Chó thì chả thấy gì mà chủ tháy mệt quá ea a.
vì bác không ở lại nghe quan họ và giao lưu với anh em nên mệt thế bác à . mong lần sau sẽ đươc đón bác ở lại lâu hơn , cún của bác rất đẹp và chiến rất tốt ! cảm ơn bác nhiều nhé:x

Pitbull cảnh báo những người nuôi

Hiện nay phong trào nuôi dòng chó pitbull ở Việt Nam đã và đang phát triển rất mạnh ở khắp các tỉnh thành.
Đây cũng là một tín hiệu vui cho tất cả những ai đã và đang chuẩn bị nuôi dòng chó có nhũng đặc tính nổi bật mà không có bất kì dòng chó nào có được.
Vì vậy những người mới nuôi cũng rễ ràng trong việc tìm hiểu về dòng chó này so với cách đây 3 hoặc 4 năm trước .
Nhưng cũng vì phong trào cũng chỉ là mới và đang bắt đầu ở vN nên không tránh khỏi hiện tượng lợi dụng sự thiếu kinh nghiệm của nhũng người mới tìm hiểu về dòng chó Pibull này mà những thương lái chó là người Việt thu gom tất cả nhũng chú chó kém chất lương từ Trung Quốc ( Những chú chó lai giữa Pitbull thuần chủng với nhũng dòng chó có ngoại hình tương tự như Bocxer, Bully.....hoặc những chú chó già hày bệnh tật rồi bị thải loại ở các trại ở TQ ) rồi đem về chà chộn đem đến các CLB và các buổi giao lưu của các CLB để lừa bán .
Như trong buổi giao lưu tại Bắc Ninh giữa CLB Pitbull BN và CLB Pitbull Hải Dương hôm chủ nhật vừa qua lại có sự xuất hiên của những LÁI CHÓ TQ (một trong số đó Tên HIỂN đi cùng với hai người đàn bà cũng trong đường dây buôn bán chó từ TQ đang bị International police Pitbull theo dõi) mang theo chú chó lai mầu nhạt già rụng cả răng rồi về tham gia buổi giao lưu và có ý định lừa bán cho nhũng người mới chơi.
Mình viết bài này mong rằng tất cả những người đã đang và chuẩn bị nuôi dòng chó này hãy luôn cảnh giác với nhũng tay lái chó TQ vì theo như mình biết đã có rất nhiều ae ở Hải Phòng, Hải Dương và Hà Nội cũng vì chót dại tham rẻ mua về rồi sau một thười gian nuôi không ốm chết thì cũng không ra gì vì có thể là chó lai với các dòng khác nhìn thì đẹp nhưng không có được những đặc điểm , tính cách của nhũng chú Pitbull thực thụ .Thậm chí có những người đa khuynh gia bại sản vì bị lừa bỏ ra cả đóng tiền mua về những chú chó như vậy.
TB : Mong rằng qua bài viết sẽ nhận được nhiều ý kiến đóng góp và trao đổi của những người quan tâm để phong trào nuôi chó PITBULL ở VN ngày càng phát triển.

boy_armani8x

Active Member
Chúc các bạn không bị đóng học phí khi mua PitBull !!! chịu khó đọc và tìm hiểu kỹ là sẽ giúp mọi người không bị gạt rất nhiều.

Konica.dog

Member
Tôi rất đồng tình với bài viết của ông bạn (pitbull gâu gâu ) , đề nghị ae cảnh giác cao độ.
Thực ra thì ở đâu cũng có người tốt - người xấu. Chúng ta không thể phủ nhận là 99% giống Pitbull ở Việt Nam hiện nay đều có nguồn gốc từ Trung Quốc (kể cả những cún đã nuôi trưởng thành và đẻ ở Việt Nam). Các anh em chơi Pit bây giờ có rất nhiều thuận lợi khi tìm hiểu trong ngôi nhà chung Vietpet. Các bạn có thể chọn cho mình những cún đạt tiêu chuẩn. Chỉ có điều các bạn đặt niềm tin vào ai mà thôi.
Riêng Lái Hiển Tầu thì mình cũng đóng học phí với tay này rồi (mình đã cận thận sang hẳn nhà bên Trung Quốc để mua mà về mấy hôm vẫn tự nhiên chết). Ảnh em nó đây:

Nhưng đây cũng chỉ là:" con sâu là rầu nồi canh " thôi, còn có rất rất nhiều những người Trung Quốc làm ăn có uy tín và đứng đắn khác để chúng ta học hỏi và hợp tác.
Thức lâu mới biết đêm dài, chơi lâu mới biết lòng người thẳng ngay >:D<>:D<
Chúc chủ topic làm ăn phát đạt nhé

Đang tìm đối thủ

Mình còn một em cái này khoảng hơn hai tuổi và nặng 22kg đang muốn tìm một em cùng trạng hoặc hơn 4 đến 5kg đê giao lưu ae nào có thì liên lạc nhé và sau đây là em nó :

Mình còn một em cái này khoảng hơn hai tuổi và nặng 22kg đang muốn tìm một em cùng trạng hoặc hơn 4 đến 5kg đê giao lưu ae nào có thì liên lạc nhé và sau đây là em nó :

Còn đây là mấy bé con của CHÁY và em Bull nhà mình:

CHÁY dạo này lười thể thao nên hơi thừa cân

Còn đây là mấy bé con của CHÁY và em Bull nhà mình:

CHÁY dạo này lười thể thao nên hơi thừa cân