• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pit bull tên Nho...!

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Pit tên Nho nhà em 6 tháng tuổi ..:)..!

:):):)
Em PIT của bạn nhìn ok lắm,nhưng có vẻ đuôi hơi dài..em nó nặng bao nhiêu KG vậy bạn ????? bạn cho mình địa chỉ được không mấy hôm nữa có việc trên HN rảnh tiện qua giao lưu tý ?????

cocker.fan

Active Member
Em Nho nhà bạn nhìn mắt nó lì phết :D em nó chắc được 9 10 tháng bạn nhỉ?

lamhuy86

Member
Nho nhà em mới đc có hơn 6 tháng mấy ngày thôi... nó nặng khoảng 17 cân anh ạ ..!
đẹp quá bạn ơi! cứ mũi đỏ là mình mê mẩn rồi, em này xuất xứ ở đâu bạn cho thêm ít thông tin đc ko? nhưng mình để ý là chân trước em nó hơi bị vểnh ra nhỉ, đây có phải là di chứng để lại lúc hồi bé do bị hạ bàn ko bạn, theo kinh nghiệm của mình em nào lúc nhỏ bị hạ bàn sau lớn lên có thể hết nhưng chân bao h cũng bị vểnh sang 2 bên, bạn ở chỗ nào hn cho mình địa chỉ và sđt khi nào rảnh mình qua thăm em nó tý nhỉDog Eye

Khánh Nhữ

Active Member
Nhìn chiến từ bé nhỉ, mắt lì như mắt gà chọi ý, chắc về sau đầu gấu đầu mèo lắm đây :D

đẹp quá bạn ơi! cứ mũi đỏ là mình mê mẩn rồi, em này xuất xứ ở đâu bạn cho thêm ít thông tin đc ko? nhưng mình để ý là chân trước em nó hơi bị vểnh ra nhỉ, đây có phải là di chứng để lại lúc hồi bé do bị hạ bàn ko bạn, theo kinh nghiệm của mình em nào lúc nhỏ bị hạ bàn sau lớn lên có thể hết nhưng chân bao h cũng bị vểnh sang 2 bên, bạn ở chỗ nào hn cho mình địa chỉ và sđt khi nào rảnh mình qua thăm em nó tý nhỉDog Eye
Nho là chó tàu thồi anh ạ ..!
Hồi bé do em ko có kn nên bị hạ bàn, may mà biết mà khắc phục kịp. Nhưng vẫn hơi bị di chứng. :(

Khánh Nhữ

Active Member
Nho là chó tàu thôi bạn ạ
Đúng là hồi bé nó bị hạ bàn vì e thiêu kn :( ... nên để lại di chứng đến tận bây h. !
Đâu phải hạ bàn đâu bạn, cháu nó bị " cong xương " hay sao ấy, Bully tên " Xe " nhà mình hồi 2 tháng cũng bị mà còn " khủng " hơn Nho nhà bạn nhiều. Mình nhờ anh Chiền " ChienVet " tiêm 1 mũi Canxi và có chế độ ăn uống luyện tập hợp lý nên bây h khỏi hẳn chân thảng tắp mà :D

lamhuy86

Member
Đâu phải hạ bàn đâu bạn, cháu nó bị " cong xương " hay sao ấy, Bully tên " Xe " nhà mình hồi 2 tháng cũng bị mà còn " khủng " hơn Nho nhà bạn nhiều. Mình nhờ anh Chiền " ChienVet " tiêm 1 mũi Canxi và có chế độ ăn uống luyện tập hợp lý nên bây h khỏi hẳn chân thảng tắp mà :D
bị cong xương hay hạ bàn đều là do thiếu canxi và vận động gây nên mà, hậu quả là chân trước thường bi hạ bàn hoặc cong xương, dẫn đến yếu chân, 2 chân trước luôn phải khuỳnh ra để đỡ lấy cơ thể, sau này chữa trị khỏi nhưng vẫn bị tật 2 chân trước vểnh ra ngoài, ko ảnh hưỏng ji nhiều nhưng ít nhiều làm mất đi 1 phần vẻ đẹp của chó:)