• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pit Bull nhà Nguyễn Vũ Minh xin ra mắt ACE

Mau lớn ghê, chúc mừng em nhé. Mấy nhóc trên TN giờ cũng 23-25kg hết rồi con đầu đàn thủ to hơn cha nó, thân hình cơ bắp rất tố chất. Nhóc nhà em nhiêu cân rồi? Có gấu không, con mẹ nó trên này tù rồi vì cắn chết thằng hàng xóm..8->...
Sao lại tù vậy anh?bé nhà em cũng chi 23kg thôi anh ạ,nhưng đều người lắm anh ạ,con của em cũng đang bắt đầu cho tập nặng rồi anh ạ,tầm tuổi này đã cho đeo xích ở cổ được chưa anh?mà nếu đeo thị mấy kg là vừa vậy anh Phương ơi?Thanks anh đã cho ra đàn cún đẹp,chuẩn!thân.<:p<:p<:p

trangphuong

Active Member
Sao lại tù vậy anh?bé nhà em cũng chi 23kg thôi anh ạ,nhưng đều người lắm anh ạ,con của em cũng đang bắt đầu cho tập nặng rồi anh ạ,tầm tuổi này đã cho đeo xích ở cổ được chưa anh?mà nếu đeo thị mấy kg là vừa vậy anh Phương ơi?Thanks anh đã cho ra đàn cún đẹp,chuẩn!thân.<:p<:p<:p
Thì cấm cửa không cho ra đường hay đi of gọi là tù...theo anh tầm tuổi này cứ cho chạy và nhẩy cao leo tường là ok. Sau 1 năm hãng tập nặng em à, xích cổ thì vô tư làm cho cái tầm 3kg đeo cũng đựoc.

boy_armani8x

Active Member
Thì cấm cửa không cho ra đường hay đi of gọi là tù...theo anh tầm tuổi này cứ cho chạy và nhẩy cao leo tường là ok. Sau 1 năm hãng tập nặng em à, xích cổ thì vô tư làm cho cái tầm 3kg đeo cũng đựoc.
Chắc cuối năm nhiều việc nên FTV vừa rồi không thấy anh đi .... :D

Anh ơi leo tường thì bắt đầu tập như nào anh chỉ em với,con chạy thì em co nó chạy 4km một ngày rồi anh ạ,xích cổ đeo cả ngày hay đeo theo tiếng vậy anh?thân!

boy_armani8x

Active Member
Anh ơi leo tường thì bắt đầu tập như nào anh chỉ em với,con chạy thì em co nó chạy 4km một ngày rồi anh ạ,xích cổ đeo cả ngày hay đeo theo tiếng vậy anh?thân!
Quan trọng là anh phải tập cho pitbull của mình thật ham 1 thứ đồ vật, đồ vật có thể là bóng, dây chão hay cái giẻ.. Cho chó đùa nghịch với đồ vật đến lúc nó đi đến tầm hăng say, anh cầm dử lên cao sát thành tường cho nó bật tường đớp vật.. Tập tầm 15'phút mỗi ngày anh ah,.
Xích cổ thì anh đeo dần từ 1kg đã, đeo mỗi ngày 2-3h vào các buổi cho đi chơi là đẹp.

trangphuong

Active Member
Chắc cuối năm nhiều việc nên FTV vừa rồi không thấy anh đi .... :D
Vừa rồi không bận, nhưng không về dự hội lễ được em à. Có lý do chính đáng...:))...
Một ngày chạy như thế là ok rồi, em làm theo cách của boy-armanni8x là chuẩn đấy, anh phụt nước để kích thích pit leo tường và nhẩy cao. Khoản xích thì vô tư đi ngày puma 8 tháng anh đã cho đeo 3kg xích cổ, còn đủ năm thì cả cái xích 3m là bằng xích to luôn Thịnh nick hungvu và Việt Anh hội phó pitbull han đã kiểm chứng.
Pit nó khỏe lắm lại ham đùa không như cún khác không sợ đâu, miễn sao ăn uống đủ chất, loại này sung nó kéo cả ô tô em à, tất nhiên xe 5 chỗ thôi.
Thân!

tienzin

Mau lớn ghê, chúc mừng em nhé. Mấy nhóc trên TN giờ cũng 23-25kg hết rồi con đầu đàn thủ to hơn cha nó, thân hình cơ bắp rất tố chất. Nhóc nhà em nhiêu cân rồi? Có gấu không, con mẹ nó trên này tù rồi vì cắn chết thằng hàng xóm..8->...
ôi ôi cắn chết thằng hàng xóm hả anh......:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss

hehe hôm nay vui quá,2 Bull giao lưu đáo để ra phết,khi nào có thời gian em sẽ up clip vào bài của em hihi

hehe hôm nay vui quá,2 Bull giao lưu đáo để ra phết,khi nào có thời gian em sẽ up clip vào bài của em hihi
Nhưng cũng phải cho em bull nhà anh lên nữa nhé!thế rõ ràng rồi nhé bull của em nhỏ hơn,ít tháng hơn thì là bull em nhé:)):)):))hôm nào chup nhiều nhiều ảnh vào rồi up lên em nhé,thanks em trước<:p<:p<:p Thân!

Quan trọng là anh phải tập cho pitbull của mình thật ham 1 thứ đồ vật, đồ vật có thể là bóng, dây chão hay cái giẻ.. Cho chó đùa nghịch với đồ vật đến lúc nó đi đến tầm hăng say, anh cầm dử lên cao sát thành tường cho nó bật tường đớp vật.. Tập tầm 15'phút mỗi ngày anh ah,.
Xích cổ thì anh đeo dần từ 1kg đã, đeo mỗi ngày 2-3h vào các buổi cho đi chơi là đẹp.
Ôke thanks Nam,hôm qua ra nhìn thấy Max bơi mà thèm:-o:-o:-o,ước gì Bull lớn nhanh và bơi được như thế.:) Thân!

Một ngày chạy như thế là ok rồi, em làm theo cách của boy-armanni8x là chuẩn đấy, anh phụt nước để kích thích pit leo tường và nhẩy cao. Khoản xích thì vô tư đi ngày puma 8 tháng anh đã cho đeo 3kg xích cổ, còn đủ năm thì cả cái xích 3m là bằng xích to luôn Thịnh nick hungvu và Việt Anh hội phó pitbull han đã kiểm chứng.
Pit nó khỏe lắm lại ham đùa không như cún khác không sợ đâu, miễn sao ăn uống đủ chất, loại này sung nó kéo cả ô tô em à, tất nhiên xe 5 chỗ thôi.
Thân!

Thanks anh Phương!vừa FTV xong nên anh em chưa tụ được để tập anh ạ,clb pitbull HN cũng đang dự định có những buổi tập cho pit của những thành viên trong clb,lúc đấy rất cần những người chơi pit lâu như anh chỉ giáo thêm những gì còn thiếu,góp sức đưa phong trào nuôi pit tại VN nói trung và Miền Bắc nói riêng đi lên tầm cao mới nhé,thân!:):):):)

trangphuong

Active Member
Thanks anh Phương!vừa FTV xong nên anh em chưa tụ được để tập anh ạ,clb pitbull HN cũng đang dự định có những buổi tập cho pit của những thành viên trong clb,lúc đấy rất cần những người chơi pit lâu như anh chỉ giáo thêm những gì còn thiếu,góp sức đưa phong trào nuôi pit tại VN nói trung và Miền Bắc nói riêng đi lên tầm cao mới nhé,thân!:):):):)
Em vào link này đọc thêm trong đó có nhiều kinh nghiệm thực tế của các thành viên nuôi pitbull này.
http://www.gopitbull.com/login.php?do=lostpw

Anh toàn phải nhờ goole dịch vậy mà vẫn hiểu được nhiều lắm.
Thân!

VietTung

Member
anh phương đấy à......................................dạo này ông anh chăm lên mạng thế........caribe đã salo chưa hả anh

anh phương đấy à......................................dạo này ông anh chăm lên mạng thế........caribe đã salo chưa hả anh
Chào Tùng nhé!lại lên ném gạch đấy hả em?=))=))=))=))=))=))Sáng nay đi làm lạnh quá,chết mất thôi,thèm cốc chè nóng quá.phải trên cty kô đi được

Lạnh quá thời tiết hôm nay thật khắc nghiệt<:p<:p<:p....giá mà nằm nhà vẫn kiếm ra tiền....

romano_vp

Lạnh quá thời tiết hôm nay thật khắc nghiệt<:p<:p<:p....giá mà nằm nhà vẫn kiếm ra tiền....=))=))=))
Lạnh hả bạn!
Thời tiết này ngồi nhà uống cafe nhìn chó bon bon trên máy chạy thì tuyệt đấy!

Lạnh quá thời tiết hôm nay thật khắc nghiệt<:p<:p<:p....giá mà nằm nhà vẫn kiếm ra tiền....=))=))=))
lạnh thế này ngồi cạnh vuốt ve rồi ném bóng cho cu Bull nhặt cũng sướng mắt phết anh ạ
sáng hôm nay với sáng hôm qua em bắt đầu đi bộ cùng Bull của em rồi
khỏe cho cả người cả cún =)):))

Lạnh hả bạn!
Thời tiết này ngồi nhà uống cafe nhìn chó bon bon trên máy chạy thì tuyệt đấy!
Cảm ơn bạn đã tư vấn giúp mình,nhưng8->...gia đình nhà minh ai cũng yêu thể thao trong nhà nên máy tập chạy cũng có đến 2 chiếc rồi (vì nhà đông người nên tránh tình trạng tranh nhau,cẩn thận nên mua nhiều)=))=))=))

kubikubi

Member
Chào Tùng nhé!lại lên ném gạch đấy hả em?=))=))=))=))=))=))Sáng nay đi làm lạnh quá,chết mất thôi,thèm cốc chè nóng quá.phải trên cty kô đi được
2 anh em tình củm gớm=)), em tưởng anh Minh quý thằng Tùng lắm chứ>:D<, sao nó lại cứ vào để chọc phá topic của anh thế, bảo Mod ban nick nó đi anh=))

VietTung

Member
Lại cà khịa nhau rồi.................................từ khi gia nhập pit nên tôi mới thế..........gì mà hùng nặng lời với nhau thế.........................................có gì ra bách thảo tay bo với nhau này>:/