• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pink xinh đẹp nhà tớ

9669_9669

Member
Em Pink tớ đón về từ nhà bạn Trần Diệu Linh.Rất ngoan,nghịch và xinh gái.^^

Em mới ngủ dậy mắt lim dim này :x

9669_9669

Member
Mấy hôm trời lạnh chưa dám tắm cho Pink nên nhìn bé hơi lem nhem chút xíu nhưng vẫn xinh lắm cơ :x

luden

Member
sao mèo ngoài Ha Nội em nào cũng xù to thế không biết, xinh quá! Mèo mình cũng đón từ Hà Nội vào, lúc đầu thì lông rất xù, nhưng nuôi dần em nó hông xù như trước nữa. Có phải do khí hậu trong nam nóng?

9669_9669

Member
Mèo bé thì mèo lai ta cũng xù mà mèo tây cũng xù nhưng khi lớn mèo tây vẫn xù còn mèo lai ta sẽ ko xù nữa bạn ạ.

Hehe em ý nghịch nhưng mà đi vệ sinh đúng chỗ nên vẫn ngoan bạn ạ.

ruồi bẹp

Active Member
thích thía, nhìn em nó yêu nhỉ
em này của bạn xù nên tắm xong lâu khô lông lắm
thằng cu nhà tớ lông ngắn ngủn nên mùa đông chỉ cần có nắng 1 tí là lôi đi tắm luôn
tất nhiên là nó phản đối ầm ầm :))

duong3duy

Member
Em này mà đuợc tắm rửa sạch sẽ thơm tho thì đích thị là Công Chúa Mèo rồi :X

9669_9669

Member
Hehe thanks bạn.Hôm nay Pink xinh đẹp đã được tắm rửa thơm tho mai sẽ post hình em ý trắng tinh tươm lông xù bông :x

ngudaymuon

Active Member
Theo tớ thì do khí hậu đấy. Trời nóng thì lông các bé sẽ rụng bớt đi để tránh cái nóng chứ. Ngoài Hà Nội mùa đông lạnh thì lông phải dài và xù lên, không thì viêm phổi mà teo mất. Xù nàh tớ mùa hè lông cũng mỏng đi nhiều, nhưung vào mùa đông lông dày cộm, xù bông lên.

Ha ha, mấy hôm trời lạnh cũng chưa tắm cho thằng Công Công nhà mình.
Mèo bạn là mèo Nga đúng ko, chúng tắm xong thì chắc là không còn gì để tả về bộ lông của chúng..xù tung và mềm mại.:D

nếu các bạn chịu khó mua lược chuyên dụng về thỉnh thoảng chải , thì còn đẹp nữa , mình đang cải tạo mèo nhà mình , càng chải càng thấy đẹp , :D

Dale214

Member
lược chuyên dụng như thế nào hả bạn? Nếu thế có khi mình mua về chải cho con miu của mình mới được. Cái đó mua ở đâu vậy? Thanks.

dajgai

Member
Mèo của bạn nhìn đáng yêu quá :D, Tốt nhất bạn nên để mèo sang đầu hè rồi tắm, haợc mấy hôm nay trời nắng, tắm rồi sấy khô cho em nó ^^

9669_9669

Member
Trời! Để sang đầu hè mới tắm thì em Pink nhà tớ thành hủi mất.1 tuần tớ tắm cho em ý 1 lần mà còn chưa ăn thua đấy.Mèo lông trắng mà nên nhanh bẩn lắm.Và Pink của tớ là mèo Anh lông dài lai ba tư chứ ko phải mèo Nga đâu nhé ^^

Wonbi

Xinh quá =p~.Làm mình hồi tưởng lại em Siêu Mẫu bị bọn khốn nạn câu trộm T.T.Từ đấy không dám nuôi chó mèo nữa :-<.Chúc Pink nhà bạn luôn khỏe mạnh ;))

Vipz.14

Member
Nét đẹp không chê vào đâu được. Nhưng cần phải tắm và chăm sóc nó thường xuyên. Riêng lông là phải chải chuốt hàng ngày, lau khóe mắt và vệ sinh tai, mũi,.. miệng =)) Nét của em này khó kiếm lắm đó, trông rất nữ tính, rất đường nét :)) Chúc cho mèo nhà bạn ngày một xinh và khỏe mạnh nhé :)

linkya

Member
Ối, em này giống hệt Mimi nhà mình lúc đi chơi về/
Mùa đông không tắm cho em nó thì bạn lấy khăn ẩm thôi cũng được, mèo nhà mình cũng ghét tắm lắm cơ.

9669_9669

Member
Không,mình tắm cho em ý 1 tuần 1 lần đấy chứ.Nhưng em ý thích chui rúc lắm nên nhanh bẩn.
Thanks bạn Vipz.14 vì những lời khen dành cho Pink nhé ^^

9669_9669

Member
Xinh quá =p~.Làm mình hồi tưởng lại em Siêu Mẫu bị bọn khốn nạn câu trộm T.T.Từ đấy không dám nuôi chó mèo nữa :-<.Chúc Pink nhà bạn luôn khỏe mạnh ;))
Pink nhà mình siêu nhát.Mình có mở cửa cả ngày em ý cũng ko dám ra đường vì rất sợ người lạ :D

Wonbi

Pink nhà mình siêu nhát.Mình có mở cửa cả ngày em ý cũng ko dám ra đường vì rất sợ người lạ :D
Pink là mèo cái hay đực?Nếu là cái cũng chưa nói trước được điều gì đâu.Siêu Mẫu nhà mình hồi mới về nhà ngoan cực kì.Vứt ra ngoài còn k đi,chỉ phi vào nhà ưỡn bụng nằm khểnh thôi.Đến lúc động đực thì....thôi rồi :|.Đóng hết tất cả cửa kính,cửa thông gió,thế mà chỉ cần bọn mèo đực fi đến cửa nhà "meo meo" mấy fát là đến sáng thức dậy đã không thấy nàng ta đâu rồi ==".Ôi sức mạnh của tình yêu =)).