• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phong trào Malinois khu vực phía Nam

Mit2011

Member
Nhân tiện chuyến công tác miền Nam, nhà Mít ghé qua thăm anh minhchanh chủ của Banny và Killy... hai anh em có một cuộc nói chuyện và bữa trưa hết sức vui vẻ và nhiều thông tin bổ ích....rất tiếc là không được gặp các anh em đang nuôi dạy Malinois trong Nam khác dịp này...đành hẹn gặp vào dịp khác vậy...
Killy được nuôi rất tốt, bộ lông thật đẹp... thần thái cũng rất tốt... hy vong anh minhchanh và các anh em trong Nam cùng nhau tập luyện để có đàn Malinois phương Nam thật chuẩn cả về chất và lượng...
Nếu các anh cần hỗ trợ gì về HL xin nhắn với anh em Hà nội... anh em xin hết lòng chia xẻ

Xin update hình ảnh của Killy (buổi trưa nên chắc cháu hơi buồn ngủ)... mời anh em up tiếp hình ảnh sinh hoạt của Malinois phía Nam ạ (xin các anh cũng up cả những clip off và tập luyện của Malinois trong Nam nữa nhé)....

.

toantb

Member
Cám ơn Mit đã vao thăm anh em MALI, nếu có điều kiện anh em gặp nhau hàn huyên , mình có AIKO giống cái dàn đấu tiên của MCường, hiện nay 27 kg, đã lên giống lần hai, 16 tháng tuổi.Mình rất mong các bạn trẻ thích Mali củng trao đổi kinh nghiệm.Chào.Toantb 0913927162.

Mit2011

Member
Cám ơn Mit đã vao thăm anh em MALI, nếu có điều kiện anh em gặp nhau hàn huyên , mình có AIKO giống cái dàn đấu tiên của MCường, hiện nay 27 kg, đã lên giống lần hai, 16 tháng tuổi.Mình rất mong các bạn trẻ thích Mali củng trao đổi kinh nghiệm.Chào.Toantb 0913927162.
Trong cuộc gặp, anh minhchanh có nhắc rất nhiều tới anh... tiếc là em báo hơi đột xuất nên không gặp anh em được... tiếc quá, cũng do em chủ quan và không xếp được lịch làm việc sớm... lần sau vào em sẽ bố trí hẳn 1 ngày thăm thú anh em, trao đổi kinh nghiệm... hy vọng lần tới sẽ được hàn huyên với anh...
Anh Toàn post ảnh của AIKO lên cho anh em cùng xem nhé...

.

ThuanVo

Oh, thế là trong Sài Gòn đã có vài a nuôi Mali rồi. Cuối cùng cũng đến SG, mấy a co1 thể cho e thông tin liên lạc với mấy anh nuôi Mali trong Nam được không ah ? E rất cảm ơn

vanglai213

Active Member
Nhân tiện chuyến công tác miền Nam, nhà Mít ghé qua thăm anh minhchanh chủ của Banny và Killy... hai anh em có một cuộc nói chuyện và bữa trưa hết sức vui vẻ và nhiều thông tin bổ ích....rất tiếc là không được gặp các anh em đang nuôi dạy Malinois trong Nam khác dịp này...đành hẹn gặp vào dịp khác vậy...
Killy được nuôi rất tốt, bộ lông thật đẹp... thần thái cũng rất tốt... hy vong anh minhchanh và các anh em trong Nam cùng nhau tập luyện để có đàn Malinois phương Nam thật chuẩn cả về chất và lượng...
Nếu các anh cần hỗ trợ gì về HL xin nhắn với anh em Hà nội... anh em xin hết lòng chia xẻ

Xin update hình ảnh của Killy (buổi trưa nên chắc cháu hơi buồn ngủ)... mời anh em up tiếp hình ảnh sinh hoạt của Malinois phía Nam ạ (xin các anh cũng up cả những clip off và tập luyện của Malinois trong Nam nữa nhé)....

.
Người dài ngoãng ^^ đang là thời kì chó xấu nhất đây hehe, mấy tháng nữa up xem thế nào anh nhé.Tí em sẽ gửi mấy hình thằng jack nhà em để anh minhchanh so sánh 2 anh em sinh đôi vàng với nhau, 001 và 002 .

anming

anh Toan than,
Minh o Tan Binh cung muon nuoi mot mali duc
Rat muon gap anh de xem mali va dat gach 1 con

Mit2011

Member
Trong cuộc gặp, anh minhchanh có nhắc rất nhiều tới anh... tiếc là em báo hơi đột xuất nên không gặp anh em được... tiếc quá, cũng do em chủ quan và không xếp được lịch làm việc sớm... lần sau vào em sẽ bố trí hẳn 1 ngày thăm thú anh em, trao đổi kinh nghiệm... hy vọng lần tới sẽ được hàn huyên với anh...
Anh Toàn post ảnh của AIKO lên cho anh em cùng xem nhé...

.
Cuối tháng này MIT sẽ có dịp vào TP... Cũng sẽ đi vào dịp cuối tuần... HY vọng có cơ hội mấy Anh Em gặp nhau trao đổi Kinh nghiệm... Khi có vé MB MIT sẽ contact với mọi người....

.

Cuối tháng này MIT sẽ có dịp vào TP... Cũng sẽ đi vào dịp cuối tuần... HY vọng có cơ hội mấy Anh Em gặp nhau trao đổi Kinh nghiệm... Khi có vé MB MIT sẽ contact với mọi người....

.
Anh Mít ơi anh vào đó dịp nào thế? Em cuối tháng này cũng vào SG. Từ 24 đến 28/5) em nghỉ ở Phan Thiết đêm 24,25,26. Chiều 27 em về đến SG và chiều 28 em ra HN. Có trùng lịch với anh ngày nào không ạ? Có thì anh em mình hẹn gặp các bác trong đó luôn nhé!

Mit2011

Member
anh vẫn chưa fix ngày.. có thể 25 đi, 26 về...để 27 còn đi tập nữa...

bugatti

Member
Có chú nào đi tuần này thì mình còn ở trong đó đi cà phê 8 chó còn cuối tháng lại về nhà mất rồi. Tiếc nhỉ, đồng chí Hoan già sắp xếp lịch để đi phượt chưa nhỉ. Hà nội nóng lắm rồi

tran van hoan

Active Member
Có chú nào đi tuần này thì mình còn ở trong đó đi cà phê 8 chó còn cuối tháng lại về nhà mất rồi. Tiếc nhỉ, đồng chí Hoan già sắp xếp lịch để đi phượt chưa nhỉ. Hà nội nóng lắm rồi

Em co lịch . Nhưng là tháng 6 cơ anh ạ . Đã dặt vé máy bay rồi , đợt tới đi nha trang rồi đi đà lạt , chạy tua lung ở trong đó , nhưng mà em đi cùng mẹ trẻ và ông anh hải minh . Dự định đi 1 tuần anh ạ . Bị kẹp như thế còn làm ăn được gì anh bu gà nhỉ ?

Đi lâu như vậy thì phải chuyển giao cho bác mit ở nhà giảng bài rồi , không cháu nó lại thất học . Còn bà athen thì lại nhờ người khác trông nom dùm vậy anh ạ .

Anh Hoan à, cái ý kiến của anh Hưng bu gà rất hay đấy ạ. Anh lên lịch đi ạ!