• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phụ kiện và đồ Huấn Luyện chuyên dụng mới nhất của KenTon

tran van hoan

Active Member
Rất khoái vòng cổ đinh bằng da thật anh Bưởi mới gửi từ Pháp về

Vòng cổ điện kèm còi ra lệnh từ xa rất hiệu quả

Cách sử dụng kích nguồn cũng rất dễ và nhanh gọn

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ggWc_6D2Y54&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Vòng cổ điện kèm còi này nếu biết cách sử dụng thì phải nói là cực kỳ hay luôn , hiệu quả thấy được luôn là sửa được những lệnh sai chẳng hạn như nó tự ý làm những điều mà mình không mong muốn , hiệu quả thứ 2 khi con chó đã thực hiện các lệnh đã tương đối tốt thì khi kết hợp dùng còi trên vòng cổ điện thì con chó với chủ phải nói là như lâm châm luôn , Hiệu quả thứ 3 khi con chó đã tốt các lệnh thì ra đường hay ra nơi công cộng thì ta không phải cần dùng đến dây xích nữa , con chó sẽ tuyệt đối phục tùng chủ 1 cách vui vẻ chứ không phải trong trạng thái sợ hãi , để lúc nào rảnh sẽ nhờ người quay Clip cho các anh em coi xem có phải là nó rất hiệu quả như em nói không nhé .

Vòng cổ này có 2 chức năng , 1 là chỉ dùng còi 2 là chỉ dùng kích sung điện , chó đã ngoan thì chỉ dùng còi để gọi lại và ra lệnh cho nó

-----------------------------------
Cám ơn anh Bưởi đã giúp đỡ anh em trong nước nhiệt tình để đưa các dụng cụ Huấn Luyện bên nước ngoài về Việt Nam

chienvet

Chuyên gia thú y
Cái vòng này cần sử dụng sung điện vừa phải nếu không con chó sẽ rất hoảng sợ....em đã từng sử dụng với Carla và thấy được điều đó!

vanglai213

Active Member
Cái vòng này cần sử dụng sung điện vừa phải nếu không con chó sẽ rất hoảng sợ....em đã từng sử dụng với Carla và thấy được điều đó!
Không những hoảng sợ , mà nó còn tè ra khói nữa cơ ^^..cái chính mới này có nút cảnh báo, chó bị giật vài lần sợ bấm nút này chó sẽ chú ý hơn .Làm việc tốt hơn chiền à , chứ không thể lạm dụng bấm đc .

Mit2011

Member
ông Hoan quên không cảm ơn Transporter hả?

vòng cổ điện dùng cũng phải có những lưu ý đặc biệt... lạm dụng sẽ làm chột chó.. cái ông Hoan này sử dụng mãi rồi.. chỉ có điều có cái xịn mới về thì khoe khéo thôi: "ới bà con.. em có đồ xịn này...."

.

tran van hoan

Active Member

Cái này phải nói là cực kỳ hiệu quả nếu biết dùng nó 1 cách chính xác , cảnh báo chỉ đừng quá lạm dụng độ mạnh của xung điện và nút xung điện bừa bãi , và chỉ dùng nếu như thật cần thiết , chẳng hạn con chó có ý định vô cớ cắn người cắn chó hoặc ăn bậy trên đường , còn bình thường khi mọi cái đã tốt thì chỉ cần dùng nút còi để gọi và ra lệnh cho nó , vì còi rất nhỏ và chỉ con chó mới có thể nghe thấy được .

tran van hoan

Active Member
ông Hoan quên không cảm ơn Transporter hả?

vòng cổ điện dùng cũng phải có những lưu ý đặc biệt... lạm dụng sẽ làm chột chó.. cái ông Hoan này sử dụng mãi rồi.. chỉ có điều có cái xịn mới về thì khoe khéo thôi: "ới bà con.. em có đồ xịn này...."

.

Nói đùa chứ có cần thiết phải bóc mẽ thằng em thế không nhể ..... Mà nói gì thì nói đầu tiên phải cám ơn bác đã giúp em mang cái phải nói là Xịn nhất Việt Nam bây giờ anh nhỉ , Đấy phải nổ như thế mới là nổ chứ kha kha .........<:p<:p<:p

Mit2011

Member
Sợ là biểu hiện của sự chưa hiểu biết thấu đáo, bạn sợ gì có nghĩa bạn chưa hiểu về nó... Để giúp các bạn không sợ và sử dụng hiệu quả, nhà Mít xin tóm tắt nhanh cách sử dụng vòng cổ điện để huấn luyện chó như sau:

- Có 2 loại vòng điện: vòng điện có điều khiển và vòng điện hàng rào
+ vòng điện có điều khiển có 2 phần: vòng cổ và điều khiển, điều khiển có nhiều mức khác nhau để thay đổi cường độ dòng điện phóng giật chó khi chó làm sai hoặc khó bảo. Mức độ cũng được điều chỉnh để phù hợp với chó to nhỏ, lớn bé hay mức độ “cứng đầu” của chó. Thông thường vòng cổ của chó có 2 loại chân tiếp xúc, chân dài cho chó lông dài và chân ngắn cho chó lông sát...
+ vòng điện hàng rào giúp chó chỉ ở trong khu vục nhất định, nếu ra khỏi khu vực đó (tới gần hàng rào điện thì sẽ bị giật. Vòng loại này rất có ích nếu nhà có vườn, muốn cấm chó ra khỏi nhà đi chơi....

Trong khuôn khổ bài này Mít xin đề cập tới cách sử dụng loại vòng thứ 1:

- Lắp pin vào vòng cổ và điều khiển (hoặc sạc nếu loại vòng cổ đó dùng pin sạc). Bật công tắc 2 thiết bị, loại của anh Hoan thì công tắc điều khiển là nút bấm còn công tắc vòng cổ là công tắc nam châm (Nếu cần cho 2 thiết bị này nhận nhau theo hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất).

- Đeo vòng cổ cho chó, không quá lỏng và không quá chặt, đeo sao sau khi đeo có thể luồn 2 ngón tay vào trong vòng cổ 1 cách dễ dàng là vừa đủ. Sau khi đeo xong lắc qua lắc lại để đảm bảo các chân tiếp xúc trực tiếp trên da cổ chó...

- Trên điều khiển thường có 2 nút: nút F (Flash) mỗi lần bấm chỉ giật 1 phát trong 1s, kể cả bạn có bấm giữ thì vòng cũng không phóng điện tiếp. Nút C (continue) sẽ làm vòng cổ phóng điện liên tiếp. Loại của anh Hoan trên nút này sẽ phóng điện liên tục trong vòng 8s sau đó nghỉ 1s và tiếp tục chu kỳ 8s phóng, 1s nghỉ nếu ta không nhả nút bấm. Khuyến cáo ta chỉ nên dùng nút F để tránh làm chột chó.

- Dùng dấu (-) trên điều khiển đưa về mức nhỏ nhất (mức 1) và bấm thử, nếu chó không có biểu hiện gì dùng dấu (+) để tăng mức độ phóng điện lên, tiếp tục theo dõi phản ứng chó và tăng tiếp (nếu cần) tới mức độ thấy chó có phản ứng giật mình, đây sẽ là mức dùng để Huấn luyện sau này (gọi tắt là MỨC HUẤN LUYÊN), ví dụ như đến mức 4 là chó giật mình thì MỨC HUẤN LUYỆN với chó của bạn là mức 4.
Chú ý MỨC HUẤN LUYỆN này có thể tăng hay giảm tùy thuộc vào thời tiết (nóng-lanh, khô-ẩm), tùy vào trang thái chó (khỏe mạnh- yếu, đang bị khích thích hay không)...

- Khi bắt đầu huấn luyện luôn chú ý bấm nút còi và hô SAI trước khi bấm nút giật (nút F). Ngày đầu tiên đưa mức giật cao hơn mức huấn luyện 1-2 mức tùy vào con chó “cứng đầu” hay không? Thao tác bấm nút CÒI  hô SAI  bấm nút giật (nút F) cần được tuân thủ để in vào óc con chó làm sai sẽ bị còi và sau còi sẽ bị giật. Chú ý chỉ bấm ngay lúc khi chó làm sai hay cứng đầu, không trừng phạt chó vô cớ sau khi chó làm sai.

- Ngày thứ 2, đưa về MỨC HUẤN LUYỆN vẫn tiếp tục thao tác bấm nút CÒI  hô SAI  bấm nút giật (nút F) đến khi con chó nhận biết chỉ cần còi là biết chủ không đồng ý với hành động sai của nó... hàng ngày phải thay đổi vị trí chân tiếp xúc với cổ chó, kiểm tra cổ chó xem có bị thương không?

- Khi chó đã nhận biết chỉ cần bấm nút còi là chó đã hiểu là sau thì hạn chế tối đa bấm giật. Thông thường chỉ cần sau 1 tuần chó đã in lệnh còi -lệnh sai là sai trái thì chỉ cần huấn luyện bằng còi là đủ, hãn hữu lắm mới dùng đến nút giật (nút F hay C)

Vòng cổ điện có thể sửa 1 số tật của chó như tập chó không ăn bậy (chống đánh bả) hay không sủa bậy ầm ĩ, không cắn bậy chó khác... khá hiệu quả.. chừng 3 ngày là xong 1 bài

Theo kinh nghiệm bản thân nhà Mít, để HL chó có 2 dụng cụ hỗ trợ đắc lực nhất là Tugs cắn và vòng cổ điện này...

đôi dòng kinh nghiệm bản thân hy vọng các bạn sẽ rút ngắn được thời gian mày mò để có được những chú chó được NUÔI –DẠY tốt...

.

chienvet

Chuyên gia thú y
Em còn nhớ ngày Carla mới về Việt Nam, anh Cường cũng sắm cho nó một cái vòng mua từ Mỹ hay sao đó. Khi đó carla dữ lắm, gặp chó khác là lao đuổi ngay, khi đó gọi cũng ko kịp. Và rồi 2 anh em đã sử dụng cái vòng này. Khi carla đuổi theo chó khác sẽ bấm rồi nhả ngay. Nó giật mình nhảy lên một cái, rồi lại đuổi tiếp, mình lại bấm và gọi nó về. Nói chung cũng hạn chế được hiện tượng này nhưng không triệt để. Sau đó Carla vẫn đuổi theo chó khác, có lẽ là do tính con chó rồi. Giờ lên nhà Tùng Linh carla vẫn thế :-ss

Mit2011

Member
Em còn nhớ ngày Carla mới về Việt Nam, anh Cường cũng sắm cho nó một cái vòng mua từ Mỹ hay sao đó. Khi đó carla dữ lắm, gặp chó khác là lao đuổi ngay, khi đó gọi cũng ko kịp. Và rồi 2 anh em đã sử dụng cái vòng này. Khi carla đuổi theo chó khác sẽ bấm rồi nhả ngay. Nó giật mình nhảy lên một cái, rồi lại đuổi tiếp, mình lại bấm và gọi nó về. Nói chung cũng hạn chế được hiện tượng này nhưng không triệt để. Sau đó Carla vẫn đuổi theo chó khác, có lẽ là do tính con chó rồi. Giờ lên nhà Tùng Linh carla vẫn thế :-ss
Mình ngộ ra 1 vấn đề, chó tật nào cũng có thể dạy được, có chăng mình chưa dạy đúng cách hay chưa phù hợp thôi... trường hợp của Carla phải dùng vòng điện kết hợp với dây cuộn hoặc tròng huấn luyện chắc chắn 99% sẽ thành công sau 1 tuần HL (1% chỉ xảy ra nếu con chó thật sự có vấn đề về thần kinh rồi thôi)
Bản thân Bean nhà mình trước cũng có tính đó.. giờ nếu chủ hô yên thì kể cả cả đàn chó chạy nhảy tung tăng xung quanh cũng không dám nhúc nhích....

tran van hoan

Active Member

Anh hiểu tính cách dạy của Minh Cường , với những con có tính cách như vậy thì phải dạy thật cương quyết và quyết liệt thì mới qui phục được nó , Minh Cường nhìn thấy anh dật dây cương Ali MC còn thấy xót , nhưng với Ali hay cu Bean nhà anh Mit mà không dạy cương quyết và kỷ luật đến nơi đến chốn thì cũng giống mẹ carla thôi , em có biết Ali nó biết đi cắn chó và tấn công người vô cớ từ lúc mới hơn 4 tháng tuổi hay không , đấy là do nó ăn gien từ mẹ nó nên tính của nó phải nói là rất gấu . Và ali sau này cũng được áp dụng dạy bằng vòng cổ điện thêm nữa . Nhưng đến thời điểm này thì chó lạ cắn nó nó sẽ chạy và không cắn lại , trừ khi chó lạ cắn nó nhiều và cắn nó đau thì nó mới quay đầu cắn lại thôi và với cả Kenton anh đang nuôi cũng vậy .

Anh sẽ đặt trường hợp khi dạy 1 con chó tấn công vô cớ kết hợp vòng cổ điện và dây dắt cho em nghiên cứu nhé :

- tay trái cầm dây dắt , tay phải dùng điều khiển vòng cổ điện dắt ra chỗ công cộng , nếu con chó có ý định lao theo chó khác cắn lập tức để chùng dây dắt và dật thật mạnh cổ thòng lọng ở cổ con chó thường đeo , sau đó tay phải bấm nút sung điện , tất cả các động tác đều kèm theo câu lệnh quát thật lớn SAI , dậy những con hay chạy theo cắn chó khác là phải dạy bằng cách triệt tiêu ngay lúc nó chuẩn bị có ý thức lao vào con khác để cắn thì mới có thể dạy được .

tran van hoan

Active Member
cài còi đó giá hơn 100$ đúng ko anh Hoan ?

Cái này là vừa vòng cổ điện vừa là tiếng bíp phát ra từ vòng cổ điện để ra lệnh cho con chó làm lệnh chính xác và nhanh từ xa , còi thực ra là 1 tiếng bíp phát ra từ vòng cổ điện được bấm từ cái điều khiển từ xa , cách dùng thì anh Dũng Mit đã hướng dẫn ở bài trên rồi , cái này mua ở tại Pháp là 180 eur em ạ . Rảnh hôm nào qua nhà anh .... hjhj :)):)) anh thể hiện cho mà xem tiện thể em quay Clip cho mọi người xem không lại cứ tưởng anh chém ... Hehe

tido

A Hoan quay clip luôn đi cho ae xem cái vòng cổ này hiệu quả thế nào nhé ;)) E tò mò về hàng xin của bác quá ;))

Ngáp

các anh cho em hỏi nhà em có nuôi 2 con chó 1 loại là chó phốc lai ta 5kg, 1 loại là phú quốc 20kg. cả 2 con ở nhà rất ngoan. khi mà em mang ra ngoài = dây dắt thì ko có vấn đề gì nhưng khi thả dây để đi ngoài công viên thì nhất là con phú quốc em gọi lại 0 thèm nghe. bh em muốn mua 1 cái vòng cổ điện tử thì nên mua loại nào ạ. nếu tính ra tiền việt nam thì khoảng bao nhiêu. loại nào thì hợp vs cả 2 loại chó cả to và nhỏ như vậy. mong các anh trả lời em sớm để em còn dắt bọn chúng ra công viên.