• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phối tinh nhân tạo cho chim bồ câu?

xuanluc

Các bác bc thân mến!
Xin các bác cho em hỏi cái này tí. Hiện nay đã có công nghệ nào phối tinh nhân tạo cho bồ câu chưa ạ hoặc bác nào có kinh nghiệm phối tinh nhân tạo cho bồ câu rồi chỉ giúp em với và mua tinh trùng bồ câu ở đau ạ.
Tại vì bồ câu nhà em thiếu trống, em nghĩ nếu có công nghệ hay kĩ thuật này thì hay biết mấy,
Cảm ơn các bác nhiều.

Ilovepigeon

Member
Các bác bc thân mến!
Xin các bác cho em hỏi cái này tí. Hiện nay đã có công nghệ nào phối tinh nhân tạo cho bồ câu chưa ạ hoặc bác nào có kinh nghiệm phối tinh nhân tạo cho bồ câu rồi chỉ giúp em với và mua tinh trùng bồ câu ở đau ạ.
Tại vì bồ câu nhà em thiếu trống, em nghĩ nếu có công nghệ hay kĩ thuật này thì hay biết mấy,
Cảm ơn các bác nhiều.
Chắc cái loại này không có trên đời đâu anh ạ, vì nó không chế tạo tinh trùng nhân tạo của bồ câu đâu. Còn thiếu trống thì tốt nhất anh nên mua trống về

thanhhaivs

Member
Bó tay hết cái ông này......................... %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-( %-(

nglong

Member
Chắc cái loại này không có trên đời đâu anh ạ, vì nó không chế tạo tinh trùng nhân tạo của bồ câu đâu. Còn thiếu trống thì tốt nhất anh nên mua trống về
Chú em sai rồi, không riêng gì bồ câu mà tinh trùng gì thì cũng không chế tạo được nhé.
Thụ tinh nhân tạo là lấy tinh của 1 con đực nào đố bảo quản rồi .....

Ilovepigeon

Member
Chú em sai rồi, không riêng gì bồ câu mà tinh trùng gì thì cũng không chế tạo được nhé.
Thụ tinh nhân tạo là lấy tinh của 1 con đực nào đố bảo quản rồi .....
Vậy àm em không biết :D :D, mà chả hiểu người ta lấy tinh trùng của con trống ra thế nào nhỉ :)):)):)):)):)):))=))=))=))=))=))=))

nglong

Member
Vậy àm em không biết :D :D, mà chả hiểu người ta lấy tinh trùng của con trống ra thế nào nhỉ :)):)):)):)):)):))=))=))=))=))=))=))

Thế này là biết chú em còn nhỏ xíu roài, lớn hơn chút là chú biết liền à

votran2003

Member
bạn nuôi bồ câu gì? nếu bồ câu gà thì mình có trống nè.!! để mấy em nó
tự giải quyết với nhau cho khỏe mình.!!! he he he.!!>:D<