• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phương pháp dưỡng tai cho Dob đơn giản nhất

gàsiêunhân

Active Member
Sẽ không còn là vấn đề phức tạp với các bạn nuôi Dob nhưng không có kinh nghiệm quấn tai, giờ đây công việc đó trở lên cực kỳ đơn giản chỉ với 1 cái cốc giấy và 1 quận băng dính y tế cùng thao tác quấn quấn quấn.............

made by tàu khựa

Con Lợn Lòi

Active Member
Hê hê, hay quá, rất đơn giản mà lại hữu ích, cảm ơn em nhé! Nhờ em cảm ơn luôn bọn tàu khựa dùm anh :D:D:D

Zen189

Member
Thật là một phương pháp rất đơn giản và hay, cảm ơn bạn nhé mình sẽ thử áp dụng xem.

chubby18

Đơn giản mà tiện lợi quá đi, đúng là mấy anh TQ rất nhiều sáng kiến. Nhìn hình mấy em Dob trong hình em nào chân cũng to như cột đình ấy nhỉ...

chubby18

Đơn giản mà tiện lợi quá đi, đúng là mấy anh TQ rất nhiều sáng kiến. Nhìn hình mấy em Dob trong hình em nào chân cũng to như cột đình ấy nhỉ...

gàsiêunhân

Active Member
Hàng thải ra chợ về đến Vn còn thành hàng khủng chứ nói gì đến những con nó bán trong trại hả bạn, mấy em hình trên là 59 ngày, gửi anh em ảnh 2 em dob 60 ngày để cảm nhận

Scoobydoo

Member
Sáng kiến hay quá.............cảm ơn bạn Gà, có thêm video hướng dẫn nữa thì tuyệt

hoangtkv

Active Member
Nhìn những em Dob này mới hiểu vì sao dòng Doberman là dòng nổi tiếng và được nhiều người yêu mến. Mấy em ở VN hiện nay đúng là đã đi quá xa với dáng chuẩn rồi.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Ôi chân với chả cẳng,khiếp thật,tương lai sẽ là những chú Dob tuyệt vời,tàu khựa tàu khựa...

Con Lợn Lòi

Active Member
Tiếc quá, mấy ảnh chó con chưa kịp xem hết đã bị chỉnh, up lại đi gà ơi ........ :)

hoangthuy

Member
gà ơi sao anh chả thấy cái ảnh nào thế, chú post lại cho anh em xem cái nào

vietna

Member
Gà ơi cho mình hỏi một em Dob đã cắt tai như trên chuyển về VN thì giá khoảng bao nhiêu?

tuanphuthai

Active Member
Hàng thải ra chợ về đến Vn còn thành hàng khủng chứ nói gì đến những con nó bán trong trại hả bạn, mấy em hình trên là 59 ngày, gửi anh em ảnh 2 em dob 60 ngày để cảm nhận

Nhìn đẹp quá. Đây là hình ảnh những chú dob đỉnh cao, khó kiếm thậm chí ngay cả ở những nước có phong trào dob phát triển.
Viết như bạn nhiều anh em lại tưởng đó là ảnh những con dob hàng thải của bọn tàu khựa thì....:nailbitting::nailbitting::nailbitting:

gàsiêunhân

Active Member
Nhìn đẹp quá. Đây là hình ảnh những chú dob đỉnh cao, khó kiếm thậm chí ngay cả ở những nước có phong trào dob phát triển.
Viết như bạn nhiều anh em lại tưởng đó là ảnh những con dob hàng thải của bọn tàu khựa thì....:nailbitting::nailbitting::nailbitting:
Đây không phải là hàng đỉnh cao anh ạ! con này bán có 24tr thôi, nó là hàng bình thường anh ạ, con giống của trại đỉnh cao, họ chỉ ghi ngày phối, ngày sinh của chó mẹ và đẻ được bao nhiêu con trên web của trại còn đâu tuyệt đối không có 1 cái ảnh nào cho người ta xem ca :worried::worried::worried::worried: