• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

milkygirl6390

Active Member
em đang phải đi thực tập lại phải đi làm nên bận túi bụi ... free time 1 phát là nhảy vào hóng ảnh các cháu ... thế mà chị Diệp chả chịu update tình hình gì cả ...huhu...:((

bichdiep

Member
Cảm ơn các cô chú bác đã chúc mừng sinh nhật các con :-*. Nay con đã đầy tháng. Tuy nhỏ con không bằng con nhà người ta (về vấn đề này mẹ con đang tự kiểm điểm), nhưng đến thời điểm này các con đã chạy khá nhanh, leo trèo giỏi, toàn bám chuồng đu lên và đã mọc răng. Sinh nhật con sau trưốc sinh nhật anh Trân 1 ngày, mẹ các cháu dù về muộn cũng cố bấm cho các con vài kiểu lam kỷ niệm.

Ảnh tập thể là như thế này đây

Bắt đầu ngó ngoáy

Và đàn kiến vỡ tổ

bichdiep

Member
Black & White - Phô Mai xinh nhà cháu đây ạ. Mẹ Milk vào nhận ảnh cúa con nè

Con lắm mồm và nghịch khỏe, hay trêu các anh chị. Con gái con đứa mà mặt mũi tèm lem quá đi mất. Con mẹ Milk sành điệu quá đi, mặc áo lệch vai thật sec xy.

trời ơi, xinh quá, các cháu của tôi :x:x:x:x, cái mặt của Như Ý đúng là như ý :))

cả Phúc nữa kìa, đúng là nhà có 2 cô con gái thì lại xinh nhất nhà rồi, con gái diệu có khác, mỗi tội cái tên phúc nam tính quá 3:-O

bichdiep

Member
Hai chàng hoàng tử - Lộc, Thọ. Đố các bác biết cháu nào là Lộc, cháu nào là Thọ :p

bichdiep

Member
Sao nhìn giống mấy cục bông quá, xù xù, mắt to, bò loe ngoe như mấy con sâu róm, yêu quá là yêu >:D<
Hi hi, chị ngủ muộn thế. Tối nay 3 cô cháu đi ăn, vui quá là vui. Đợi chị về, nắng ấm 1 chút em tiêm xong cho chúng nó sang chơi. Đểu lắm chị ạ, nhìn chúng nó trông đần cực kỳ. Giờ toàn chực chạy ra khỏi ổ, mất công chạy lên tóm vào.

cả Phúc nữa kìa, đúng là nhà có 2 cô con gái thì lại xinh nhất nhà rồi, con gái diệu có khác, mỗi tội cái tên phúc nam tính quá 3:-O
trời ơi, xinh quá, các cháu của tôi :x:x:x:x, cái mặt của Như Ý đúng là như ý :))
Hi, hôm nào bà sang chơi cùng các cháu đi. Các cháu biết cắn ngón tay, gặm giấy rồi đó.

Huhu muốn sang lắm lắm lắm, phải thăm tầm này nhìn chúng nó mới thích nhất này. Nhưng chỉ lo mẹ Chít đẻ. Mà Diệp đi làm cả ngày ah?

bichdiep

Member
Hai tiểu công chúa

Cái ảnh này là nguồn gốc của "BỌ NGỰA VÀ KHỦNG LONG". Bên cạnh Phúc là cậu Trân. Cậu ấy vừa tròn 5 tháng và nặng hơn 3kg chút thôi.

bichdiep

Member
Huhu muốn sang lắm lắm lắm, phải thăm tầm này nhìn chúng nó mới thích nhất này. Nhưng chỉ lo mẹ Chít đẻ. Mà Diệp đi làm cả ngày ah?
Nhưng mà chúng nó chưa thay màu mắt Thu ạ, Diệp thích Như Ý mắt 2 màu như bố Ỉn. Diệp đi làm cả ngày, nghỉ chủ nhật thui. Thu đã đưa Chít đi siêu âm chưa?

Nhưng mà chúng nó chưa thay màu mắt Thu ạ, Diệp thích Như Ý mắt 2 màu như bố Ỉn. Diệp đi làm cả ngày, nghỉ chủ nhật thui. Thu đã đưa Chít đi siêu âm chưa?
Chưa diệp ạ, hôm nay mẹ thu bị chó cắn, nhà đang lo quá không biết nên đi tiêm phòng không :(

milkygirl6390

Active Member
Black & White - Phô Mai xinh nhà cháu đây ạ. Mẹ Milk vào nhận ảnh cúa con nè

Con lắm mồm và nghịch khỏe, hay trêu các anh chị. Con gái con đứa mà mặt mũi tèm lem quá đi mất. Con mẹ Milk sành điệu quá đi, mặc áo lệch vai thật sec xy.
ôi con tôi nhớn quá rồi ... mà bây giờ mớid9e63 ý con mình chân trắng chân đen ;))
Hai chàng hoàng tử - Lộc, Thọ. Đố các bác biết cháu nào là Lộc, cháu nào là Thọ :p

mắt lác kìa ... mắt lác kìa :X:X=))=))
Cái ảnh này là nguồn gốc của "BỌ NGỰA VÀ KHỦNG LONG". Bên cạnh Phúc là cậu Trân. Cậu ấy vừa tròn 5 tháng và nặng hơn 3kg chút thôi.
tấm hình này yêu thế :X:X:X 2 cậu cháu xinh như con tinh tinh :X:X:X

Linhmu_93

Active Member

Mắt lác giống a Muôi Muôi nhà cô Lululubu nè :)) 2 thằng cOn zai đẹp quá! K "sứt" như chị Phúc và "mũi lợn" như e Như Ý :))

bichdiep

Member
Mẹ bichdiep cứ như đang quảng cáo cho 1 bộ phim truyền hình nào đó ấy nhỉ:)). Nhiều tình tiết hấp dẫn thế này thì chắc là em phải vào hóng topic của nhà này cả chục lần mỗi ngày mất:). Mấy đứa càng lớn càng xinh, có triển vọng làm ngôi sao lắm đấy(toàn top model cả:)), chỉ cần mẹ bichdiep chịu khó lăng xê tí xíu bằng cách chăm up ảnh mới của các con là được:)
Cảm ơn cô (chú) kỷ niệm ngọt ngào đã vào thăm nhà các cháu thường xuyên nhé. Các cháu nhiều chuyện lắm nhưng mẹ cháu bận nên lười chụp ảnh. À, cô (chú) ở HN đúng không, hôm nào rảnh mời cô (chú) sang chơi nhé

@Thu: Thu đưa bác đi tiêm cho yên tâm nhé, và nhớ theo dõi con chó đó nữa. Khổ thân Thu, Chít đẻ lần này Thu lại vất vả thêm rồi.

@Cô Linh, Cô Milk: Cháu chỉ hơi lác tý ty :p:p:p:p:p

bichdiep

Member
Trước sinh nhật các con 1 ngày, mình nhận được một tin khá bất ngờ. Mình không ngờ rằng cái tên của mình, có khi cả cái mẹt của mình dạo này lại được biết đến nhiều đến thế, được quan tâm nhiều đến vậy, không những ngoài bắc mà còn tận trong nam. Để có được điều này, mình xin chân thành cảm ơn người đã không tiếc thời gian, tâm huyết, tận tâm, tận lực, tự nguyện để PR hình ảnh của mình tới nhiều vùng miền khác nhau. Để đền đáp công sức của bạn, mình muốn mời bạn đi 1 buổi cafe, à, có lẽ không chỉ mình, mà còn nhiều người bạn và người quen của mình cũng muôn gặp bạn đó. Có lẽ do bọn mình gặp nhau chưa đủ nhiều, chưa đủ hiểu, chưa đủ thân với mình nên không hiểu về mình nhiều như bạn, cũng như chính bản thân mình cũng ngạc nhiên mà có những chuyện nghe nói mình đã làm, nhưng mình cũng chả nhớ đã làm những điều đó nữa.
Mình không ngại gặp bạn, nên bạn không cần ngại khi gặp mình. Mà thời buổi này muốn gặp nhau cũng không quá khó, mình cũng có tài khỏan skype để nói chuyện với bạn dù bạn ở đâu. Chắc chắn qua buổi trò chuyện, mọi người sẽ nhìn mình hay bạn với cách nhìn khác, tăng uy tín hình ảnh của bạn hoặc mình nhiều lắm bạn ạ. Điều này là rất tốt đúng không? Cây ngay không sợ chết đứng, cái kim trong bọc lâu ngày cũng lộ ra thôi bạn ạ. Mèo có thể hiền, có thể đùa cợt, nhưng đến 1 lúc nào đó nó cũng sẽ giơ vuốt lên để tự bảo vệ mình, đó là bản năng. Nếu bạn thấy 1 buổi café là chưa đủ, bạn có thể đề nghị ngay trên diễn đàn này một quà tặng xứng đáng hơn, để mọi người đóng góp ý kiến xem có hợp lý không nhé? Mong tin bạn. Thân ái.

doanh_doanh

Member
Các cháu xinh yêu quá em ơi, mỗi đứa 1 vẻ, chị thích như ý, dỗi hờn và quạu quọ, hihi, đáng yêu lắm.

linhlamhn

Member

Hôm nay vào xem các cháu mà thấy cái ảnh này không cưỡng lại được...
Cái bạn bên phải này nom hay quá cơ, ngộ ngộ dễ thương thế >:D<
Còn có một bạn màu trắng đen có vẻ thích chụp ảnh, ảnh nào cháu cũng rất là phong độ nhé...

bizonzon

Active Member
Trước sinh nhật các con 1 ngày, mình nhận được một tin khá bất ngờ. Mình không ngờ rằng cái tên của mình, có khi cả cái mẹt của mình dạo này lại được biết đến nhiều đến thế, được quan tâm nhiều đến vậy, không những ngoài bắc mà còn tận trong nam. Để có được điều này, mình xin chân thành cảm ơn người đã không tiếc thời gian, tâm huyết, tận tâm, tận lực, tự nguyện để PR hình ảnh của mình tới nhiều vùng miền khác nhau. Để đền đáp công sức của bạn, mình muốn mời bạn đi 1 buổi cafe, à, có lẽ không chỉ mình, mà còn nhiều người bạn và người quen của mình cũng muôn gặp bạn đó. Có lẽ do bọn mình gặp nhau chưa đủ nhiều, chưa đủ hiểu, chưa đủ thân với mình nên không hiểu về mình nhiều như bạn, cũng như chính bản thân mình cũng ngạc nhiên mà có những chuyện nghe nói mình đã làm, nhưng mình cũng chả nhớ đã làm những điều đó nữa.
Mình không ngại gặp bạn, nên bạn không cần ngại khi gặp mình. Mà thời buổi này muốn gặp nhau cũng không quá khó, mình cũng có tài khỏan skype để nói chuyện với bạn dù bạn ở đâu. Chắc chắn qua buổi trò chuyện, mọi người sẽ nhìn mình hay bạn với cách nhìn khác, tăng uy tín hình ảnh của bạn hoặc mình nhiều lắm bạn ạ. Điều này là rất tốt đúng không? Cây ngay không sợ chết đứng, cái kim trong bọc lâu ngày cũng lộ ra thôi bạn ạ. Mèo có thể hiền, có thể đùa cợt, nhưng đến 1 lúc nào đó nó cũng sẽ giơ vuốt lên để tự bảo vệ mình, đó là bản năng. Nếu bạn thấy 1 buổi café là chưa đủ, bạn có thể đề nghị ngay trên diễn đàn này một quà tặng xứng đáng hơn, để mọi người đóng góp ý kiến xem có hợp lý không nhé? Mong tin bạn. Thân ái.
Ôi, cà phê cà pháo làm chi cho lùm xùm hotgirl ơi. Người ta đã có ý tốt, PR giùm mà không muốn kể công thì thôi cứ âm thầm mà cảm tạ tấm lòng của người ta đi. Bày đặt ơn huệ người ta lại ngại.

Chả biết tên bichdiep trở nên hot tự bao giờ, chỉ biết dạo này đi đâu cũng thấy dân tình bàn tán xôn xao về hotgirl mới nổi của VP. Nào là cô ấy mặt mũi tròn méo thế nào, mắt 1 mí hay mắt xếch, có sứt môi hở hàm ếch gì không, mép có mấy cái nốt ruồi. Nào là cô ấy đã có người yêu chưa hay còn đang ế, oánh chiềng la hay thổi tù và mà danh vang lừng khắp trong Nam ngoài Bắc.

Đến nỗi tối qua mình đang đi ngoài đường, tự nhiên bị 1 nhóm đầu xanh đầu đỏ chặn lại, đã định bảo thôi xe đây tiền đây anh chị cầm hộ em thì lại thấy bọn nó dí vào tay mình quyển sổ, xong rồi năn nỉ nhờ mình xin chữ kí bichdiep VP, mà phải kí kín quyển sổ để cho chúng nó về chia nhau đặng đóng khung treo đầu giường.

Thế mới biết khả năng PR của người ta đỉnh cao đến mức nào.

Tiện thể đây, tớ đề nghị Diệp nên tận dụng cơ hội này, làm luôn cái logo khẳng định thương hiệu đi. Chẳng hạn là Bichdiep Babie, hay Bichdiep Angel... Và tất nhiên, nếu con bé Phúc sứt mà lại được tên là Phúc Bichdiep Babie thì chắc chắn giá trị phải tăng lên gấp bội. Khi đó có mang bán thì bắt điền form người ta cũng không ý kiến gì đâu.