• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phú Quốc đúng không các bác.

Jack007

:wel::thingking:Em mới về nhà được 3 tuần rồi. Kết em từ cái nhìn đầu tiên vì màu đẹp quá. Thích nhất Đen + Nâu.
Hình em nó đây chụp bằng điện thoại cùi các bác nhận xét em nó dùm em cái nha.

Nếu không phải là Phú Quốc các bác cho em ít thông tin về em này nha.
Em có 1 vệt lông trên lưng mọc ngược với lông của những chỗ khác,

choman

Member
Bạn phải chụp những đặc điểm quan trọng của chó PQ như lưng, bàn chân thì mọi người mới nhận xét được chứ.Nhìn màu lông với hình dáng thì mình nghĩ đây chỉ là chó lai binh thường thôi!

marky

Member
nhưng mà xinh lắm, kệ, phú hay không phú, miễn xinh xắn đáng yêu là quí rồi

Jack007

Cập nhật thêm hình vệt lông trên lưng của em rồi các pác nhận xét hộ.

hoangtkv

Active Member
Chó đẹp đấy bạn ạ. Bạn vào đọc bài tiêu chuẩn chó Phú Quốc đăng trên diễn đàn này này. Chó nhà bạn không phải Phú Quốc, cách pha màu lông thì rất giống với Rot còn mặt thì pha chút Béc. Nói chung nhìn tướng em này khôn lắm, nếu có đốm lưỡi nữa thì tốt. Cố chăm sóc em nó cho tốt nhé, tiêm phòng vacxin phòng 7 bệnh cho em nó nữa nhé.

Jack007

Chó đẹp đấy bạn ạ. Bạn vào đọc bài tiêu chuẩn chó Phú Quốc đăng trên diễn đàn này này. Chó nhà bạn không phải Phú Quốc, cách pha màu lông thì rất giống với Rot còn mặt thì pha chút Béc. Nói chung nhìn tướng em này khôn lắm, nếu có đốm lưỡi nữa thì tốt. Cố chăm sóc em nó cho tốt nhé, tiêm phòng vacxin phòng 7 bệnh cho em nó nữa nhé.
Lúc mới gặp cũng tưởng la Rott đó chứ. Cái màu nâu hơi nhạt hơn so với Rott và tai dựng đứng không giống Rott. Nhưng mà nhanh nhẹn lắm, và cũng biết nghe lời, dạo này bảo ngồi xuống là ngồi xuống liền à. Gặp ai cũng nhảy lên người người ta à. Nói chung là hơi bị hiếu khách, ai vút ve là không cào người ta nữa.

duoivot

Member
Con này bị lai quá nhiều, ngay cả xoáy lông cũng chẳng còn rõ nữa, gọi là bờm thì đúng hơn, trước đây mình có nuôi 1 em kiểu như con này có lai PQ từ vài thế hệ trước, về già chỗ bờm này có thể sẽ rụng hết đấy, những con này thường dễ nuôi, khá thông minh và tình cảm, tuy nhiên nếu bạn cho sinh sản chắc khó đạt yêu cầu đấy !!

Robber_Sg

Member
Nếu là PQ thì bị lai hoặc là chó bị lỗi về màu lông bạn à. Nhận xét vậy là để loại những cún không đạt chuẩn thì mình không làm chó giống chứ nuôi thì không vấn đề gì bạn nhé.

Pham Dien

Con này là PQ lai, mình có 1 con giống thế, màu lông đen - vàng nhạt , nhìn giống màu lông của Rott hay dob nhưng màu vàng nhạt, không đậm như màu rott or dob, lông không sát, mặt giống GSD, lưng có xoáy, con của mình rất nhanh nhẹn, sủa khi có ng vào hay đứng sát nhà, bắt chuột tốt, nhưng rất biếng ăn.