• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phóc Sóc Và Phốc Hươu Trắng. Xin được làm quen với mọi người

th0c0n_1102

Member
Xin giới thiệu với gia đình việt pet đây là 3 bé tình yêu của mình :D
Đây là bé fox tên Níck bé được 3 tuổi rồi

Còn bé này là phốc hươu trắng tên John... Bé này như kiểu đột biến gen ý . Nhìn đẹp trai chân dài. Gia đình đang chuẩn bị cho bé đi thi Next Top Model..:">:">:">

Còn bé cuối cùng tên Bông bé mua ở Hồng Mai ngày trước bị bệnh pravo suýt chết giờ đã khỏi nhưng bây giờ bị bệnh nấm da ở mắt và chân giờ đang mọc lông trở lại

Lần đầu tiên tạo topic có gì mong mọi người giúp đỡ:D

ntviet13987

Member
em POM nhìn yêu quá... B mua ở đó giá bn thế? B nuôi lâu chưa? M cũng đang quan tâm đến POM và cần tìm một em 3 tháng về nuôi mà khó quá...Có gì bạn chỉ ít kinh nghiệm chăm sóc và chọn POM cho m nhé. Thanks bạn!

th0c0n_1102

Member
em POM nhìn yêu quá... B mua ở đó giá bn thế? B nuôi lâu chưa? M cũng đang quan tâm đến POM và cần tìm một em 3 tháng về nuôi mà khó quá...Có gì bạn chỉ ít kinh nghiệm chăm sóc và chọn POM cho m nhé. Thanks bạn!
mình mua em POM ở đó hết 2tr8. Nhưng mình chữa bệnh cho em nó cũng hết gần 3tr. Nói chung nuôi cũng vất lắm mấy lần tưởng chết, cũng muốn buông xuôi nhưng nghĩ thế nào vẫn cố gắng đút cháo cho em ý..Qua bao nhiêu công sức giờ pé cũng đã khỏi gia đình vui lắm.. :D:D:D:D Thế nên bạn muốn mua thì chờ chó đẻ thì mua, chứ mua ở ngoài đó 10 con thì 8 con chết hix hix:(

ntviet13987

Member
mình mua em POM ở đó hết 2tr8. Nhưng mình chữa bệnh cho em nó cũng hết gần 3tr. Nói chung nuôi cũng vất lắm mấy lần tưởng chết, cũng muốn buông xuôi nhưng nghĩ thế nào vẫn cố gắng đút cháo cho em ý..Qua bao nhiêu công sức giờ pé cũng đã khỏi gia đình vui lắm.. :D:D:D:D Thế nên bạn muốn mua thì chờ chó đẻ thì mua, chứ mua ở ngoài đó 10 con thì 8 con chết hix hix:(
Thanks bạn nhé,M cũng tìm chó đẻ mà ít quá,^^... Chúc các bé nhà bạn mau ăn chóng nhớn nhé....Có gì update thường xuyên cho ae được theo dõi nhé bạn :-h....

th0c0n_1102

Member
Thanks bạn nhé,M cũng tìm chó đẻ mà ít quá,^^... Chúc các bé nhà bạn mau ăn chóng nhớn nhé....Có gì update thường xuyên cho ae được theo dõi nhé bạn :-h....
Cám ơn bạn nhé.. thỉnh thoảng mình update ảnh pé bạn vào xem nhá :D :X

phốc trắng lạ quá :D ko biết có phải fox terrier ko ... e tìm giống này mà chả thấy ai có :(

babi

Mình mua em POM nhà mình được 3 tháng rùi....luk đó em ý được 2 tháng....
Do mới về thay đổi khí hậu nên em ý bị ho...mik cũng sợ và cho đi bác sĩ ngay...Bác sĩ bảo tiêm hoặc cho uống thuốc....Uống thuốc thì phải kiên trì...nhưng mik vẫn chọn cho em uống thuốc vì sợ em yếu...tiêm sẽ nguy hiểm....
Mik kiên trì cho em uống thuốc kháng sinh, men tiêu hóa, vitamin,...và ăn uống đủ chất...Sau 1 thời gian em đã khỏe mạnh...và giờ thì nghịch đến mức không thể chịu nổi >"<...
Mình thấy nuôi không khó đâu bạn ah....chỉ cần bạn thật sự yêu thương và dành thời gian cho các bé thôi....

linhmaika81

Member
nhìn các bé yêu quá..mình cũng có 1 em fox soc.cũng mua ở hồng mai.bé cũng bị ốm..nhung giờ thì tốt rồi

th0c0n_1102

Member
phốc trắng lạ quá :D ko biết có phải fox terrier ko ... e tìm giống này mà chả thấy ai có :(
nhìn các bé yêu quá..mình cũng có 1 em fox soc.cũng mua ở hồng mai.bé cũng bị ốm..nhung giờ thì tốt rồi
Chúc mừng bạn nhé.. Mình thấy 10 người mua ở Hồng mai thì khoảng 8 người kêu chết, ở cạnh nhà mình cũng có chị hàng xóm mới mua ở Hồng Mai nhưng khoảng 2 ngày là chết hix

hungkyn92

uầy nhìn em fox nhà bạn xinh quá , hôm nào em cái nhà mình salo cho 2 em động phòng được không bạn :x , cho mình xin số đt bạn với

th0c0n_1102

Member
uầy nhìn em fox nhà bạn xinh quá , hôm nào em cái nhà mình salo cho 2 em động phòng được không bạn :x , cho mình xin số đt bạn với
fox sóc hay fox hươu vậy bạn :D bé Bông với bé Nick là Girl. Còn bé John là đực nhé.. :D

_Mèo_

Member
hay đấy nhỷ :) Hachi (fox hươu) nhà mình mới đc 3 tháng thôi nhưng khi nào bé lớn Mẹ bé john cho nhà mình kết sui gia nhé, mình ở hà nội. Đặt hàng mẹ bé john trước ko sau này con bé nó salo lại ko lo kịp :D

mypet

Member
mình.cũng có vài bé phóc sóc wa topic mình giao lưu nhé. các bé nhà bạn dễ thương lắm

ban oi minh yeu phoc soc lam,nhat la em mau trang,nhung minh mua 2 em o HONG MAI ve cham nhu cham trung van k song noi du ton rat nhieu tien bac si,thuong lam,ban bet nha nao co phoc soc de alo cho minh nhe
so alo cua minh;0989322773
thank cac ban

mrken

bạn ơi cho mình hỏi 1 con phốc sóc nhỏ tầm 2>3 tháng màu trắng giá nhiêu nhỉ :-<