• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

phóc sóc ở thái

Status
Không mở trả lời sau này.

zin zin

Member
nhìn bé nào cũng thấy xinh :love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck: ước j có ai cho 1 con :love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

toydog

Member
bé lion nhỏ của anh,chúc em có một ngôi nhà hanh phúc! à,mà nhà em cũng gần nhà anh mà,love u!

toydog

Member
có một số bạn thắc mắc hỏi mình sao phốc sóc hồi nhỏ khỏang 4 tháng lại xấu xí thế? lý do là vì em nó đang thay lông,gương mặt và thân hình trụi lông nhìn như một chú khỉ nhỏ ,tầm khỏang 7 tháng thì lông bắt đầu ra nhiều lại,sau đây là ví dụ minh họa

4 tháng

2 tuổi

còn đây là bé ps 3.5 tháng của mình,các bạn hãy thử so sánh với bé trên xem khác nhau chỗ nào?

Ms Linh

Member
có một số bạn thắc mắc hỏi mình sao phốc sóc hồi nhỏ khỏang 4 tháng lại xấu xí thế? lý do là vì em nó đang thay lông,gương mặt và thân hình trụi lông nhìn như một chú khỉ nhỏ ,tầm khỏang 7 tháng thì lông bắt đầu ra nhiều lại,sau đây là ví dụ minh họa

4 tháng

2 tuổi

còn đây là bé ps 3.5 tháng của mình,các bạn hãy thử so sánh với bé trên xem khác nhau chỗ nào?

Cho em hỏi với!! Em có bạn bắt phốc sóc của Thái về, nuôi lớn mới biết bọn Thái nó triệt sản mất rồi!!
Thế mấy bé anh bắt về bình thường chứ?! Hay là mình có phải thế nào với chúng nó để bắt đc 1 bé khỏe mạnh, bình thường ko?? :(

toydog

Member
Cho em hỏi với!! Em có bạn bắt phốc sóc của Thái về, nuôi lớn mới biết bọn Thái nó triệt sản mất rồi!!
Thế mấy bé anh bắt về bình thường chứ?! Hay là mình có phải thế nào với chúng nó để bắt đc 1 bé khỏe mạnh, bình thường ko?? :(
cách dễ phân biệt nhất là ps đực thường nếu chưa triệt sản sẽ có đủ 2 bi,còn ps cái thì theo dõi kĩ xem có vết mổ ở bụng dưới ko? còn cái vụ triệt sản bằng thuốc thì chỉ nghe nói,ngay cả ở người cũng chưa làm đc như vậy.

huynhhung

Member
thấy anh toydog nói vấn đề thay lông rất là đúng hiện em cũng có 2 bé được 4 tháng hơn tụi nó rụng lông nhận không ra luôn trụi lũi ... ai nuôi chó lông dài đều gặp hiện tương thay lông cả rất bt... phóc sóc cũng không ngoại lệ.. có điều sau khi thay lông tầm 8 tháng trở lên thì sẽ trở nên xinh đẹp lại thôi còn bộ lông ra thế nào tùy thuộc vào chế độ chăm sóc của người nuôi

a Toydog ơi e gửi tin nhắn cho a để hỏi về vấn đề mua chó mà không được a có thể gửi tin nhắn vào nick của e số điện thoại của a để e liên lạc được không a??? E cũng đang muốn nuôi 1 e. cám ơn a!!!

bạn ơi 1 con phốc sóc có giá bao nhiêu vậy bạn ?mà sao bên thái mình toàn thấy họ nuôi màu chocolate thôi vậy,mình muốn mua 1 cún.đc thì bạn pm lại vào số dt cua minh nhe 01667836899.

Status
Không mở trả lời sau này.