• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pe Woa woa lần đầu ra mắt mọi người ^^

henrylove1990

Woa woa nha mình tính rat hien lành, ăn no rồi năm ngủ thôi,ma ko biet em ay bị gì mà cứ hay thè lưỡi ra ngoài,thở nghe khò khẹt,nhất là vào buổi tối,nhìn ma tối ghê!

johnytedy

Member
Sao bạn ko wa bê n vietdog up hình fan dòng chó nhỏ. Hình bê n vietpet hơi nhỏ

henrylove1990

mình mới vào dki thành viên nên cũng hok rành lắm,hok biết làm ở đâu hết ,vao đăng hình thử,ma no ra hình nhỏ xiu ak,thanks u nha! mình mò hoài mà chưa bjk nua ^^

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Cần Lưu Ý.

mình mới vào dki thành viên nên cũng hok rành lắm,hok biết làm ở đâu hết ,vao đăng hình thử,ma no ra hình nhỏ xiu ak,thanks u nha! mình mò hoài mà chưa bjk nua ^^
Cún của bạn dễ thương quá.........!
<:p Xin Thông báo :

Cần Lưu Ý :
Bạn phải viết bằng tiếng việt có dấu, không được dùng ngôn ngữ chat trong diễn đàn, nếu không sẽ bị MOD xoá bài đó.
Chúc bạn vui vẻ và thành đạt.

henrylove1990

Cảm ơn bạn Hung_Phong_BT nha!mình của vừa nuôi em này được 2 tháng thôi, cũng không rành về nuôi loại cún này lắm, mà cho mình hỏi là cún của mình nó cứ hay thè lưỡi ra ngoài, thở thì nghe khò khè lắm,nhất la vào buổi tối,mà giờ cũng không biết em ấy đã chích ngừa đầu đủ chưa nữa,tại được người khác cho,định hôm nào đi chích cho chắc ăn,ma chích 1 mũi là phòng 7 bệnh luôn hả bạn!

Hung_Phong_BT

<:p<:p Hi bạn.
Nếu như bạn không xác định được đã tiêm ngừa hay chưa thì bạn nên lập lạ từ đầu cho chắc ăn, phải tẩy giun đầy đủ nữa nhé.
Còn vấn đề thè lưỡi ra ngoài thì không có sao cả, còn việc tối ngủ thở khò khè thì bạn phải để ý xem do tiếng ngáy ngủ hay tiếng khò khè từ PHỔI, theo mình nghĩ nếu ban đêm ngủ mới bị là do bị bệnh Phổi đó, bạn hãy mang đi BSTY kiểm tra sức khoẻ xem sao nhé để kịp thời chữa trị........chúc bạn và cún luôn mạnh khoẻ 8->

henrylove1990

Hj, cún nhà em bị bệnh viêm phổi anh ak,em đi chích ở bệnh viện thú ý được 12 ngày mà không thấy hết nên không giám cho chích nũa,sợ Woa_woa bị sock thuốc chết,nên em mua siro ho atussun giành cho em bé về cho uống ngày 2 lần và nhỏ mũi cũng ngày 2 lần,cái này em được 1 cô kia cũng nuôi chihuahua chỉ vậy, em thấy cũng đỡ nhưng mà không thấy hết,giờ cũng ko biết lam gì cho hết bệnh nữa

johnytedy

Member
Đ â u bạn thử đ em wa bs long bên đừơng đ ội cung q11 thử, ổng cũng mát tay và giỏi thuốc lắm. Mấy bạn bê n vietdog mấy ca nào cấp tốc qua bs long ko.
Đc 133A đ ội cung p15 q11.

Hung_Phong_BT

<:p<:p<:p Em cứ mang qua bên anh xem thử, nếu có thể anh sẽ giúp em chữa cho woa woa, nhưng khoảng vài ngày là ok rồi, vì anh nghe e nói là a có thể đoán được bé bị bệnh viêm phổi rồi....hihi.

henrylove1990

Hix cún nhà em ở dưới Cần Thơ lận anh ơi,mà dưới đó ít trạm thú ý như trên sài gòn lắm,cún em vừa bị viêm phổi mà chân của nó cũng yếu nữa anh ơi!