• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Papai at home

kubikubi

Member
Công nhận con Papai này sức bật tốt em nhỉ, nó nhún một phát mà đã cao gần 2m
Hì cũng bt thôi mà anh, vì từ bé nó đã ham cắn rồi nên em toàn treo mấy thứ đấy trên cành cây bắt nó lấy, mà lúc nào em cũng treo cách mõm nó khoảng 1 gang tay khi bật nhẩy, cứ thế dần dần là với đc:D, mấy con nhà anh tập cũng ác thật chả mấy mà hơn con papai nhà em vì giờ em cũng bận chả có time tập nên chắc cũng quên bài nhiều:D

Franky_Nguyen

Vietpet sponsor
Uh, để được con chó tốt mình phải đầu tư thời gian nhiều em ạ, ngày nào anh cũgn mất nửa ngày chăm chó. Ở nhà anh lại ko có chỗ treo đồ cho nó cắn, chỉ ra công viên được thôi. Anh rất thích cách nhảy của con Papai

kubikubi

Member
Uh, để được con chó tốt mình phải đầu tư thời gian nhiều em ạ, ngày nào anh cũgn mất nửa ngày chăm chó. Ở nhà anh lại ko có chỗ treo đồ cho nó cắn, chỉ ra công viên được thôi. Anh rất thích cách nhảy của con Papai
Vâng, đúng là phải có thời gian mới tập luyện cho bọn pit này tốt đc, chứ nuôi mà cứ nhốt chả tập tành gì thì cũng chán, con papai nhà em cũng bật bt ko cao lắm, sau có time cho kéo nặng thì tuyệt, chơi 7 môn thể thao phối hợp thì đúng là ko còn gì để nói:D

E màu đen trong ảnh có phải là ku Pit nhà Quang bjo ko nhỉ?
chuẩn đấy em!hai em nó cùng đàn mà...;;)

@kubi:có ảnh thì Up luôn đi cứ để lâu là nó mờ đấy em ơi...mai gặp nhé anh cho Bun ra chơi vơi em nó.8->8->8->8->8->

kubikubi

Member
chuẩn đấy em!hai em nó cùng đàn mà...;;)

@kubi:có ảnh thì Up luôn đi cứ để lâu là nó mờ đấy em ơi...mai gặp nhé anh cho Bun ra chơi vơi em nó.8->8->8->8->8->
Ok anh lun........ Cho cả vợ sắp cưới nó đi em ngắm nha:p

my_lucky

Active Member
tiền bản quyền ....

@ my_lucky : ảnh này mới là bằng cái nắm tay này anh .... :))

Nam trả tiền bản quyền đê:)):)), mấy ảnh này anh chụp lúc chúng nó mới 3 tháng mà..............:-w:-w:-w chưa kịp post thì em đã up lại rồi,hừm hừm

kubikubi

Member
sau đây là những loạt ảnh hồi mới về nhà của Papai, mọi người xem và cho chút ý kiến nhé:)).

Lúc mới về nhà mới chỉ gần 60 ngày tuổi và đc hơn 2kg, nhưng đc cái là ăn uống tốt, sức khỏe tốt. mặt trông dại quá:-ss

1 tháng sau đó đã có sự thay đổi rõ ràng và cũng chập chững bước vào nghề;;)

giấu mãi bây giờ mới dám cho lên:-ss:-ss:-ss:-ss
PS:Mà không biết cho to lên như anh VA thì làm thế nào nhỉ, ai chỉ cách với:-/

HaLiDKNY

Member
sau đây là những loạt ảnh hồi mới về nhà của Papai, mọi người xem và cho chút ý kiến nhé:)).

Lúc mới về nhà mới chỉ gần 60 ngày tuổi và đc hơn 2kg, nhưng đc cái là ăn uống tốt, sức khỏe tốt. mặt trông dại quá:-ss

1 tháng sau đó đã có sự thay đổi rõ ràng và cũng chập chững bước vào nghề;;)

giấu mãi bây giờ mới dám cho lên:-ss:-ss:-ss:-ss
PS:Mà không biết cho to lên như anh VA thì làm thế nào nhỉ, ai chỉ cách với:-/
Nhìn Paipai lúc bé còi cọc hơn cả e cọp nhà mình trc đây thế mà bjo lại to khỏe cơ bắp cuồn cuộn thế:) lại là 1 ngôi sao của clb nữa chứ ,khâm phục

kubikubi

Member
Có gì đâu Linh, đã nuôi là hết mình, cho nó những thứ cần thiết nhất:x. Cũng may là ăn uống tốt và khỏe mạnh. Nói thật là mình nuôi không cầu kì đâu, cứ cổ gà thịt bò nấu với bí đỏ hoặc rau xanh và ít cơm nữa, xong thì cho ăn sữa chua cho mau tiêu. Có vậy thôi mà, tập tành thì từ bé đã kích thích cho cắn rồi, nhìn cái ảnh hồi 3 tháng đấy, đã cho cắn đu rồi:)). Nói chung là vẫn cần có thời gian chơi đùa và để hiểu tính cách nó sau dễ dạy hơn;). Còn ngôi sao thì ko dám nhận vì cái trò đấy nó thích nên cứ kích thích là nó tự cắn thôi mà:))