• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Paolo-Thế hệ trẻ tương lai của Trần gia

anh thuần ơi king ( bố ) đi biệt phái ở tây nguyên làm gì thế ạ . king ( con ) càng lớn càng giống bố anh à. nó hơn 1 tuổi rồi nó đổi tính tình chông thấy anh à càng ngày càng dữ hôm vừa rồi nó cắn một bà vào chân , bà ấy bắt đền em gần chết. chưa xong chuyên đó nó lại cắn tiếp 1 nguời khác may mà hôm đấy em đi rọ mỗm cho nó nó chỉ húc tím người ta thôi. Họ cũng chửi cho , giờ đi đâu cũng phải đeo rọ mõm . nó đổi tính chông thấy anh à, mà hôm vừa rồi em cho nó ra ngoài đê chơi no chui vào bụi dậm nó còn bắt được cả con chim quốc anh à . thế mới tài hiiiiiiiii em đem về thịt chó nó chén luôn nó thích lắm.
King bố vào Gia lai làm nhiệm vụ "reo rắc niềm đam mê" ở trong ấy, hiện đang ở với anh Chương.
Còn King con, chó đực khi đến tuổi "thành niên" tính đực trỗi dậy nên em thấy nó đổi tính là vậy. Sau hai năm tuổi nó trở lại điềm tĩnh hơn. Trong thời gian này em cần phải đặc biệt chú ý giữ an toàn cho cộng đồng, kết hợp với giáo dục huấn luyện nó. Khi ra ngoài em cần rọ mõm cho nó, dây dắt không được dài, tốt nhất dưới 1m. Mỗi khi nó có biểu hiện hung dữ em giật mạnh dây dắt và quát nó "không" một cách dứt khoát, nếu nó nghe lời thì lại xoa đầu vuốt ve khen thưởng. Dần dần nó sẽ hiểu được những gì cần làm. Ở dòng chó này một con có tính cách như vậy mới là con chó tốt, chỉ cần mình biết huấn luyện đúng cách. Em nhớ một điều không được thả nó tự do khi có sự xuất hiện của người khác mà không có rọ mõm. Với sức ấy nó táp thật có thể bay cái bắp chân người ta đó. Còn khi ở ngoài cánh đồng, bờ đê một mình thì em có thể cho nó tự do, nhưng trước khi thả nó tự do em phải tập cho nó biết vâng lệnh không được chạy ra xa chủ, gọi là phải quay lại bất kể say mồi đến mức nào. Nếu không luyện được điều này thì không bao giờ được rời dây dắt.

King bố vào Gia lai làm nhiệm vụ "reo rắc niềm đam mê" ở trong ấy, hiện đang ở với anh Chương.
Còn King con, chó đực khi đến tuổi "thành niên" tính đực trỗi dậy nên em thấy nó đổi tính là vậy. Sau hai năm tuổi nó trở lại điềm tĩnh hơn. Trong thời gian này em cần phải đặc biệt chú ý giữ an toàn cho cộng đồng, kết hợp với giáo dục huấn luyện nó. Khi ra ngoài em cần rọ mõm cho nó, dây dắt không được dài, tốt nhất dưới 1m. Mỗi khi nó có biểu hiện hung dữ em giật mạnh dây dắt và quát nó "không" một cách dứt khoát, nếu nó nghe lời thì lại xoa đầu vuốt ve khen thưởng. Dần dần nó sẽ hiểu được những gì cần làm. Ở dòng chó này một con có tính cách như vậy mới là con chó tốt, chỉ cần mình biết huấn luyện đúng cách. Em nhớ một điều không được thả nó tự do khi có sự xuất hiện của người khác mà không có rọ mõm. Với sức ấy nó táp thật có thể bay cái bắp chân người ta đó. Còn khi ở ngoài cánh đồng, bờ đê một mình thì em có thể cho nó tự do, nhưng trước khi thả nó tự do em phải tập cho nó biết vâng lệnh không được chạy ra xa chủ, gọi là phải quay lại bất kể say mồi đến mức nào. Nếu không luyện được điều này thì không bao giờ được rời dây dắt.
Chào Anh Thuấn. Chào các bạn, hiện nay King đang đi lông xin gởi lên ít hình mời các bạn xem, mong một ngày gần đây được nhiều điều hĩ lớn . Thân chào
TRINH DINH CHUONG

mahaloca

Member
vâng anh ạ giờ cho nó đi chơi em sợ lắm rồi đi đâu cũng phải đeo dọ mõm ,và cũng đang dậy bảo em nó để em nó không cắn bậy cắn bạ . nhỉn king ( bố ) vẫn phong độ như ngày nào , it bữa nữa thời tiết nắng ấm lên em chụp mấy kiểu ảnh mới về king ( con ) để anh xem có giông king ( bố ) không nhé.

mahaloca

Member
anh thuần mấy hôm nay bận gì mà không thấy online thế. Hôm qua em mới ghé qua nhà anh chơi với anh hoàn mấy anh em trò chuyện với nhau cả buổi chiều. sao lần này anh giữ bí mật thế ạ có tin vui mà chẳng thấy thông báo gì cho anh em cả. em thấy anh hoàn bảo anh mới gửi 1 em gsd cái về đang mang bầu nó đang mang dòng máu của VA3 . Tin vúi thế mà không thấy anh thông báo cho anh em gì hết. anh bớt chút thời gian cho ace biết thêm thông tin về chó cái tên gì đó em quên mất rồi và cả con VA3 nhé anh.

anh thuần mấy hôm nay bận gì mà không thấy online thế. Hôm qua em mới ghé qua nhà anh chơi với anh hoàn mấy anh em trò chuyện với nhau cả buổi chiều. sao lần này anh giữ bí mật thế ạ có tin vui mà chẳng thấy thông báo gì cho anh em cả. em thấy anh hoàn bảo anh mới gửi 1 em gsd cái về đang mang bầu nó đang mang dòng máu của VA3 . Tin vúi thế mà không thấy anh thông báo cho anh em gì hết. anh bớt chút thời gian cho ace biết thêm thông tin về chó cái tên gì đó em quên mất rồi và cả con VA3 nhé anh.
Anh sợ "nói trước bước không qua" hihihii. Hiện nay chó mẹ đã về được 2 tuần rồi nhưng vì chưa sinh lần nào nên có lẽ anh cũng lo. Để có được những chú cún con trao cho mọi người phải trải qua nhiều gian nan lắm em ạ.
Lần này chó mẹ là Janca vom Krummenhäger See, SchH1, KKL1
http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=691526
Chó bố là Yerom vom Haus Salihin, VA2 2009, VA3 2010
http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=487306
Cặp này kết duyên hôm 17.02.11 nếu mọi sự trôi chảy thì khoảng 18-19 tháng 4 sẽ sinh. Khi đi siêu âm thì BSTY nói ít nhất là 4 bé, khả năng thì sẽ nhiều hơn.

quydat82

Member
hy vọng sẻ gặp đuợc cô nàng này vào cuối tuần sau, mang dòng máu của VA3,

Nhân đây cũng báo một tin nữa với anh em, về cùng Janca có một cô nàng nữa tên là Höchsmanns Orfe, trước khi về cô ta đã kịp kết duyên với anh chàng V24 BSZS 2010 Sirio vom Rauhtal hôm 14.03.11
Hiện nay chưa xác định được kết quả của mối lương duyên này.
Orfer: http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=709027
Sirio: http://www.pedigreedatabase.com/german_shepherd_dog/dog.html?id=617984

mahaloca

Member
Tần Gia càng ngày càng pro. nhìn mấy em VA3 và V24 đã mắt quá mặc dù em gsd V24 chỉ được 24 nhưng em nhìn vẫn thấy bắt mắt hơn là em VA3