• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

pé Tin nhà mình-đẹp trai và đạo đức :))

Vocalist

Member
Bé 5 tháng rồi và về nhà cũng đã gần tròn 3 tháng. Sau vài lần tác nghiệp chụp ảnh, cũng ra được vài phô cho bé. Hnay em quyết định up lên để hâm nóng lại phần nào topic cocker <:p

Ngày đầu tiên bé về nhà, đã đòi sực ngay cái khăn, chắc là lạnh răng quá :))

Đáng tiếc là thói quen vệ sinh thiếu điều độ và kém đẹp của mình, bé đã nhanh chóng bị ra sân ở chuồng; bán mặt cho đất, bán lưng cho trời :-"

Cái mẹt buồn ra trò...

Thỉnh thoảng nóng trời, bé vẫn được ưu ái dành tặng 1 chỗ Vip ở thềm nhà, để hít tí gió quạt :))

Đến đây là hết chỗ ảnh mà em tác nghiệp được rồi. Rất cảm ơn ace vì đã không tiếc thời gian vào topic ngó nghiêng bé 1 tí :">

Pé Tin ngộ lắm, đến bây giờ mới thấm thía câu Chủ nào tớ nấy của các cụ Đức ạ :)) =))=))

Vocalist

Member
Pé Tin ngộ lắm, đến bây giờ mới thấm thía câu Chủ nào tớ nấy của các cụ Đức ạ :)) =))=))
Rất cảm ơn tấm chân tình của Thắng, lăng mạ nhiệt tình không suy tính. Vâng, tôi thích bạn rồi đấy :))

Vocalist

Member
:)) :)) Topic buồn quá, thôi nghe t, chuyển sang bully mà chơi, Nhiều anh em lắm, rôm lắm :)) :))
Thằng này toàn tuyên truyền cho bully, quẫn quá rồi. Nếu muốn tao chuyển thì share con nhà m đây, tao chơi bully liền :))

Vocalist

Member
Bác cho e hỏi giá e này bao nhiêu, bác mua ở đâu aj? thanhk bác
Bé này mình bắt ở 1 anh giao bán trên diễn đàn vietdog, chó đẻ tại nhà trên đường Nguyễn Hoàng Tôn-Hà Nội. Giá của em nó là 2tr6!

meo ngocxjt

Member
đọc topic của Tin mà bùn cười ,Tin ngây thơ đáng yêu vô số tội,chúc bé Tin mạnh khỏe,chóng nhớn,đẹp zai ^^

Vocalist

Member
Cảm ơn bạn Mèo nhé, hôm nào rãnh rỗi mình sẽ đưa bé Tin trở lại, phá hoại gấp hai =.=! Càng ngày càng nghịch, nhưng được cái không phải không biết nghe lời. Ơn trời >:D<

Vocalist

Member
Hôm nay hứng chí, mình làm được đôi ba cái ảnh mới, xin mạo muội up lên để nhìn topic dài dài tí cho oai :))

Đầu tiên là bức chân dung 2 bé ku nhỏ nhất nhà: bé Bin và pé Tin, nhìn 2 anh em thiệt quá ngầu luôn, cao sang và quyến rũ :))

Sau là bức ảnh pé Tin tự solo, k cần đến phông nền kém đẹp của bé Bin nữa

Cuối cùng là quả chốt, bộ mặt thật đầy gian xảo của Tin lưu manh

Hôm nay hứng chí, mình làm được đôi ba cái ảnh mới, xin mạo muội up lên để nhìn topic dài dài tí cho oai :))

Đầu tiên là bức chân dung 2 bé ku nhỏ nhất nhà: bé Bin và pé Tin, nhìn 2 anh em thiệt quá ngầu luôn, cao sang và quyến rũ :))

Sau là bức ảnh pé Tin tự solo, k cần đến phông nền kém đẹp của bé Bin nữa

Cuối cùng là quả chốt, bộ mặt thật đầy gian xảo của Tin lưu manh

Trông cũng sáng sủa đấy, sắp vượt mặt chủ rồi :))
Dạo này ít tắm hay sao thế m, nhìn lông bên bết....riêng cái này thì kém chủ =))

Vocalist

Member
:)) xin lỗi cậu luôn, cái gì con chó nhà tớ chả hơn cậu :)) Đẹp hơn thì k chắc, nhưng đảm bảo sạch hơn cậu :))

Vocalist

Member
Dù rất buồn nhưng mình đã phải đưa Tin về nhà mới. Mong là thời gian tiếp theo, mình sẽ có thêm kinh nghiệm nuôi dạy và chăm sóc cún để gia đình chấp nhận cho mình đón 1 bé khác :)

nikita24480

Member
Sao lại phải cho e no ra đi hở bác? Cắn đồ hay vệ sinh bậy? Bác đã nuôi e khác chưa?

Vocalist

Member
Nói thật là do em nó hôi quá, mình thì có thể chịu được nhưng mọi người trong gia đình thì không, nên đành phải cho em nó đi ở nhà khác. Giờ mình đã nuôi em khác, nhưng vì lí do như trên mà mình không nuôi cocker nữa :(

bomanh

chó nào mà chả hôi hả bạn ... bạn thử nuôi giống khác thì cũng vậy thôi . mình cũng đang nuôi coker 1 năm tuổi . 3 ngày mình tắm cho e nó 1 lần, xịt nước dưỡng lông ... như vậy sẽ hok bị hôi đâu .!