• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Pé pom nhà mình làm mẹ rồi

yumi yumi

Member
PÉ POM NHÀ MÌNH SAU 2 THÁNG MANG THAI PÉ ĐÃ HẠ SINH ĐƯỢC 2 NHÓC CON RẤT CUTE:x:x:x:x

còn nhiều hình nữa sẽ up trong thời gian tới.

Ms Linh

Member
Mẹ đen xinh quá, mình thích màu lông này lắm mà khó tìm đc bé nào lông đen mà đẹp quá!! :D
Cún mẹ sinh đc 2 đứa giống cún con nhà mình lắm:D Nhưng 2 cún con nhà mình h đã lớn lắm rồi!! :D
Chúc mẹ và các bé khoẻ mạnh, xinh xắn, hay ăn chóng nhớn!! :X

yumi yumi

Member
Mẹ đen xinh quá, mình thích màu lông này lắm mà khó tìm đc bé nào lông đen mà đẹp quá!! :D
Cún mẹ sinh đc 2 đứa giống cún con nhà mình lắm:D Nhưng 2 cún con nhà mình h đã lớn lắm rồi!! :D
Chúc mẹ và các bé khoẻ mạnh, xinh xắn, hay ăn chóng nhớn!! :X
hihi thanks bạn nha:x:x, mình cũng khó khăn lắm mới kiếm được pé, mà lại không kiếm được pé pom đực nào màu đen hết nên đành phải phối với màu kem, thành ra 2 pé sinh ra giống cha thôi hihih

Kưng ghê!!! 1 đực 1 cái hả bạn???? nhìn ú nu ah!!!! hehehe....Chúc mấy bé mau lớn nha!!!!

phốc sóc

Member
Nhìn ngộ ghê hi hi.... mẹ đen con trắng, mấy bé tròn như hột mít . Em Pom trắng nhà mình cũng vừa sinh được 2 bé 1 thằng Nô và 1 bé Na được 7 ngày tuổi rồi. Em Pom mẹ đã sinh mấy lứa rồi bạn. Bạn ở đâu vậy?

yumi yumi

Member
Nhìn ngộ ghê hi hi.... mẹ đen con trắng, mấy bé tròn như hột mít . Em Pom trắng nhà mình cũng vừa sinh được 2 bé 1 thằng Nô và 1 bé Na được 7 ngày tuổi rồi. Em Pom mẹ đã sinh mấy lứa rồi bạn. Bạn ở đâu vậy?
hihi pé nhà mình đẻ lứa đầu tiên đó bạn ah. mình ở hcm
Kưng ghê!!! 1 đực 1 cái hả bạn???? nhìn ú nu ah!!!! hehehe....Chúc mấy bé mau lớn nha!!!!
thanks nhé . pé nhà mình đẻ 1 đực và 1 cái
a ơi e tò mò hỏi chút là. cún nhà đẻ tự nhiên hay mình phải can thiệp j ko
cún nhà mình đẻ lần đầu nên mình mỗ cho an toàn, mặc dù pé có khả năng đẻ tự nhiên

Ms Linh

Member
up ảnh mới của các bé lên đi bạn, mình muốn đc nhìn chúng nó quá!! h chúng nó đã mở mắt chưa?? Mũi đen chưa?? trộm vía bụ sữa xinh quá!! :D

Ms Linh

Member
yêu không cưỡng lại được!! :D Giống Chũn Chĩn nhà mình hồi nhỏ quá!! :D

yumi yumi

Member
yêu không cưỡng lại được!! :D Giống Chũn Chĩn nhà mình hồi nhỏ quá!! :D

[/QUOTE

KAKA sao mà giống quá vậy. y chang màu lông 2 pé nhà mình lun, bạn có hình lúc 2 pé được 2 tháng không? mình chưa biết 2 tháng thì các pé nhà mình thế nào nữa hiih

Ms Linh

Member
Đây là ảnh hồi tầm tháng rưỡi này!! :D

Còn đây là ảnh tầm hơn 2 tháng!! :D

Mình đã bảo chúng nó giống nhau lắm mà!! :D Cũng 1 đứa vàng hơn và 1 đúa trắng hơn!! Khác cái là cún mẹ nhà mình sinh đc 2 thằng cu!! :D Mà lúc mẹ nuôi con, chúng nó lớn lớn lên 1 chút, mẹ chúng nó xơ xác xấu xí lắm!! :D

yumi yumi

Member
Mình đã bảo chúng nó giống nhau lắm mà!! :D Cũng 1 đứa vàng hơn và 1 đúa trắng hơn!! Khác cái là cún mẹ nhà mình sinh đc 2 thằng cu!! :D Mà lúc mẹ nuôi con, chúng nó lớn lớn lên 1 chút, mẹ chúng nó xơ xác xấu xí lắm!! :D[/QUOTE]

Hihi mấy pé nhà bạn xinh quá !! đúng rồi mẹ tụi nhóc nhà mình nuôi con mà giờ nhìn xơ xác lắm . lại kén ăn nữa nên ít sữa phải cho bú dăm bên ngoài .

Binh1004

Hi !

Chào bạn ! 2 bé của bạn xinh quá, chúc 2 bé ăn ngon, chóng lớn, Bạn có kinh nghiệm gì khi nuôi được 2 bé mà cún mẹ mới sinh lần đầu vậy? chia sẻ cho mình với nhé! Mình cũng nuôi một Em Porm trắng tinh, cũng mới sinh lần đầu ngày 20/11 ấy. ngày đầu mổ về cún mẹ không dám đến gần con, Mình phải dùng vũ lực để cho cún mẹ nằm xuống cho cún con bú, sang ngày thứ hai thấy cún mẹ tự nằm xuống cún con nhào vô bú. mình cứ đinh ninh cún con bú ngon lành, cứ để tự nhiên đến ngày thứ 7 cún con không ngậm được vú mẹ nũa, Mình hỏi bác sỹ thì nói do cún con đói quá nên mất sức không tự ngậm vú mẹ, mình phải hổ trợ sữa ngoài nhưng cho uống sữa ngoài thì cún con lại bị tiêu chảy sau 1 dêm cún con ra đi. buồn và tiếc lắm. Bạn có kinh nghiệm gì chia sẽ cho mình để lấy kinh nghiệm lần sau. Mình cũng ở Tp. HCM luôn nè.
Cảm ơn bạn.
Có thể cho minh số phone mình liên lạc được không bạn, số phone của mình là 016 56789 226.

yumi yumi

Member
Chào bạn ! 2 bé của bạn xinh quá, chúc 2 bé ăn ngon, chóng lớn, Bạn có kinh nghiệm gì khi nuôi được 2 bé mà cún mẹ mới sinh lần đầu vậy? chia sẻ cho mình với nhé! Mình cũng nuôi một Em Porm trắng tinh, cũng mới sinh lần đầu ngày 20/11 ấy. ngày đầu mổ về cún mẹ không dám đến gần con, Mình phải dùng vũ lực để cho cún mẹ nằm xuống cho cún con bú, sang ngày thứ hai thấy cún mẹ tự nằm xuống cún con nhào vô bú. mình cứ đinh ninh cún con bú ngon lành, cứ để tự nhiên đến ngày thứ 7 cún con không ngậm được vú mẹ nũa, Mình hỏi bác sỹ thì nói do cún con đói quá nên mất sức không tự ngậm vú mẹ, mình phải hổ trợ sữa ngoài nhưng cho uống sữa ngoài thì cún con lại bị tiêu chảy sau 1 dêm cún con ra đi. buồn và tiếc lắm. Bạn có kinh nghiệm gì chia sẽ cho mình để lấy kinh nghiệm lần sau. Mình cũng ở Tp. HCM luôn nè.
Cảm ơn bạn.
Có thể cho minh số phone mình liên lạc được không bạn, số phone của mình là 016 56789 226.
đúng rồi bạn lần đầu làm mẹ , mà mới mổ xong thì chó mẹ thường sợ con lắm.. chó mình cũng vậy mổ xong không chịu chăm con và lại không có sữa nữa, nên ngày đầu mình phải cho 2 nhóc uống sữa ngoài tới ngày thứ 2 chó mẹ mới chịu chăm con, nhưng do lượng sữa còn ít nên mình phải cho 2 pé bú thêm sữa ngoài và chăm cho chó mẹ ăn thật đầy đủ dưỡng chất.. chó mẹ mà k có sữa thì chó con bú vào sẽ bị no hơi lâu ngày sẽ k ăn uống gì được và .. hic.hic
Nếu có gì thắc mắc bạn cứ liên lạc số của mình: 090309 8696

Ms Linh

Member
Cún mẹ nhà mình cũng sinh lần đầu, cũng mổ đẻ, nhưng nó ngoan lắm!! Mổ đau thế, vẫn còn thuốc gây mê, mặt mũi vẫn còn lờ đờ, nước dãi chảy ướt hết yếm thế mà nó vẫn cho con bú, mình đưa từ thú y về nhà. Cún mẹ ra uống nước 1 tí rồi lại quay về nằm với con.
Cún mẹ mổ đẻ là mất sữa thế nên cún con tự bú lúc đó rất khó, sữa sẽ ra rất ít, cún con ko đủ sức mút, bạn phải lấy bông nhúng vào nước ấm lau vào ti chó mẹ, trong lúc đó lấy tay nặn ti chó mẹ cho ra sữa như vậy chó con mới dễ bú! :D