• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline Hội yêu mèo Hà Nội Chủ nhật 22/05/2011

bizonzon

Active Member
Cả nhà thân mến!

Lâu nay hội mình off giao lưu các bố mẹ mèo thì nhiều mà cho các con đi giao lưu có vẻ hơi ít nhỉ :D. Theo nguyện vọng của đông đảo bà con (và đông đảo hội lắm lông coi chủ là oshin), mình xin phép thay mặt Hội yêu mèo Hà Nội thông báo lịch off mèo sắp tới như sau:

- Thời gian: 16h ngày Chủ nhật 22/05/2011, tuy dân tình đã rất máu off nhưng mong thông cảm vì BTC cần thời gian chuẩn bị nội dung để buổi off có hiệu quả, tránh lãng phí thời gian.

- Địa điểm: Cat cafe VuongQuocMeo - số 1 ngách 28 ngõ 127 Hào Nam - Đống Đa - Hanoi khai trương của nhà Alex :D (mời nhà Alex vào post giùm các bố mẹ mèo cái bản đồ cụ thể nhé)

- Nội dung: Giao lưu, trao đổi kinh nghiệm có chủ đề cụ thể (nội dung này mời cô Ngọc Sheryl chuẩn bị và vào báo cáo bà con càng sớm càng tốt để mọi người có thể chuẩn bị để chia sẻ kinh nghiệm)

Cả nhà mình đăng kí tham gia ở topic này nhé: Nick VP - Số người tham gia - Số mèo tham gia để tiện cho gia chủ chuẩn bị không gian đón tiếp :party:

Mời mọi người đăng kí và góp ý để buổi off của chúng ta đạt hiệu quả cao nhất!

Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ :love struck:

bizonzon

Active Member
Cả nhà lưu ý giùm em nha, để dễ tổng hợp thông tin và số lượng thành viên tham gia, topic này mọi người chỉ đăng kí và đóng góp ý kiến, tránh spam nhiều nha. Thank cả nhà :x

Sheryl

Active Member
Lùi lịch sang tuần tiếp theo đi bizonzon ơi, vì vài lý do, khi đấy nói rồi mà bi mải ăn gà quên à :?

hikaruyh88

Member
Thêm phần số điện thoại đi chị ạ để tiện thông báo nếu có thay đổi, không phải ai cũng check mạng thường xuyên được !

bizonzon

Active Member
Lùi lịch sang tuần tiếp theo đi bizonzon ơi, vì vài lý do, khi đấy nói rồi mà bi mải ăn gà quên à :?
Ô, tuần sau chủ nhật là 8/5, 15/5 là tuần sau nữa rồi còn gì Sheryl? Từ giờ đến lúc đó còn 2 tuần cơ mà :D

Kún¥êu

Member
Ô, tuần sau chủ nhật là 8/5, 15/5 là tuần sau nữa rồi còn gì Sheryl? Từ giờ đến lúc đó còn 2 tuần cơ mà :D
Ngày 15/5 anh Cương + bích + ngọc + 1 số thành viên trong hội mèo nhà mình có 1 chút việc cá nhân cần giải quyết vào buổi sáng nên nếu off vào sáng ngày đó sẽ bị trùng lịch. Nếu được bizonzon chuyển vào chủ nhật ngày :22/5 được không.

bizonzon

Active Member
Nhờ mod đi qua sửa hộ em thời gian ở tên topic và bài viết đầu tiên thành Chủ nhật 22/5 với ạ, em không sửa được, hix. Vậy là ấn định thời gian vậy mọi người nhé!

Kún¥êu

Member
Nhờ mod đi qua sửa hộ em thời gian ở tên topic và bài viết đầu tiên thành Chủ nhật 22/5 với ạ, em không sửa được, hix. Vậy là ấn định thời gian vậy mọi người nhé!
Vậy chúng mình thống nhất với nhau là 9 giờ sáng ngày chủ nhật 22/5 sẽ offline mèo tại quán Càfe
nhà Alex nhé.
- Chủ đề off lần này xoay quanh vấn đề rất hot đó khỏe của mèo, ban tổ chức sẽ cố gắng mời bác sĩ thú y hàng đầu của diễn đàn là bác sĩ Greenvet để giảng giải về những căn bệnh mà mèo yêu nhà mình hay mắc phải, cách phòng tránh bệnh tật. Về phần nội dung mẹ Kún kính chuyển cô Ngọc ( sheryl ) phụ trách . Các thành viên hội mèo nhà mình ai có thắc mắc gì về sức khỏe mèo thì buổi off lần này sẽ là cơ hội tốt để nâng cao hiểu biết về cơ thể mèo của mình. Cô Bizonzon hộ mẹ Kún về phần tổ off nhé, mẹ Kún thấy cô bizonzon chân dài có kinh nghiệm tổ chức rất pro, cô có cần thư ký trợ giúp thì cứ bảo mẹ Kún 1 câu nhé.
- Vừa được giao lưu kết bạn, vừa có được những kiến thức bổ ích thì còn gì bằng nữa, chúng mình cùng nhanh tay đăng ký thôi. Mở màn là nhà Kún : Gồm 2 mèo 2 chân + 11 mèo 4 chân. Bọn nhóc mèo con nhà mình hôm đó gần được 2 tháng rồi nên cho đi off để các cô các chú biết mặt.:D

zZĩnz

Member
chẹp 22/5 đi luôn để zĩn xin 1 chân với nào
Tên Zĩn
số nguời 1 or 2 hihi
số mèo 1 em thôi kkekeke
số Đt 0946773077

Trời ơi, phái đoàn nhà Kún hoành tráng quá. Chị cũng xin được góp 1 chân (mong là sáng hôm đó không có việc gì đột xuất). Thành viên mang theo: bé gái Snowy, 7 tháng, giống Anh-Nga-34. Điện thoại liên lạc: Phương - 0912.108.470.

Gemma

Active Member
Hội mèo Hà Nội tổ chức off chuyên nghiệp quá nhẩy! Có ai mời nhà báo đi viết bài đưa tin không ta? :party::smug:

[alex]

Member
Chào cả nhà!
Rất vui vì mọi người đã thống nhất off tại quán nhà mình, thời gian cũng đủ dài để mình chuẩn bị kỹ đón tiếp mọi người. Tuy nhiên mình có 1 số đóng góp ý kiến nho nhỏ như sau:
- Về thời gian: Sáng ngày 22/5/2011 là ngày cả nước đi bầu cử Quốc hội, tin chắc Hội mèo nhà mình có rất nhiều người đủ tuổi để đi bầu cử. Thời gian bầu cử tùy từng nơi sẽ diễn ra nhanh chậm khác nhau, nhưng tin chắc các bạn sẽ mất nguyên buổi sáng ngày hôm đó để đi hoàn thành nghĩa vụ công dân của mình. Mặt khác, sáng ngày hôm đó người người đổ ra đường rất đông để đi bầu cử nên đi lại sẽ bất tiện. Mọi người có thể chuyển sáng buổi chiều, thời gian sẽ thoải mái hơn hoặc là tổ chức sớm 1 ngày :)
- Về chương trình tổ chức: Mình có nghe Bích nói sơ qua về mục đích của buổi Off hôm đó, để giúp các bạn thêm hiểu biết về Sức khỏe mèo, mình đã có lời mời bác Hoàng Ngọc Báu tói giải đáp những thắc mắc cho các bạn trong ngày hôm đó.
- Về địa điểm: Trong tuần này mình sẽ gấp rút bổ sung thêm biển chỉ dẫn của quán và up sơ đồ để mọi người dễ tìm ^^! Quán của mình cũng mới, không nhiều khách nên ngày hôm đó sẽ dành trọn không gian của quán cho Hội mèo nhà mình (Nếu có khách thì chúng ta mời vào tham gia chung luôn, dù sao thì cũng là những người yêu mèo cả mà :) )
- Về tin tức truyền thông: theo như lời Gemma gợi ý, nếu Hội mèo đồng ý mình cũng có thể mời 1 số báo tới đưa tin ( Hoa học trò, Thế giới học đường.... ) hoặc bên truyền hình ( VTC, Cáp... ) về quay. Đó cũng là một cách để quảng bá Hội mèo Hà Nội nếu như các bạn muốn phát triển và hoạt động có hiệu quả trong thời gian lâu dài.

Rất mong mọi người cùng góp ý để buổi off có thêm nhiều ý nghĩa và niềm vui :)

X

xuka3691

Guest
e đăng ký:
nik: xuka3691
số lượng người: 1
số lượng mèo: 0 hoặc 2 ( e rất muốn mang 2 đứa nhà e đi, nhưng chúng nó nhát quá, không biết có đi được không)
liên lạc: thảo - 01689030691

kokokiukiu

Active Member
[alex];451699 nói:
Chào cả nhà!
Rất vui vì mọi người đã thống nhất off tại quán nhà mình, thời gian cũng đủ dài để mình chuẩn bị kỹ đón tiếp mọi người. Tuy nhiên mình có 1 số đóng góp ý kiến nho nhỏ như sau:
- Về thời gian: Sáng ngày 22/5/2011 là ngày cả nước đi bầu cử Quốc hội, tin chắc Hội mèo nhà mình có rất nhiều người đủ tuổi để đi bầu cử. Thời gian bầu cử tùy từng nơi sẽ diễn ra nhanh chậm khác nhau, nhưng tin chắc các bạn sẽ mất nguyên buổi sáng ngày hôm đó để đi hoàn thành nghĩa vụ công dân của mình. Mặt khác, sáng ngày hôm đó người người đổ ra đường rất đông để đi bầu cử nên đi lại sẽ bất tiện. Mọi người có thể chuyển sáng buổi chiều, thời gian sẽ thoải mái hơn hoặc là tổ chức sớm 1 ngày :)
- Về chương trình tổ chức: Mình có nghe Bích nói sơ qua về mục đích của buổi Off hôm đó, để giúp các bạn thêm hiểu biết về Sức khỏe mèo, mình đã có lời mời bác Hoàng Ngọc Báu tói giải đáp những thắc mắc cho các bạn trong ngày hôm đó.
- Về địa điểm: Trong tuần này mình sẽ gấp rút bổ sung thêm biển chỉ dẫn của quán và up sơ đồ để mọi người dễ tìm ^^! Quán của mình cũng mới, không nhiều khách nên ngày hôm đó sẽ dành trọn không gian của quán cho Hội mèo nhà mình (Nếu có khách thì chúng ta mời vào tham gia chung luôn, dù sao thì cũng là những người yêu mèo cả mà :) )

Anh chị ơi cho em hỏi,em rất muốn được cho bé đi gặp gỡ với các bé mèo khác ngày hôm đó nhưng các bé nhà em chỉ là mèo ta bình thường có thể tham gia được ko ạ.vì em thấy mọi người trên VP toàn nuôi mèo tây chứ ko thấy đề cập nhiều đến các em mèo ta cho lắm nên rất mong anh chị cho em biết thông tin ạ:)

vanle

Member
Em cũng muốn thgia chỉ tội chả có bé mèo nào để cho đi cùng cả. Đang đặt gạch mấy đứa nhỏ nhà chK ạ ^^

bizonzon

Active Member
- Về việc bầu cử Quốc hội, mình không biết các nơi khác thế nào, chứ nhà mình thì chỉ có cử 1 người đại diện đi bỏ phiếu giùm cả nhà, nên mình nghĩ không thành vấn đề. Mời các bạn góp ý thêm.
- Việc ra đường đông người thì mình nghĩ là cũng không hẳn đâu, bầu cử theo từng địa phương, chắc không giống như hội Phố Hoa hay Đại lễ 1000 năm nên chắc các đường chính sẽ không đông.
- Về việc mời phóng viên nhà báo, thế nào cũng được, nhưng mình cực lực phản đối tất cả những thứ liên quan đến đài truyền hình, clip trong chương trình "Con yêu của mẹ" vừa qua là quá đủ lòng tin của chúng ta mất cho đài truyền hình. Bọn mình không cần phải quảng bá dựa vào báo đài theo cái kiểu làm như hôm ở nhà Ruồi bẹp: nói qua loa đại khái về PHONG TRÀO NUÔI MÈO rồi kết luận bằng một câu: "Tuy nhiên, mèo cũng đem đến rất nhiều mầm bệnh tiềm ẩn". Chúng ta nuôi mèo không phải là phong trào, mà là tình thương yêu, nhưng những người làm chương trình không hề hiểu điều đó, đối với những người không giống chúng ra, mèo chỉ là một THÚ CHƠI SANG, và tất nhiên họ sẽ viết nội dung theo hướng đó.
Đó là những ý kiến chủ quan của mình, mời mọi người góp ý thêm.

bizonzon

Active Member
Anh chị ơi cho em hỏi,em rất muốn được cho bé đi gặp gỡ với các bé mèo khác ngày hôm đó nhưng các bé nhà em chỉ là mèo ta bình thường có thể tham gia được ko ạ.vì em thấy mọi người trên VP toàn nuôi mèo tây chứ ko thấy đề cập nhiều đến các em mèo ta cho lắm nên rất mong anh chị cho em biết thông tin ạ:)
Em ơi, nhà chị toàn mèo ta :D, và hôm đó chắc chắn sẽ cho một đứa đi :love struck:

Link Map

Member
Anh chị ơi cho em hỏi,em rất muốn được cho bé đi gặp gỡ với các bé mèo khác ngày hôm đó nhưng các bé nhà em chỉ là mèo ta bình thường có thể tham gia được ko ạ.vì em thấy mọi người trên VP toàn nuôi mèo tây chứ ko thấy đề cập nhiều đến các em mèo ta cho lắm nên rất mong anh chị cho em biết thông tin ạ:)[/QUOTE]

được chứ bạn,off clb yêu mèo chứ có fải off hội mèo tây đâu.hihi.Mình cũng đang trong giai đoạn tuyển chọn xem đứa nào ngoan mới cho đi.Nhà mình 6 đứa lận, cho đến hết chắc ko quản nổi,mà mỗi đứa môt tính.Mimi nhà mình mèo ta, không thich chỗ đông người, rất đành hanh nữa.Thằng chồng mimi là mèo anh lông dài,dạo naỳ cực hung hãn, cho cả hai vợ chồng nó ở nhà luôn.Bốn đứa còn lại sẽ suy nghĩ cho 2trong 4 đứa đi thôi vậy :).em mèo nhà bạn mà ngoan,ko qúa nhát thì bạn cứ mang đến giao lưu chứ

Boo Boo

Member
Danh sách đăng ký tham gia. bạn nào đăng ký thì thêm vào đuôi nhé.
Nick - số lượng người tham gia - số lượng mèo - Số ĐT
1. Kunyeu: 2 người -11 mèo -....
2. zZĩnz: 1 or 2 người - 1 mèo - 0946 77 30 77
3. capuchino_boy: 1 chân - 1 mèo - 0912 10 84 70
4. xuka3691: 1 người - 0 or 2 mèo - 01689 03 06 91
5. Boo Boo: 4 người - 0 or 1 mèo - 0982 19 10 02
6. ........

[alex]

Member
- Về việc bầu cử Quốc hội, mình không biết các nơi khác thế nào, chứ nhà mình thì chỉ có cử 1 người đại diện đi bỏ phiếu giùm cả nhà, nên mình nghĩ không thành vấn đề. Mời các bạn góp ý thêm.
- Việc ra đường đông người thì mình nghĩ là cũng không hẳn đâu, bầu cử theo từng địa phương, chắc không giống như hội Phố Hoa hay Đại lễ 1000 năm nên chắc các đường chính sẽ không đông.
- Về việc mời phóng viên nhà báo, thế nào cũng được, nhưng mình cực lực phản đối tất cả những thứ liên quan đến đài truyền hình, clip trong chương trình "Con yêu của mẹ" vừa qua là quá đủ lòng tin của chúng ta mất cho đài truyền hình. Bọn mình không cần phải quảng bá dựa vào báo đài theo cái kiểu làm như hôm ở nhà Ruồi bẹp: nói qua loa đại khái về PHONG TRÀO NUÔI MÈO rồi kết luận bằng một câu: "Tuy nhiên, mèo cũng đem đến rất nhiều mầm bệnh tiềm ẩn". Chúng ta nuôi mèo không phải là phong trào, mà là tình thương yêu, nhưng những người làm chương trình không hề hiểu điều đó, đối với những người không giống chúng ra, mèo chỉ là một THÚ CHƠI SANG, và tất nhiên họ sẽ viết nội dung theo hướng đó.
Đó là những ý kiến chủ quan của mình, mời mọi người góp ý thêm.
Đó là do Phường bên bạn làm chưa nghiêm thôi. Nhưng vấn đề là nếu off vào buổi sáng hôm đó thì chắc chắn là bác Báu không thể đến sớm được, vợ chồng mình cũng không biết chính xác giờ nào về, vì mình ở riêng nhưng vẫn phải về nhà chồng bầu cử ( theo hộ khẩu nhà chồng ) chứ không bầu cử gần nhà :( Sẽ có nhiều người vì nhiều lý do khác nhau phải di chuyển tới nơi cần bầu cử như nhà mình. Đó cũng là lý do vì sao đường đông hơn mọi ngày . Theo mình Off vào buổi chiều là thoải mái thời gian nhất!