• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Off thân mật ở nhà Na,Nấm,Teppi ( chủ nhật ngày 13/11/2011)

luuly78

Member
Tạo điều kiện cho các mẹ yêu mèo gặp nhau cùng tám, cùng ngắm các thiên thần và cùng nhậu nữa :)) :)) vào ngày chủ nhật 13/11/2011 sẽ off tại nhà Na, Nấm, Teppi. THời gian off bắt đầu từ 09 giờ sáng.
Mẹ luuly78 muốn mời hết tất cả những người yêu mèo của VP tại sì gòn đến nhà cùng off nhưng nhà không đủ rộng để tổ chức nên chỉ dự kiến khoảng 12 người thôi. Nên cả nhà thông cảm nhé! Hiện tại đã có:
01. Mẹ Gemma ( 1 mẹ + 2 mèo )
02. Mẹ Whitexsnow ( 2 người + ? mèo )
03. Mẹ Zorba ( 2 người + ? mèo )
04. Mẹ Yumi ( 01 + ? mèo ) nếu có chàng đi cùng thì thông báo.
05. Mẹ Quỳnh Như ( 01 người + ? mèo ) nếu có chàng đi cùng thì thông báo.
06. Mẹ hitoriki ( nếu đi được thì trả lời chị nha )
07. Mẹ Diệp ( nếu đi được thì trả lời chị nha )
08. Mẹ beheoxinhxan ( nếu đi được thì trả lời chị nha )
....
Rất tiếc mẹ hameo lai bận vào ngày CN, nếu mẹ hameo thu sếp được thì đến cho vui nhé!
Mỗi người đăng kí off sẽ góp 50.000 đồng để mẹ luuly78 đi chợ mua đồ nhậu:
Thực đơn đi chợ dự kiến cho 12 người ( 600.000đ)
01. Gà luộc (1.5kg)
02. Tôm đất nướng muối ớt ( 01kg)
03. Nem chạo lá sung ( 02 dĩa )
04. Miến măng, nấm đông cô
05. Gỏi bắp cải. hoặc rau muống xào tỏi
06. Rau câu tráng miệng.
Còn các con sẽ ăn ức gà luộc.
Đề nghị mẹ nào đăng kí thì cố gắng đến không mẹ luuly đi chợ về và phải ăn một mình thì chết=)) =))=))=))
Bắt đầu điểm danh nào.:)):)):))

zorba_meow

Active Member
Em mở hàng chị nhé ;))

Em hai người một mèo ạh, (1 thằng Boon, 2 là Remy nhà chị Hà :D)

Àh chị ơi, em nghĩ chị nên nói nhà chị ở đâu ấy ạ, cho người nào có ý định đi thì còn biết mà sắp xếp chị nhé ^^

Nhân đây em gửi lời cảm ơn mẹ Nấm nhiều lắm nhé vì chị đã tạo điều kiện cho mọi người họp mặt chia vui, lại còn kiêm cả nấu nướng (quá trời món ăn nghe qua là thấy ghiền mới chết =P~), em mong là sẽ phụ được chị bao nhiêu thì phụ ạh ^^

yumi

Member
Dòm cái thực đơn chảy cả nước miếng =P~. Em đi một mình chị nhé. Thằng Sport nó nghịch lắm em không cho nó đi đâu %-(. Vất con ở nhà đi ...nhậu thôi =))=)).

luuly78

Member
Địa chỉ nhà Na, Nấm, Teppi : Số 04, đường số 09, KP01, Phường Hiệp Bình Chánh, Quận Thủ Đức. Các bạn đi qua cầu Bình Triệu khoảng 400m là tới. Nếu bị "đậu phộng" thì gọi cho mẹ luuly 0903602974 sẽ được chỉ đường ah.>:D<

luuly78

Member
Dòm cái thực đơn chảy cả nước miếng =P~. Em đi một mình chị nhé. Thằng Sport nó nghịch lắm em không cho nó đi đâu %-(. Vất con ở nhà đi ...nhậu thôi =))=)).
Cho bé đi đi yumi ơi, Cho nó vào phòng đóng cửa lại sợ gì nó quậy. Bé chỉ quậy = 1/2 anh Teppi thôi hihi........

zorba_meow

Active Member
Đúng á chị, mang cháu nó theo đi cho em được ngắm cái cặp mắt xanh mĩ miều (dù Nấm cũng có 1 mắt xanh 1 mắt vàng độc hơn :p), mà riêng cái khoản mà kêu khè khè của Sport là độc nhất chưa có cháu mèo nào kêu giống thế cả chị ạ :D Mà em lại thích nghe mới chết chứ :"> Thôi, mẹ Yumi đừng bỏ con ở nhà tội nghiệp mà, nhé chị nhé :eek:3:eek:3:eek:3

zorba_meow

Active Member
ủa mà phải Nấm mắt xanh mắt vàng không ạ? Hay em lộn cháu nào :-ss dạo này đầu óc lụ mụ hết trơn, vì nhiều nhà nhiều mèo quá xá 8->

luuly78

Member
ủa mà phải Nấm mắt xanh mắt vàng không ạ? Hay em lộn cháu nào :-ss dạo này đầu óc lụ mụ hết trơn, vì nhiều nhà nhiều mèo quá xá 8->
Mắt cháu 02 màu đúng rồi cô ah. Cô mà nghe cháu kêu là quên cả đường về luôn.

zorba_meow

Active Member
Mắt cháu 02 màu đúng rồi cô ah. Cô mà nghe cháu kêu là quên cả đường về luôn.
Thế ạ? Lại thêm một cháu có tiếng kêu mê hồn nữa sao? Mẹ Nấm làm em tò mò quá, để khi qua nhà mẹ Nấm, bắt Nấm kiu thử em nghe :D hehe.

yumi

Member
Đúng á chị, mang cháu nó theo đi cho em được ngắm cái cặp mắt xanh mĩ miều (dù Nấm cũng có 1 mắt xanh 1 mắt vàng độc hơn :p), mà riêng cái khoản mà kêu khè khè của Sport là độc nhất chưa có cháu mèo nào kêu giống thế cả chị ạ :D Mà em lại thích nghe mới chết chứ :"> Thôi, mẹ Yumi đừng bỏ con ở nhà tội nghiệp mà, nhé chị nhé :eek:3
Hôm nọ đi off gần nhà , ngồi taxi có 1 tẹo mà nó khóc lóc ghê lắm cơ :(:)((. Từ nhà mẹ cháu sang nhà mẹ Luuly khá xa mà cũng chưa rành đường xá dư lào nữa nên thôi cho nó ở nhà lần này. Lần sau biết nhà rồi mẹ cháu cho cháu đi. Vụ đường xá mẹ cháu tù mù lắm. :((Suốt ngày ru rú ở nhà , đi đâu cũng chả đi quá cái Quận 1 hay quận 3 bao giờ .

Tiếng kêu của thằng Sport mẹ cháu cũng lần đầu tiên nghe. Lúc mang nó về nhà nghe nó kêu mà mẹ cháu ngạc nhiên hết sức. Cứ tưởng là mèo Tây cái giọng nó thế. :-o Nó không kêu meo meo mà cứ hè ..hè.. hè... hè ..kiểu như giọng bị khàn khàn í. Đói, khóc lóc ỉ ôi, hay xì mấy em mều là toàn cái giọng này :-??

tdt1706

Member
mình là mem Nam có đi được ko bạn?tại mình thấy toàn là nữ:) ko biết co bị lạc loài ko:)

zorba_meow

Active Member
mình là mem Nam có đi được ko bạn?tại mình thấy toàn là nữ:) ko biết co bị lạc loài ko:)
Mem nam thì nhậu với ox của mẹ Nấm với mẹ whitexsnow, thêm 1 anh nhà mình nữa :D hèhè, khuyến cáo nên dừng đúng lúc ạ :D

D_P_HOA

Active Member
ôi nhìn mẹ Luuly78 up cái thực đơn mà thm quá cơ8->. Chúc các mẹ ngon miệng và up thật nhiều ảnh của bọn trẻ con mèo lên nhé:x

hameo2412

Member
Chà chà các mẹ tổ chức hoành tráng quá,nhìn cái thực đơn của mẹ Nấm mà e thấy đói bụng ghê;;);;);;)Sao tôi lại bận đúng vào cái ngày hôm đó chứ hả trời:(:)(:)((Ước gì hôm đó ko phải ngày CN thì tốt biết mấy:D:D:D:DCác chị nhớ chụp nhiều hình cho e coi cho đỡ thèm nha :(:)(:)((

yumi

Member
Chà chà các mẹ tổ chức hoành tráng quá,nhìn cái thực đơn của mẹ Nấm mà e thấy đói bụng ghê;;);;);;)Sao tôi lại bận đúng vào cái ngày hôm đó chứ hả trời:(:)(:)((Ước gì hôm đó ko phải ngày CN thì tốt biết mấy:D:D:D:DCác chị nhớ chụp nhiều hình cho e coi cho đỡ thèm nha :(:)(:)((
Nếu mẹ Hà bận thì hay là chuyển sang off sáng thứ 7. Không biết mọi người có phải đi làm ngày thứ 7 không. :-/

zorba_meow

Active Member
Nếu mẹ Hà bận thì hay là chuyển sang off sáng thứ 7. Không biết mọi người có phải đi làm ngày thứ 7 không. :-/
Em phải đi học sáng thứ 7 đến 11.30 mới cho về chị ơi :( em không rảnh ngày đó :((

beheoxinhxan

Active Member
Tình hình nhà em là thế này. Sẽ đi được nếu chị có tổ chức 1 bàn nhậu đờn ông:p. Nguyên nhân, em bà đẻ yếu đuối nhưng ham vui và ham ăn:)) muốn đi phải nhờ xe ôm chở:p. Mà xe ôm nhà em thì chỉ thích cái "thực đơn" của chị thoi chứ không có thích mèo:)). Thứ 2, em thấy cái thực đơn cũng hoành tráng thế 50k/1 ngươi thì có thiếu khong ạ? Còn thêm bia bọt nước ngọt nữa chứ ạ. Không thể để gia chủ vừa phải tiếp đón, nấu nướng lại phải bù xiền:-??. Thêm nữa là nếu em không mang theo mèo thì có tiếp không ạ? Vì Bông nhà em nhát lắm, có đi nó cũng chả chơi bơi gì đâu. Thể nào cũng rúc vào 1 xó và xù lông, rồi khè hết cả người lẫn mèo lạ:((