• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nuôi mèo trong nhà

quangnghialxag

mình rất thích nuôi mèo, nhưng khu phố mình hay có nạn trộn mèo, và mình đã mất 2 con rồi, mình buồn lắm.
nuôi thì sợ bị bắt mất (nhất là trong thời điểm phát dục), còn không nuôi thì lại buồn.
các bạn bày mình cách nào có thể nuôi mèo an toàn 0 ? nếu nhốt trong lồng thì tội bé quá :(

lắp lưới chống muỗi nguyên 1 căn nhà luôn đi bạn, vừa chống muỗi vừa chống mèo đi ra đi vô <:p<:p<:p<:p<:p<:p

mình nghĩ nên nuôi mèo cái => sẽ ko đi chơi nhìu như mèo đực :D
vs cả bạn dạy bé ko đc ra khỏi nhà, nếu bé ra khỏi nhà bạn doạ cho vài lần là sợ ;)) tập cho bé thói quen sợ ng lạ, ko ăn đồ ngoài đường ... như vậy sẽ an toàn hơn :D

linhlady

Member
Mèo nhà mình hầu như chỉ chơi trong nhà, nhà mình bán hàng mở cửa suốt ngày nhưng nó cũng ko đi chơi, chỉ sang nhà hàng xóm ị bậy thôi:)) , bạn dạy mèo từ nhỏ có thói quen khi mình quát là sợ, và dùng mấy thứ kiểu ồn ào để dọa nó thì nó cũng sợ hơn

híc, sáng vẫn có ng bắt như thường bạn ak =.=! mèo nhà mình có lần bị mất lúc giữa trưa, may mà e nó tự về đc, thế là từ đấy cấm k cho ra khỏi nhà đấy :(

garuru

Member
Nhà mình vườn rộng, bốn phía thoáng nên lúc nào mình cũng nơm nớp lo mèo bị bắt. Thế là từ lúc 4 miu nhà mình còn bé tí, mình đã luyện đúng 5-6g chiều phải tự động về "trình diện", và bị nhốt vào phòng riêng cho đến 8-9g sáng hôm sau mới được tự do. Nhưng đúng là nếu nhà kín thì vẫn an toàn hơn. Giá mà có thể thì mình cũng dùng lưới chống muỗi bao kín nhà lại:D