• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Northern Rottweiler Club

my_lucky

Active Member
kin tế....

Sân nhân tạo thì rất hay nhưng nếu tổ chức off thường xuyên thì kinh...phí lên rất cao anh em ah.
em nghĩ là anh em hội ROT cứ tháng OFF 1 lần hoặc 2 tháng OFF 1 lần anh em mỗi người 1 tay 1 chân chung sức vào tổ chức thì em nghĩ chuyện kinh phí thì có vấn đề gì đâu anh :)
Em nghĩ độ chuyên nghiệp phải đặt lên hàng đầu, không nên đầu voi đuôi chuột.Cùng lắm mỗi chú rott bớt đi 10kg cổ gà 1 tháng, chủ vui cún cũng vui mà anh em.Thân!

GA_DONG_TAO

Active Member
Bây giờ đang còn ít anh em, phong trào gây dựng dần dần... nên cứ làm từ xấu lên đến đẹp. Ta cứ lo cái sân bóng thường đi, khi đông đông lên sẽ là nhân tạo... Chú Tùng ở xa sao biết chú Anh thích off sân nào đâu, hôm nào lên ông Anh của chú sẽ đưa chú đi....??? Mà chú Anh có nuôi rot đâu mà nhắc đến cổ gà làm gì hahahahahahahahahaha.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Em nghĩ độ chuyên nghiệp phải đặt lên hàng đầu, không nên đầu voi đuôi chuột.Cùng lắm mỗi chú rott bớt đi 10kg cổ gà 1 tháng, chủ vui cún cũng vui mà anh em.Thân!
Nói chung là hội nào thì hội anh em là cùng phải chung niềm đam mê và cái đó luôn đặt lên hàng đầu cái đã, sau đó mới là cái trách nhiệm và tinh thần chung tay xây dựng 1 tập thể, anh em mà được như thế ,nghĩ được như thế em nghĩ CLB chỉ có càng ngày càng phát triển thôi anh ạ, các bác cứ cố gắng 2 tháng OFF 1 lần đều đều thi thoảng em còn ké cửa tý chứ :p:p

Anh em đang tìm địa điểm đẹp và thích hợp, khi đã chắc chắn sẽ có thông báo cụ thể tới mọi người.

Các anh em có ý kiến hoặc chỉ định một vài địa điểm được không? :thingking:
Off ở hồ Đền Lừ được không cấc anh?:D

my_lucky

Active Member
kinh phí....

Bây giờ đang còn ít anh em, phong trào gây dựng dần dần... nên cứ làm từ xấu lên đến đẹp. Ta cứ lo cái sân bóng thường đi, khi đông đông lên sẽ là nhân tạo... Chú Tùng ở xa sao biết chú Anh thích off sân nào đâu, hôm nào lên ông Anh của chú sẽ đưa chú đi....??? Mà chú Anh có nuôi rot đâu mà nhắc đến cổ gà làm gì hahahahahahahahahaha.
Nếu em nói là sẽ có sân bóng nhân tạo 400m2 với giá ....chỉ 50kg cổ gà, thì liệu anh Lê Vĩnh Phong có làm Mạnh Thường Quân không thế anh??? không tin thì alo cho em, biết luôn:D:-bd

GA_DONG_TAO

Active Member
cũng 1 triệu cho 1 lần off rồi chú. Nếu chú kiếm được thì tốt quá... Dù anh không thể là mạnh thường quân được hehehehehehe. Mày có cho anh số đt đâu mà alo?????????????????

my_lucky

Active Member
Yêu cầu bác Gà chân to tra lại trang , hồ sơ đăng ký có đủ thông tin của em mà bác. 1 triệu một lần nhưng có khoảng một cơ số anh em mà anh, chắc mỗi chủ và chó bớt 1kg cổ gà tươi là đủ tiền thuê bác Gà ơi, có khi còn thừa tiền mua lavie cho chủ và cún nữa ý chứ...ka ka!

Thanh_arch

Member
Lần đâu tiên thì vấn đề cần biết đó là số lượng cún (chủ cún), sau đó mới bàn tới quy mô được. Nếu nhiều người mà ít cún thì rất dễ để offline, còn người và cún cùng nhiều mới là vấn đề cần bàn. vậy các bác cứ thống nhất cho em cái danh sách người chắc chắn sẽ tham offline đi đã.

chanphuong

Member
E Chung day hom nao hop nho alo e a Phuong nhe
Anh vừa đi công tác về tối qua, để anh em đăng ký và xem lịch thế nào đã. Ai cũng có quyền đăng ký và chủ động liên lạc với nhau, anh có phải là trưởng ban đâu mà em bảo anh alo? Cứ vào diễn đàn, tất cả mọi thành viên trong Northern Rottweiler đều là anh em mà.:)]

Theo em off ở hồ Đền Lừ là hợp lý nhất
Có không gian cho các em chạy nhảy,vui chơi

Bên kia đường là các quán cafe anh mình ngồi trao đổi

Mời các anh em cho em xin ý kiến off ở đây có được không?

my_lucky

Active Member
Vậy thì nhờ cái ông Đá Quý kêu gào hộ tý, dù gì cái ông bụng to đó cũng có kinh nghiệm tổ chức các buổi off.Thân!

Bên kia đường là các quán cafe anh mình ngồi trao đổi.

chanphuong

Member
Cảm ơn Việt Anh, các anh em cũng đang có ý kiến như vậy. Đây khả năng sẽ là phương án tối ưu nhất em ạ.

Anh Bùi Chân Phương đâu rồi??? Tình hình này chắc đang có mấy lô hàng thiết bị y tế nhập về đây. :))
Anh đang nhờ anh bạn bên phường Lê Đại Hành, nếu được ở Công viên Lê Nin có lẽ cũng hay, tuy nhiên chưa dám chắc chắn vì chưa có trả lời chính thức.
Anh có buôn bán thiết bị Y tế đâu Kim Cương, em lại nhầm ai rồi.
Anh em xem ngày giờ và quân số như thế nào còn địa điểm thì sẽ có 2,3 phương án và sẽ thống nhất với tất cả các anh em sớm nhất.

chanphuong

Member

Bên kia đường là các quán cafe anh mình ngồi trao đổi.

Ý kiến của ĐUCLINHNAM cũng hay đấy, anh em xem xét thế nào? Sân cỏ nhân tạo có vẻ không hợp lý lắm.
ông Kim Cương xem ngày giờ thế nào? Nên báo sớm để anh em có thời gian chuẩn bị.

KimCuong

Active Member
Ý kiến của ĐUCLINHNAM cũng hay đấy, anh em xem xét thế nào? Sân cỏ nhân tạo có vẻ không hợp lý lắm.
ông Kim Cương xem ngày giờ thế nào? Nên báo sớm để anh em có thời gian chuẩn bị.
Ok, trong tuần này KC sẽ cố gắng tới địa điểm Hồ Đền Lừ để xem xét mặt bằng. Đây cũng là địa điểm Offline của một số anh em có các giống chó khác nhau nên chắc cũng hợp lý với các buổi Off của Rott thôi.

Nhưng có một điều quan trọng nữa là KC phải thám thính xem ngoài coffee thì còn có quán bia hơi nào ổn ổn gần đó không để anh em còn hậu Offline nữa chứ. ;) :party: :silly:

chanphuong

Member
Thấy các bác băn khoăn địa điểm tổ chức off. Em thấy có Công viên Hòa Bình khá được đấy, cửa ngõ TP dễ tìm, không gian rộng, cây xanh mặt nước, ra vào tự do thoải mái, đặc biệt có hồ nước rất sạch chó bơi thoải mái
Ảnh xem thêm http://tamnhin.net/Cuoc-song-xanh/4863/Chum-anh-cong-vien-Hoa-Binh-don-chao-Dai-le.html
Bản đồ http://wikimapia.org/#lat=21.0648781&lon=105.7869887&z=15&l=38&m=b
Nhưng công viên hoà bình đâu có phải của nhà riêng mình đâu bạn? Nếu thế thì tổ chức ở hồ Hoàn Kiếm cho nó tiện có hơn không?
Nếu bạn có ý kiến hoặc có địa điểm nào hay thì báo để anh em biết nhé!

haind0302

Các bác ơi em ở Thanh Hóa có tham gia được không ạ? Em cũng đam mê Rott lắm nhưng điều kiện chưa cho phép để nuôi ạ T_T