• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Noa nhà mình

moimm

Member
Xin giới thiệu với các bạn em Noa, bắt ở nhà bạn Mewmeo 2 ngày trước đây.
Vẫn theo quy luật đặt tên nhà mình, Noa (đọc là Nô-a) là tên một loại nước hoa, đặt tên nước hoa để các em ý thơm tho. Nếu đọc theo kiểu tiếng Việt (Noa) thì nghe giống "Noir", tức là "Đen" theo tiếng Pháp.

Đây là một số ảnh của Noa sún, mình có sửa qua bằng Photoshop vì nếu không chẳng nhìn ra được gì cả.
Noa rất nghịch, trộm vía ăn uống khá nhiều, ngủ nhiều, cứ kêu "chiếp chiếp" như gà con ý, yêu lắm. Mắt em ý màu rêu, có viền màu xanh da trời, người hơi vằn vằn ở hai bên và trên đầu.

Ôi ai giống mình thế này ?

Đố đứa nào dám vào lãnh thổ của ta...

... mặc dù ta hơi sún và vẫn còn bé hihihi ...

đen thui như than. hơ hơ nó là thằng hay con hở bạn? mình cũng thích 1 đứa đen thui nhưng sợ bị bắt trộm lắm. chúc bé mau ăn chóng nhớn nhé >:D<

moimm

Member
Cám ơn bạn :) Noa là bé gái thì phải, nhưng mình không chắc lắm, để khi nào bác sĩ đến khám thì sẽ tranh thủ hỏi luôn :)
Em này đen thui phần trên nhưng phần dưới có một số chỗ trắng, trông buồn cười lắm.

Hóa ra mèo đen hay bị bắt trộm à ? Mình đọc trên mạng thấy bạn nào bảo mèo đen thì ít bị bắt hơn mà ? Nhất là em này không đen tuyền 100% và không phải mèo ta :D (em ý lai)

uh tớ thấy người ta hay ăn thịt,làm cao mèo đen >"< con nhà bạn không đen tuyền 100% chắc không sao đâu ý :D