• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nice nhà tớ mới đẻ

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Hic....hic....:D, em ơi còn mỗi thằng cu Lạc còn ở nhà chị thôi:love struck::-bd, hôm nay chị cho ra OFFLINE đấy, yêu lắm, chạy nhảy tung tăng.....:D. Hôm nay e kg ra OFF à? Buổi sau nhớ ra nhé:-bd

* Chị bận quá e à.....he....he.....Với lại ở khu nhà chị ngta đòi bắt từ khi bọn nhóc lúc chưa đc 1tháng cơ, nhưng chị kg cho bắt, đúng 2tháng chị mới cho tách đàn, cho bọn nhóc cứng cáp, ăn đc cơm chị mới cho tách. Mà bgiờ đã biết nghe lời và vệ sinh đúng chỗ rồi....hic..hic....

Mốc yêu

Member
sao hôm qua em thấy chị đến, quay đi quay lại đã không thấy chị đâu mất rồi :blusshing:, lần sau có em nào có baby đị để lại cho em một con nhé (ưu tiên thành viên mà :D)

dieuthuy

Cám ơn em đã hỏi thăm, hôm CN vướng cviệc quá nên chị kg ở lại chơi lâu đc, cũng tiếc, chán lắm:(:)(:)((. Vì lâu lắm đã kg ra OFF, vả lại hôm đấy thời tiết cũng đang đẹp, nắng ấm, các cún con đang chạy nhảy, phơi nắng thoả thích....mà lại fải về. Thằng cu Lạc vẫn đang chờ người nào thực sự yêu, chăm đc để chị cho bắt đây e à.:-bd:-bd:-bd

superstar

Member
Bạn ơi cho mình hỏi 1 chút , bạn thắt đuôi các chú cún con như thèno vậy ? , có thể chia sẻ với mình được không? Cám ơn bạn nhiều nhé

dieuthuy

Rất đơn giản, khi cún con đẻ ra được 2ngày bạn nên lấy chun thắt luôn, thắt thật chặt chỉ cần 1vòng thôi, rồi dần dần đuôi cún con sẽ tự rụng:D:-bd. Chúc bạn nuôi cún hay ăn chóng lớn, khoẻ mạnh nhé:-bd

dieuthuy

Đến hôm nay các em cún được tròn 2tháng10ngày thì đã về nhà mới ở hết rồi. Thằng cu Lạc được ở với nhà mình lâu nhất, mà cũng được đón về 1nhà của cô hàng xóm ngay gần nhà mình, vui quá:D:love struck::-bd. Thế là ngta cũng yêu quý em, lại còn được thỉnh thoảng cho 2mẹ con Nice & Lạc thăm nhau được....hic....hic.....Để từ từ mình sẽ rủ hết những người chủ nuôi em Vừng và Lạc này ra OFFLINE mới được:-bd, còn chủ nuôi em Đỗ thì mình chẳng biết chính xác ở đâu nữa, thôi, hy vọng có DUYÊN sẽ được gặp lại em. Nuôi các em, chăm bẵm từ bé nên cũng có t/cảm mà mọi người ạ:love struck::love struck::love struck::-bd:-bd

*Mốc yêu ơi thế là em kg còn cơ hội đến chơi, thăm Lạc rồi. Thôi, hẹn lần sau vậy nhé:-bd

Mốc yêu

Member
Đến hôm nay các em cún được tròn 2tháng10ngày thì đã về nhà mới ở hết rồi. Thằng cu Lạc được ở với nhà mình lâu nhất, mà cũng được đón về 1nhà của cô hàng xóm ngay gần nhà mình, vui quá:D:love struck::-bd. Thế là ngta cũng yêu quý em, lại còn được thỉnh thoảng cho 2mẹ con Nice & Lạc thăm nhau được....hic....hic.....Để từ từ mình sẽ rủ hết những người chủ nuôi em Vừng và Lạc này ra OFFLINE mới được:-bd, còn chủ nuôi em Đỗ thì mình chẳng biết chính xác ở đâu nữa, thôi, hy vọng có DUYÊN sẽ được gặp lại em. Nuôi các em, chăm bẵm từ bé nên cũng có t/cảm mà mọi người ạ:love struck::love struck::love struck::-bd:-bd

*Mốc yêu ơi thế là em kg còn cơ hội đến chơi, thăm Lạc rồi. Thôi, hẹn lần sau vậy nhé:-bd
hu hu em bắt đền chị đấy :(( :(( :(( rõ ràng hai chị em thống nhất rồi nhé hu hu, làm em mất công nịnh ông xã xin công tác về sớm :cry: , chán chị thế, :worried: mà thôi chúc thằng cu Lạc gặp được chủ tốt yêu nó hơn em :(( :(:)((

dieuthuy

Mốc yêu à, kg biết ngta có yêu cu Lạc hơn em kg? nhưng ngta đang muốn nuôi, nhà ngta kg có con cún nào còn e vẫn đang có 2em mà....hic...hic...:D:love struck:, thôi ưu tiên ngta mà e ạ:-bd:-bd:-bd. Với lại được cái ngay gần nhà chị nữa...hê...hê......:):love struck:

* Hẹn buổi OFFLINE tới chị em mình nói chuyện nhiều nhé!

Mốc yêu

Member
Mốc yêu à, kg biết ngta có yêu cu Lạc hơn em kg? nhưng ngta đang muốn nuôi, nhà ngta kg có con cún nào còn e vẫn đang có 2em mà....hic...hic...:D:love struck:, thôi ưu tiên ngta mà e ạ:-bd:-bd:-bd. Với lại được cái ngay gần nhà chị nữa...hê...hê......:):love struck:

* Hẹn buổi OFFLINE tới chị em mình nói chuyện nhiều nhé!
:blusshing: úi trời, em thích nuôi nhiều em cho chúng nó vui :D, nhìn mỗi lần bọn nó vật đùa nhau mà em thấy vui :D, cả những khi bọn nó ôm nhau ngủ nữa chứ :worried:, cảm động quá :p, vâng ạ, hhenj gặp chị lần off này ạ :love struck: :)