• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nice nhà tớ mới đẻ

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Thông báo với cả nhà Nice nhà tớ tối qua(08/01/2009, tròn chửa 60ngày ) lúc 10h đã đẻ. Hành trình đẻ cũng hơi vất vả, cuối cùng hơn 2h sáng(09/01/2009) mới ra nốt 1em cuối. Tổng cộng 2cái + 1đực.

Em đầu tiên là em cái ra ngược, lúc 10h ( lại giống lần trước thòi được cái chân ra), lần này thì chính mình lôi được ra. Đến khoảng 11h30 thì mời được bác sỹ đến tiêm thuốc kích thích dặn đẻ, mãi hơn 12h mới lại lôi tiếp 1em nữa ra, là e đực, e này thì đẻ xuôi. Tiếp tục chờ đợi mãi, gần 2h mới lòi 1cái đuôi ra, mãi mới lại lôi được ra tiếp, e này là cái. May quá.........:D thế là mẹ tròn con vuông rồi.

Ảnh thì chắc mai sẽ chụp post lên khoe cả nhà sau. À mà kg em nào giống em Bông hết, toàn giống Nice thôi.:love struck::-bd

xin chúc mừng chị Thuý !!!tình hình này thì chị phải khao đi!!!tết này chị lại bận rộn hơn nữa rồi !!!

dieuthuy

Hôm nay mình mới chụp được mấy ảnh trong lúc em bé đang bú:love struck:

Đến thời điểm này 3em bé mới được nửa ngày tuổi...:D:love struck::-bd

Chắc mình sẽ thắt đuôi 2em còn để đuôi 1em như lần trước.....hic...hic......

chienvet

Chuyên gia thú y
Chúc mừng, chúc mừng

Chúc mừng chị Thuý nhé! Nice nhà chị đã mẹ tròn con " ngoan" rồi. Cách đây 2 tháng cũng vừa được bế em nó giờ nó lại làm mẹ rồi. Mong cả mẹ cả con sẽ khoẻ mạnh nha!

dieuthuy

Cảm ơn bạn Chiền, việc này là do " Nhỡ nhàng"...hic.....ra sân off đều nên thế mà. Được em Bông " Dê" săn ngay nên không chửa mới là lạ....ha...ha..... Chứ lần này chu kỳ của Nice mình cũng kg để ý:D...... cứ để cho em nó " TỰ NHIÊN" thôi mà. Có điều là gien của Nice chội hơn nên vẫn ra fox thường......:-bd

Manonero

Member
Trông lông em nó thế nào chị ơi :D :D :D ... có tí nào của bố nó không?

Đề nghị chị để đuôi cho nó tự nhiên, không được cắt, cắt đi vừa đau vừa...phí :p

dieuthuy

Đấy, chú Mỡ kg thấy là lông bóng mượt, ngắn giống y hệt Nice đấy à? Chẳng có tí nào giống em giai Bông cả:)):)):)). Fox thường nên chắc vẫn thắt đuôi thôi, còn 1em cái chắc chị sẽ để đuôi. Lần trước đặt tên 2em là Khoai & Sắn rồi. Lần này thì là Ngô, Lạc & Vừng:)):)):-bd. Ngô là cái ra đầu tiên( ra cái chân trước), xong đến Lạc là đực(ra xuôi, ok) còn e cuối là Vừng là cái( cũng bị ra ngược, oái oăm ra cái đuôi trước:D)

Chúc mừng bác đã có mấy nhóc rất đáng yêu. Ba nhóc nhìn rất khoẻ mạnh và háu ăn. Chúc mừng bác lần nữa nhé !!!:love struck:

nab2195

Dịch giả Vietpet
Bà chị không lo chống lầy đi mà toàn cún thế :D
Nhìn mấy con cún mới đẻ xinh quá, con Tệ nhà em cứ béo quay chả thấy đẻ gì cả :((

dieuthuy

*Cám ơn Nab, lâu lắm kg thấy e ra sân OFF? Hôm Festival tưởng e ra cơ? Nice nhà chị " HƠI BỊ MẮN" ra sân Off có dính 1phát với em Bông" Dê" mà thế đấy:D, coi như năm nay (tính theo năm âm lịch 2008) là 2lứa con rồi. Lứa đầu 2em cái thì 1em ra ngược, còn lứa này được 3em : 2cái + 1đực thì 2em cái đều ra ngược:D. Hôm nào Nab rỗi đến nhà chị chơi nhé. Chỉ tội lần này Nice nó dữ hơn lần trước nhiều.

* Cám ơn Okita nếu tách đàn chắc phải được 2tháng chị mới cho tách, chắc khoảng 10/03 em ạ. Để khi nào cún được 1tháng, mở mắt, ăn cơm chắc khoảng 09/02 rồi em qua nhà chị chơi, ngắm cún nhé:-bd.

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Thay mặt anh em trong BCN chúc Diệu Thúy mẹ tròn còn con vuông nhé he.......he......he nhưng bé thế sao mà đã biết giống ai được mà em cứ phán là giống mẹ ,biết đâu mặt giống cha ngã ba giống mẹ thì sao ?Lần sau cô đừng nhảy bừa bãi nhé ,giống nào nhảy giống đó đi he...he

dieuthuy

Ấy...ấy.....đấy là theo "LỜI KHUYÊN" của chính anh đấy nhé:)):)):))....." Không nên hoãn cái SỰ SUNG VĂN SƯỚNG" này lại:-bd:-bd:-bd.

* Hy vọng có 1thằng cu thì " Mặt có thể giống mẹ Nice nó" còn tính đực của nó thì giống" Bông" thì tốt quá....hic...hic....=))=))=)), cứ lớn lên đi oanh tạc ra được sản phẩm là ok:-bd:-bd:-bd

dieuthuy

Báo cáo cả nhà, lâu lắm, hôm nay rỗi rãi bây giờ mới post được ảnh của lũ con của Nice được. Lúc đầu định đặt tên 3em là Ngô, Lạc & Vừng nhưng mẹ mình kêu kg, đặt là Đỗ( là em cái sinh đầu tiên) tiếp đến Lạc( em đực) và cuối là em cái Vừng....hic...hic.....:love struck::D:-bd

* Đến hôm nay thì 3em đã được 2tháng 5ngày, thì 2em cái đã đến nhà mới, còn mình em Lạc vẫn ở nhà với mẹ Nice:love struck:

Đây là 3mẹ con Nice, chụp lúc 3em đc đúng 2tháng để 3mẹ con chia tay nhau:)

Em đen nhất là em Đỗ nhé:love struck:, em ở giữa là em Vừng

dieuthuy

Đây, ảnh này thì chụp được rõ thằng cu Lạc đây cả nhà ơi....he....he...., bọn nó bắng nhắng lắm, chẳng chụp đc cái nào trông ngon lành cả:D, hy vọng hôm nay mình cho Lạc ra OFFLINE cùng với mẹ Nice và cô Tin thì bác Cả Kỳ chụp cho ảnh đẹp đc:D

Đây là ảnh bọn nhóc lúc 1tháng:D

Lâu rồi mới thấy cô này tái xuất giang hồ, chúc mừng cô nhé. Tưởng cô bị mấy anh hai SG bắt đi rồi, vậy mà vẫn ở nhà chăm 3 con đỗ vừng lạc cơ à.

Kuppi

Active Member
Em chưa kịp chào Chi Thúy = Miss Lặn Sâu thì anh Hùng Tình Yêu nhanh tay quá nhỉ???
Chị đi biền biệt nơi nao mà mất cả bóng chim tâm cá vậy Chị Thúy?

dieuthuy

Đấy cũng bận quá Quang à, Tết chị chạy show chẳng nghỉ được ngày nào, lại còn chăm 3em...hic...hic...... Rồi ra Tết lại có việc buồn của gia đình nữa cứ lu bu:D:-bd. Cám ơn mọi người đã hỏi thăm:love struck:, đến đĩa anh Chính ở SG gửi ra mà cũng đã xem được đâu??....he....he.....

* À anh Hùng à, cũng muốn có ai KHAM, CHỊU được thì BẮT đi....chứ NẶNG...quá, chưa ai nhấc, tóm, lôi đi được a ạ....ha....ha....

okita

Member
chị gái ơi chả chịu thông báo dọn ổ gì cả... đang muốn có 1 em cái thì giờ lại chỉ còn em Lạc :( lại phải chờ đợi rồi