• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

nha mình có đàn chó pq mới sinh

Shakhi Viet

Active Member
Dưới đây là Slogan của Animal Rescue

"Chó to chưa chắc đã là chó tốt .
Chó phả nghiêm chưa chắc đã là chó giỏi.
.........
Trong tất cả các thứ chó , chó mất dạy là chó đáng tiếc nhất .
Trong tất cả các thứ chủ ; chủ có chó (mất) không biết dạy là chủ đáng trách nhất .
.........
Giá trị của con chó Malinois , chính là ở sự tập huấn .
"

Hị hị, các bác trong hộp Malinois (Malinoise box) toàn là người được học nhiều chữ nghĩa có khác, rất đề cao huấn luyện, giáo dục.

muctuyen

Bầy chó đẹp quá, nhất là mấy em vện, nuôi PQ là ra được 1 bầy như thế này đúng là đáng đồng tiền bát gạo, bao mệt nhọc đều tan biến

tran van hoan

Active Member

.........
Trong tất cả các thứ chủ ; chủ có chó (mất) không biết dạy là chủ đáng trách nhất .
.........
"

Hị hị, các bác trong hộp Malinois (Malinoise box) toàn là người được học nhiều chữ nghĩa có khác, rất đề cao huấn luyện, giáo dục.

Bác ơi mỗi nhóm chơi có 1 tiêu chí mà bác , chơi mali thì đề cao tiêu chí HL nên hàng đầu . chơi PQ thì theo tiêu chí bản tiêu chuẩn . . chỉ được cái chém gió cho vui là giỏi nhất thôi bác ạ hehe:))

nguyenducminh63

Active Member
Những con chó không phải sống ngoài thiên nhiên hoang dã thì bắt buộc chúng phải được xã hội hóa cho dù chúng là giống chó nào đi chăng nữa bác Khỉ à?
Theo em thì người Bỉ khác người Việt, con Belgian Malinois khác con PhuQuoc Ridge Back Dog mà bác? 1 bên chó lao động 1 bên chó săn đuổi nên cách thức huấn luyện khác nhau xa lắm.

Bác thì biết mặt em rồi nhưng em chả biết mô tê răng rứa gì về bác. Hy vọng sẽ sớm gặp bác!

Nguyên văn bởi Shakhi Viet

.........
.........
Trả lời với trích dẫn"

nguyenducminh63

Active Member
Em đùa 1 chút vì nick bác là Shakhi Viet thì em nói vui là bác Khỉ thôi. Bác không thích đùa thì thôi chứ em chả bắt chiếc giọng văn của ai đâu. Có chăng là cách để trích dẫn ở dưới giống bác snipper, như vậy là có tội? Vậy trên TG này toàn người có tội, mà tội nặng là đằng khác. Chào bác Shakhi Viet (em viết đúng tên rồi bác đừng bắt lỗi nữa nhé).

Xin lỗi chủ topic vì làm lạc chủ đề của bạn.

Minh, lúc trước thì bắc chước giọng văn của snipper, bắc chiếc cả cách trích dẫn. Bây giờ thì lại thấy bắc chước giọng của anh Neo, vậy Minh giống
hơn chứ.

zenpipo

nhà mình có đàn chó mới sinh được 15 ngày tuổi. Mình muốn gữ lại 1 cậu e để nuôi mình chờ các bac am hiểu về chó PQ cho mình 1 lời khuyên nhé.
Bác nga hoang có dư 1 chú cún nào k...?? Cho mình xin 1 chú cún về nuôi với...!!