• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những thứ mèo có thể phá phách trong nhà của bạn

chienvet

Chuyên gia thú y
Mèo luôn có những hoạt động chúng ta không thể ngờ. Thế mèo nhà bạn đã phá những gì trong nhà bạn rồi.
Đây là một số hình ảnh ví dụ nhé;)
Mèo phá phách Page 1:
Poor chair :-(

The poor plant

Toilet này:

Mèo làm đặc công này:

phenmaleat

Active Member
nhà em thứ gì chúng cũng phá.nặng nề nhất là đi nhay cái máy blackberry và 2 cái tủ giấy đựng quần áo.thảm hại nhất

anhbob

Member
À, mèo nhà chị chã phá phách gì. Chỉ có cái là ông chồng chị thỉnh thoảng bảo sau cơn mưa khi trời đã nắng mà đi xe vẫn bị ướt quần. Làm dân thường cứ tưởng bác ý pee dầm =))

chienvet

Chuyên gia thú y
nhà em thứ gì chúng cũng phá.nặng nề nhất là đi nhay cái máy blackberry và 2 cái tủ giấy đựng quần áo.thảm hại nhất
Thảm hại cấp độ 2 roài:D
À, mèo nhà chị chã phá phách gì. Chỉ có cái là ông chồng chị thỉnh thoảng bảo sau cơn mưa khi trời đã nắng mà đi xe vẫn bị ướt quần. Làm dân thường cứ tưởng bác ý pee dầm =))
Hợ, liệu quần chồng chị có mùi không? Có là chết đấy=))

chienvet

Chuyên gia thú y
Oánh tập thể nhà vệ sinh

Vần nhau với quả dưa hấu

Này thì chém cho chết này

Bị chó chơi đểu

Không đỡ được=))

nghuonggiang

không hiểu sao nó lại thích phá giấy vệ sinh thế :((, nhiều lúc muốn....mà chả có để mà...=((

linhlady

Member
không hiểu sao nó lại thích phá giấy vệ sinh thế :((, nhiều lúc muốn....mà chả có để mà...=((
Thế thì nhà cậu giống nhà tớ. nhưng nhà tớ đã có biện pháp khắc phục. bình thường tủ khóa thường dùng để cất đồ quan trọng còn nhà tớ thì cất... giấy vệ sinh=))

chienvet

Chuyên gia thú y
Đọc lướt qua chẳng hiểu viết gì, nhìn thấy 2 chỗ ... dừng lại nghĩ xem8->. Rồi cười :)):)):)):)):)):))=))=))=))=))=))=))=))=)) "nghĩ hơi bậy>-)":D

linhlady

Member
A còn thiếu cái này nữa nhé: chiếu trúc ( nhà e bị đứt mấy đoạn rồi), túi bóng đựng rác ( hỏng hết 2 cuộn mới mua), đệm nó cũng đem ra cào móng nữa:((

thuymakeup

Member
mèo nhà mình chỉ nghịch túi nilon, cào các sản phẩm từ giấy và tre truc thui:)) ( mấy đồ gỗ giả cổ là nơi e ý nằm và lăn:D)

Oánh tập thể nhà vệ sinh

Vần nhau với quả dưa hấu

Này thì chém cho chết này

Bị chó chơi đểu

Không đỡ được=))
hix, chó nhà em toàn bị mèo chơi đểu chứ chả dám chơi đểu mèo bao giờ đâu ạ :)|:D%-(

zZĩnz

Member
ờ cái này em kể cho Hưng nghe roài nhưng cứ liệt kê lên cho anh Chien 4 vạch biết nhá xem nào 1 cái chạn bát = nhôm đổ ruỳnh xuống xơ xơ 20 cái bát 12 cái **a vỏn vẹn có 3 cái thìa xứ trung quốc .
1 caí chậu hoa hình lá sen cỡ nhỡ 1 cái bình hoa khá to 1 cái bình hoa gỗ sơn mài.
và chưa kể đến vô số những vết cào nham nhở trên yên xe cái dream của pố em thêm mí chục vết lỗ chỗ trên bộ salong mẹ em yêu quý nhất mà giờ phải lấy vải che đi.... Sơ sơ thế đủ rồi anh nhỉ ^^

hellion77

Member
Đọc lướt qua chẳng hiểu viết gì, nhìn thấy 2 chỗ ... dừng lại nghĩ xem8->. Rồi cười :)):)):)):)):)):))=))=))=))=))=)) "nghĩ hơi bậy>-)":D
=)) Nghĩ là được rồi, ko cần thiết phải nói ra thế đâu anh :">

ờ cái này em kể cho Hưng nghe roài nhưng cứ liệt kê lên cho anh Chien 4 vạch biết nhá xem nào 1 cái chạn bát = nhôm đổ ruỳnh xuống xơ xơ 20 cái bát 12 cái **a vỏn vẹn có 3 cái thìa xứ trung quốc .
1 caí chậu hoa hình lá sen cỡ nhỡ 1 cái bình hoa khá to 1 cái bình hoa gỗ sơn mài.
và chưa kể đến vô số những vết cào nham nhở trên yên xe cái dream của pố em thêm mí chục vết lỗ chỗ trên bộ salong mẹ em yêu quý nhất mà giờ phải lấy vải che đi.... Sơ sơ thế đủ rồi anh nhỉ ^^
Ơ thế 2 đứa nhà mềnh vẫn còn rất là hiền lành =)) Ghế nhà chị là ghế mây nên cho chúng nó cào thả phanh :)) 2 đứa mới oanh tạc cái tủ vải là ác liệt nhất nhưng cũng mới chỉ có vài lỗ nhỏ thôi, cái tủ nhìn vẫn còn đẹp lắm ;)) Còn riêng thằng Boi thì chiến tích lớn nhất là cắt đứt cái dây tai nghe điện thoại của mẹ thành nhiều đoạn để làm đồ chơi :((

bichdiep

Member
Sơ sơ có vài chục thứ trong nhà dính đến dấu răng, vết móng của nó: giường, tủ, chăn, gối, quạt, chiếu, dép thì từ đôi đi trong nhà, giầy thể thao, đến đôi giầy da nó cũng không tha, ... ngay cả đến chân tay chủ nó còn chẳng chừa cơ mà. Nói chung bọn này nó chả nể nang cái gì :(:(:(:(

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Bọn này rủ nhau láo toét cả lượt hết rùi. Nhà em chả cái gì không lởm chởm. Bàn ghế giường tủ đã đành. Chúng nó aloso cào yên xe với túi xách em quý em yêu nữa :(( mẹ cháu nhịn ăn cả tháng mới mua được cái túi Gu Chì hàng fake thế mà ngày đầu ra mắt các cháu các cháu đã "rửa túi" rùi :(( Con với chả cái

zZĩnz

Member
Bọn này rủ nhau láo toét cả lượt hết rùi. Nhà em chả cái gì không lởm chởm. Bàn ghế giường tủ đã đành. Chúng nó aloso cào yên xe với túi xách em quý em yêu nữa :(( mẹ cháu nhịn ăn cả tháng mới mua được cái túi Gu Chì hàng fake thế mà ngày đầu ra mắt các cháu các cháu đã "rửa túi" rùi :(( Con với chả cái
Bọn yêu quái lông lá đáng ghét ấy là chúng nó thích mí cái đồ = da Dai dai thì chúng nó càng thích tợn cô Kitt ạ Thế nên í lần sau mua túi da thì nhớ cất vào tủ ko thì lại.....

hellion77

Member
@@ Kitty thảm thế. 2 đứa nhà Heo lớn tý nữa ko biết có phá như thế ko =.=!

kitty_ilu

Vietpet sponsor
@@ Kitty thảm thế. 2 đứa nhà Heo lớn tý nữa ko biết có phá như thế ko =.=!
Bác cứ liệu hồn. Chúng nó dần dần láo hết cả thôi :)) sớm mong cái tin đồ da nhà bác lởm chởm :))=))

hellion77

Member
Bác cứ liệu hồn. Chúng nó dần dần láo hết cả thôi :)) sớm mong cái tin đồ da nhà bác lởm chởm :))=))
:-o Ấy. Cô đừng mong thế chứ, tội mẹ chúng nó lắm :-ss May cái ghế nhà Heo là đồ mây chứ ko thì... 8-x