• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những tình yêu nhỏ của Mẫn Mẫn

Bọn nhóc có 2 đứa đen sì như thằng bên trên.
1 thằng hơi mướp siêu cong cớn, rất chi là đểu.

1 đứa tam thể, đứa con gái duy nhất trong đàn luôn, cũng là đứa đanh đá nhất, láo toét nhất và mông to nhất.

cộng thêm 1 em mướp, em này mướp cả người, mũi đen đen nhìn đểu thế không biết. Còn mỗi bạn này chưa chịu mở mắt

Và cuối cùng, vẫn thò ra 1 thằng mụn ruồi :)) :)) độ cong cớn của cái nhà này không bao giờ là thiếu
Sao nhìn mấy đứa trẻ con đứa nào cũng đáng yêu thế nhỉ:x.Nhìn thèm quá đi mất:x

hathu08

Active Member
chúng nó chỉ đáng yêu thêm vài ngày nữa thôi bạn ah, bắt đầu biết ăn ị là hết đáng yêu liền á

linkmitu

Member
trùi mồm miệng chân tay đỏ chót như oánh son xinh đáo để :))
chúng nó chỉ đáng yêu thêm vài ngày nữa thôi bạn ah, bắt đầu biết ăn ị là hết đáng yêu liền á
biết ăn vẫn còn đáng yêu lắm khi nào biết đi ị nhiều mới hết đáng yêu :))

pe_sushi

Member
khổ thân Mẫn, mọi khi thì vào cho ăn thấy ăn ác lắm, tại sao bây giờ lại thế nhỉ.

sushi nhà mình dạo này cũng ăn ít, gầy đi bao nhiêu, ko bt là sao nữa :((

hathu08

Active Member
có thể là do thời tiết thay đổi bạn ah, mấy đứa nhà tớ cũng thế, dạo này gầy đi khá nhiều.
Lứa trước Mẫn nó thích uống sữa lắm, toàn tranh uống sữa của con, thế mà lứa này ép nó nó cũng không chịu uống cho :(

hathu08

Active Member
Hôm qua bạn Mẫn cái vài hành động khó hiểu. Cứ đang yên đang lành giật mình thon thót.
Rồi đi ra ngoài cửa nằm suốt, dứt khoát không chịu vào ổ. Nửa đêm mẹ dậy không thấy Mẫn đâu, đi tìm cho đến sáng :(( Cứ nghĩ đến trường hợp xâu nhất. Cuối cùng lúc 7 rưỡi sáng thì thấy con núp dưới gầm cầu thang trong góc máy bơm ở đầu xóm :(( Bình thường Mẫn nó chỉ cần nghe tiếng gọi là nó thưa, không hiểu tại sao lần này có gi làm nó sợ thế.

Từ sáng đến giờ nó lại như bình thường, vui vẻ tung tăng. Tâm lý bọn này phức tạp thật, ước gì nó biết nói để cho mình biết chuyện gì.

pe_sushi

Member
Hôm qua bạn Mẫn cái vài hành động khó hiểu. Cứ đang yên đang lành giật mình thon thót.
Rồi đi ra ngoài cửa nằm suốt, dứt khoát không chịu vào ổ. Nửa đêm mẹ dậy không thấy Mẫn đâu, đi tìm cho đến sáng :(( Cứ nghĩ đến trường hợp xâu nhất. Cuối cùng lúc 7 rưỡi sáng thì thấy con núp dưới gầm cầu thang trong góc máy bơm ở đầu xóm :(( Bình thường Mẫn nó chỉ cần nghe tiếng gọi là nó thưa, không hiểu tại sao lần này có gi làm nó sợ thế.

Từ sáng đến giờ nó lại như bình thường, vui vẻ tung tăng. Tâm lý bọn này phức tạp thật, ước gì nó biết nói để cho mình biết chuyện gì.
Chắc mấy nhóc h lớn rồi, ti mẹ ác quá nên Mẫn nó tức :p
Bây h bình thường lại là ổn rồi, ko biết nhà Thu có kiêng mèo đầu năm ko để mấy hôm nữa bế sushi sang chụp ảnh với mấy đứa nhóc :p

meobong

Member
Bài bạn Tú Anh đã viết rồi, nhưng do sự cố diễn đàn nên bị mất bài hoàn toàn.
Giờ mình lập lại topic cho Mẫn Mẫn và bọn nhóc :)

Bọn nhóc sinh ngày 19/1 (cùng ngày sinh với bố Hà :D :D )
Ban đầu có 7 nhóc, nhưng 1 nhóc do mẹ tha, bị lạnh nên không còn.

mấy hôm nay bọn nhóc đã mở ti hí mắt rồi, nhưng có 2 đứa màu đen thì mắt có thể có vấn đề. Mắt ra rất nhiều gỉ mắt và nước. gỉ mắt cứng lại bên ngoài nên không mở được mắt ra. Mình lau bằng muối loãng rất nhiều lần, cứ lau xong lại ok mà khoảng 1 vài tiếng sau lại bị ra :( trong số đó có 1 bạn đen siêu còi, trông như mới đẻ ấy, chân tay cũng yếu ớt, mũi thì cứ sụt sịt khó thở. Không hiểu sao bạn ấy còi thế, trong khi cho bạn ấy bú ngoài thì bạn ấy tu 1 hơi hết 15ml sữa :( đến khi không thể nuốt trôi nữa thì mới chịu nhả ra :(

Bạn ấy đây
Mình nghi là do nước ối tràn vào mắt, mũi bọn nó k ra hẳn nên nó bị vậy ý. Bạn thử xịt nước rửa mắt mũi xem sao. Khổ thân quá. Ngày trước ở nhà, mình cũng toàn làm bà đỡ cho em Sao nhà mình, thiêng liêng lắm cơ :X. Chúc mừng bạn nhé.

meobong

Member
Mình rất thích cái lúc bọn mèo con nó chạy đc, rất là đanh đá, trêu nó cho nó phì phì nhổ bọt, xù lông, tát vả ... buồn cười k chịu nổi luôn

pe_sushi

Member
dạo này ko thấy bố mẹ Mẫn cập nhật tình hình mấy đứa nhóc ha :-w

hathu08

Active Member
update tình hình nhà đầu gấu nào :) lâu lắm rùi không được vào vietpet, giờ phải phủi mốc cái nhà nào.

Các con yêu đã biết chạy lon ton, và update tuyệt chiêu mới nhất là nhảy ngang như cua, lông đuôi dựng hết cả lên ra chiều nguy hiểm lắm :X Mấy đứa cũng đã biết ăn, tranh nhau ăn, tuy nhiên mấy đứa đều nói không với tất cả mọi thứ trừ thịt lợn :( Lớn rồi không còn được bụ bẫm đáng yêu như trước nữa rồi :(

Bạn con gái duy nhất của đàn, tên là Mật, hình như nó cũng biết nó là của hiếm hay sao ấy, nên là hơi bị đanh đá láo toét.

Bạn thứ 2 là bạn Mướp, là đứa hiền nhất, ngoan nhất, biết nhường nhịn nhất, lúc nào cũng ra dáng anh cả, giỏi lắm lắm, cháu rất tự giác nên lúc ăn là cháu chỉ chạy vào tha miếng thịt to nhất ra 1 góc gặm, chẳng thèm tranh **a với đứa nào cả :))

hathu08

Active Member
bạn thứ 3 là bạn Mụn ruồi vì bạn ấy có cái mụn ruồi y chang thằng Tí, mỗi tội nghịch quá nên chưa chụp được ảnh, tối mẹ cháu mới tìm ảnh up được

bạn thứ 4 là bạn Mặt xinh, cháu là đứa có cái mặt thiên thần nhất, tuy nhiên là đứa láo toét nhất, nghịch ngầm nhất và đầu trò trong tất cả mọi chuyện. bố Hà cứ tóm được cháu là 2 bố con ngồi chửi nhau :)) 1 thằng ngoài 70 cân ngồi nheo nhéo với con mèo ranh, con mèo ranh cũng chẳng vừa, cãi nhau ỏm tỏi. Thế mà nó cứ buồn ngủ là lại tìm bố Hà rồi nịnh nọt gạ gẫm cho nằm ké :))

Bạn thứ 5 là bạn Muối cháu nó có cái màu lông khó tả, đen nhưng mà gốc lông màu khói giống mẹ Mẫn. Bạn Muối mông to, chân ngắn nên chạy cứ lũn cũn, toàn bị thằng Mặt xinh nó vỗ mông. Cháu có triển vọng giống mẹ, mà cái mặt cháu cũng xinh ghê cơ :D

hathu08

Active Member
bạn Út Mắm. Bé út thương nhất, còi nhất, còi đến mức không ai tin là nó cùng đàn với 5 đứa kia. mắt thì toét nhèm, tiếng thì khàn. Nhưng mà tình cảm với mẹ Thu lắm lắm, nghe tiếng mẹ Thu là kêu ầm ĩ rồi trèo lên lòng, ngồi gừ điên loại :) Bé còi nhưng mà bé xinh lắm lắm, mắt ướt nhẹp mũi hếch đểu lắm

hathu08

Active Member
bonus thêm cái ảnh của chị Cun đại ca :) lứa trước của mấy đứa nhóc.
Cun yêu có cái màu lông bẩn bẩn khó tả, được cái mềm mượt, nghịch như giặc và món ăn yêu thích nhất là tay người

VuVuCz

Member
Trời ơi cái lũ này sao lại xinh yêu thế chứ, xinh chết mất thôi.....aaaaaaaaaaaaaa
thấy thèm thuông....( lấy tay quệt miệng.... ực ực ) :x :x :x :x :x

bizonzon

Active Member
bonus thêm cái ảnh của chị Cun đại ca :) lứa trước của mấy đứa nhóc.
Cun yêu có cái màu lông bẩn bẩn khó tả, được cái mềm mượt, nghịch như giặc và món ăn yêu thích nhất là tay người
Ồ, nom chả còn gì giống thằng Bẹp nhỉ. Cun nhìn ra dáng lắm rồi đấy nhé, lâu lắm ko nhìn thấy con, lớn quá là lớn rồi, mi cái :*

pe_sushi

Member
trời ơi mấy đứa đã lớn ngần này rùi hả, mẹ Thu đã cho các con đi ở chưa hay vẫn muốn giữ 8-> Cơ mà nhớ là ko đc cho ai đón mấy nhóc trước đâu nha :x Muốn qua thăm mấy nhóc quá đi :*

milkygirl6390

Active Member
bọn trẻ con lớn quá xinh quá mẹ Thu ạh :X:X còn thg Bon thế nào rồi ??? đã về nhà mới chưa?

xinh quá, đứa nào mặt cũng như thiên thần, thích nhất bé tam thể và bé Muối <:p

nhưng bố của mấy bé là ai thế? sao 6 bé mà không bé nào giống bé nào thế :))