• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những ngày bình yên ở nhà chị Gấu

bizonzon

Active Member
Nhẹo được đón về từ nhà chị Ki Ki từ khi tròn 2 tháng, giờ đã sắp làm mẹ rồi. Ảnh nhiều mà chị Gấu lười post, giờ sẽ bắt đầu từ đầu:love struck:
Chân dung ngổ ngáo

Ngày đầu tiên về nhà mới...

keimoon

Member
Ôi mình nhận ra bé này, có phải bé này trong đàn mèo 3 con của 1 bạn trên này không bạn? Mình cũng thích em này lắm nhưng khi đọc được topic thì có người đón em về rồi. :) Giờ đã làm mẹ rồi đấy! nhanh thật

bizonzon

Active Member
Ôi mình nhận ra bé này, có phải bé này trong đàn mèo 3 con của 1 bạn trên này không bạn? Mình cũng thích em này lắm nhưng khi đọc được topic thì có người đón em về rồi. :) Giờ đã làm mẹ rồi đấy! nhanh thật
Hì, đúng rồi đó ấy :p, đây là một trong 2 bé gái nhà chị Ki Ki hồi đó, :p

ngudaymuon

Active Member
Bé này có phải chung đàn với Zin nhà Ruoibep không bạn? Mình thích mấy bé mà lông đen rồi khoang trắng lắm nhé, hoặc đen hết như Zin, như Su nàh sadmouse137 cũng được. Trông yêu quá, cái mặt tụi nó lúc nhỏ sao đứa nào cũng ngây thơ quá trời đất.

bizonzon

Active Member
Bé này có phải chung đàn với Zin nhà Ruoibep không bạn? Mình thích mấy bé mà lông đen rồi khoang trắng lắm nhé, hoặc đen hết như Zin, như Su nàh sadmouse137 cũng được. Trông yêu quá, cái mặt tụi nó lúc nhỏ sao đứa nào cũng ngây thơ quá trời đất.
Đúng rồi đó ạ:D. Giờ anh em chúng nó lớn hết cả rồi. Nhóc này nhà em hôm mới mang về cả nhà bảo mặt giống chó :))

bizonzon

Active Member
PHẦN 2: THÀNH VIÊN MỚI
Meo được chị đón về từ một cửa hàng ở Trường Chinh, lúc chị nhìn thấy em thò tay ra kều kều cái khóa cửa chuồng, gương mặt tội nghiệp ngây thơ nghịch ngợm, chị đã không thể về mà ko có em...
Đón em về, đánh vật với bao nhiêu bệnh tật, em đi ngoài, rồi nấm, thối tai, đau mắt... Có những lúc nhìn em ngủ mà không cầm được nước mắt, em bé bỏng quá, chị đã tự hứa với mình sẽ chẳng bao h để em khổ nữa...
Ngày em về với chị là một ngày đẹp giời...
Chân dung ngổ ngáo không kém chị Nhẹo:

còi cọc...

bị ma cũ hắt hủi

chơi một mình...

ngủ một mình...

bizonzon

Active Member
Nhà này đông vui nhỉ...

Bắt đầu công cuộc làm quen...
...với chị Nhẹo...

...với anh Ki Tồ... "mồm anh hôi thế"

...với bác Tun Ngố... "khiếp, bác ăn gì mà bác cao thế, nhìn phát khiếp"

Nhà mình đông vui ghê

keimoon

Member
hị hị, típ típ bạn ơi!^^ tớ cũng thỉnh thoảng hay đi vạch mấy cái chuồng ở Trường Chinh xem ....rồi lại chẳng cầm được lòng....

bizonzon

Active Member
Tuy 2 chị em lúc đầu không tránh khỏi...
... chành chọe... "Bỏ cái *** mày ra, chỗ này là của tao trước" "không, của em chứ"

"Em đuổi thằng ôn láo toét đấy rồi chị ạ"

...tị nạnh với giận dỗi...

...thậm chí ẩu đả...

bizonzon

Active Member
Nhưng bởi vì, Nhẹo là một cô bé ngoan và giàu tình thương, nên dần dần...
...không xa lánh Meo nữa...

...dần quấn quýt...

...chia sẻ tổ ấm...

...chia sẻ tình yêu...

...làm chỗ dựa...

bizonzon

Active Member
...bảo vệ...

...che chở...

... luôn luôn sát cánh...

...trong những trò phá phách và quấy rối...

...sẽ bên nhau mãi mãi...

... gia đình hạnh phúc của chị Gấu...

HẾT PHẦN 2

bizonzon

Active Member
BONUS
Meo bé xíu đậu trên vai chị

thích hang hốc

dô ta nào

Các dáng nằm vô thiên lủng

Ôi chó mèo yêu thế! Nhà cậu được nuôi nhiều nhở! Tận 2 chó 2 mèo liền! Mà 2 bé mèo nhà cậu có cùng bố mẹ đẻ ra ko thế? Trông mặt giống nhau lắm! :D
... Cậu làm thế nào mà chúng nó sống hòa bình vậy? Nhà tớ 1 chó 1 mèo mà suốt ngày đuổi nhau. :-B