• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những lưu ý khi vận chuyển thú cưng ra nước ngoài

helenexpress

Trước khi thú cưng, chó mèo của bạn được mang lên máy bay bạn cần chuẩn bị đầy đủ những giấy tờ để làm thủ tục cho chúng như: Giấy xuất cảnh, giấy nhập cảnh, quá cảnh, giấy chứng nhận kiểm dịch, giấy tiêm phòng bệnh dịch, giấy xét nghiệm huyết thanh, và những giấy tờ chứng nhận sức khỏe của động vật.…

Thú cưng, vật nuôi của bạn cần phải được nhốt trong lồng có đáy chống thấm nước và có khóa cẩn thận để phòng khi các em ấy chạy linh tinh.

Bạn cũng nên chuẩn bị sẵn đồ ăn và đồ uống đủ cho các em ý dùng trong thời gian bay.
Bạn cần chuẩn bị đầy đủ giấy nhập cảnh và những giấy tờ mà nước bạn nhập cảnh yêu cầu.
Các hãng hàng không chỉ đồng ý vận chuyển những loại động vật hay nói cách khác là thú cưng, chó mèo của bạn với điều kiện là các em ấy có sức khỏe tốt và không có mùi hôi. Còn những động vật đang mang thai hay đang ốm thì các hãng hàng không sẽ từ chối ship, vận chuyển đi nước ngoài nhé.

Các hành khách phải chịu những sự cố xảy ra trong quá trình vận chuyển như động vật bị ốm, bị thương, hay bị chết…

Với một vài nước như Australia, Anh, Newzeland thì chó, mèo từ Việt Nam phải quá cảnh ở 1 nước thứ 2 thì mới được nhập cảnh vào Australia sau vài tháng. Với các nước Châu Âu thì yêu cầu nhiều hơn khi động vật sống, thú cưng, chó mèo phải được xét nghiệm huyết thanh kháng thể để xác định nồng độ kháng thể miễn dịch chống bệnh dại phải đạt tiêu chuẩn từ 0,5 UI/1ml huyết thanh trở lên mới được phép nhập vào nước họ. Một số nước yêu cầu giấp phép nhập cảnh,và một số nước sẽ yêu cầu cách ly trước khi được làm công dân chính thức

Để có thêm thông tin và cần tư vấn cụ thể về việc vận chuyển thú cưng chó mèo đi Mỹ hay các nước trên thế giới hãy liên lạc với chúng tôi.

Ms Helen 0938.320.357
www.helenexpress.com

FB: vanchuyenthucung