• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những em mèo đáng yêu nhà cô Liễu (Mimi83)

Nhím xinh

Member
Gặp mặt ngày 16-10-2011

Như đã hẹn trước, hôm qua nhà Nhím tổ chức cho các bé Hải sản gặp nhau và thăm lại bố Đóm, mẹ Tý Ty. Rất tiếc là Nghêu và Sò lại không có mặt vì anh Canon và chị Diễm bận không đưa hai bé đến được. Nhưng rất may là lại có các bé nhà Bioonzon và Xuka đến chung vui. Xin khoe ảnh với mọi người.

Đầu tiên là Lạc nhà Xuka, ở ngoài xinh hơn trong ảnh nhiều

Cái mặt tròn, mắt cũng tròn, cơ mà hay ăn lắm

Ăn xong rồi vẫn ngồi canh cái bát hạt.

Chanh nhà Biz, tuy tên là Chanh nhưng hiền lành, đáng yêu vô cùng

Mới đến chưa quen nên ngồi nhìn đã

Quen rồi, ăn rồi, yên tâm ngủ

Nhím xinh

Member
Gặp mặt ngày 16-10-2011 (tiếp)

Còn đây là Rocky-Sâu, cũng nhà Biz luôn

Nhìn thế thôi, nhưng đanh đá kinh khủng, mọi người thắc mắc không biết giống mẹ cũ hay mẹ mới đây:D

ngủ thế này

Đến lượt Hến

http://s1210.photobucket.com/albums... 16-10-2011/?action=view&current=IMG_3867.jpg

con gái càng ngày càng xinh

và Chiu

Nghịch khủng khiếp!

Các con đang chơi trốn tìm

Nhím thì chui vào thử cái túi đi chới của Lạc, chắc muốn mẹ mua cho để đi chơi đây. Chiều nay sẽ đi mua luôn

Ốc

đang nhớ lại xem có phải là chị Hến đấy kkhông.

Nhím xinh

Member

Bây giờ đến công đoạn liên hoan mừng các bé khỏe mạnh

Nướng thịt lợn mường này

dọn mâm

và chúc mừng nhau

Nhím xinh

Member

Cơm no, rượu say rồi, mẹ Ngọc Sheryl hối mọi người vote cho các con Bom và Đô thi Pet Icon

Chụp ảnh kỷ niệm nào

Mẹ Ngọc và Rocky-Sâu

Xuka và Nhím

Chị Vân và Hến

Ánh Sao và Chiu

cùng vui họp mặt

Sheryl

Active Member
Hic, ngon quá, thèm thịt lợn mường,...hoành tráng quá cô ạ!
Ngon lắm anh ạ :">. Mẹ cháu nghe phong phanh cái dù biết muộn vẫn phải phi tới ạ :)). Nhập cuộc sau nhưng cũng kết thúc sau nên vẫn ăn nhiều như ai :">.

X

xuka3691

Guest

có người ăn vụng này...

lần sau phải cân nhắc đến nhà này thôi...lần nào đến cũng ăn nhiều...béo lắm ạ :))

có người ăn vụng này...

lần sau phải cân nhắc đến nhà này thôi...lần nào đến cũng ăn nhiều...béo lắm ạ :))
Sang tuần cô Ruồi lại định chầu chực ở nhà chị đấy, cô có cưỡng lại được ko?

X

xuka3691

Guest
Sang tuần cô Ruồi lại định chầu chực ở nhà chị đấy, cô có cưỡng lại được ko?
ôi giời ơi, không khác gì ma túy...thử 1 lần mà lún sâu không dứt ra được...nguy hiểm quá...nguy hiểm quá

hathu08

Active Member
hic, cái ảnh chầu bếp của chị Bi trông xấu hổ quá :( ngồi xổm ăn vụng, em đang suy nghĩ lại vụ mời chị đến nhà em ăn đây, chị xấu tính thế nhỡ các con em lại học tập chị thì chết ;)) ;)) :)) hè hè

bizonzon

Active Member
hic, cái ảnh chầu bếp của chị Bi trông xấu hổ quá :( ngồi xổm ăn vụng, em đang suy nghĩ lại vụ mời chị đến nhà em ăn đây, chị xấu tính thế nhỡ các con em lại học tập chị thì chết ;)) ;)) :)) hè hè
Này, cô tưởng mời được tôi đến mà dễ đấy à. Chị bapcaixinhdep mời năm lần bảy lượt tôi mới đến đấy nhé. Lại còn không dám bảo là mời ăn, sợ tôi từ chối vì ngại ăn uống. Chẳng qua đến rồi thấy cả nhà đang hăng hái với không khí ăn uống,tôi không nỡ làm mọi người mất hứng nên ngồi mâm thôi.
Thế mới có cái vụ kể chuyện Tí bố dẫn lũ Tí con đi tìm bể lọc giải quyết nhu cầu chứ :))

D_P_HOA

Active Member

dọn mâm

và chúc mừng nhau

[/QUOTE]

Thâý nhà chị Nhím xinh vui vẻ quá, mẹ cháu đang đói ngôì cứ nuốt nước miếng ừng ực =P~=P~. Cho Mẹ cháu cũng góp vài tấm ảnh hôm qua mẹ cháu đi dã ngoại vơí lớp Long K nhé, cũng có thịt nướng ạh ;;)

Hơi lộn xộn tý ạh :))

Hathu ơi, nhà Biz làm gì có dây thần kinh xấu hổ đâu em, hắn là vô tư kinh khủng thế nên nếu có mời cũng nên suy nghĩ lại.
Còn nhà Biz kia, ai mời năm lần bảy lượt mới thèm sang hả?, có mà đuổi ko thèm về ấy chứ. À, phải đính chính thêm là trước khi có 2 đứa Sâu & Chanh về, giờ thì chỉ chăm chăm về chơi với 2 đứa thôi.

bizonzon

Active Member
Hathu ơi, nhà Biz làm gì có dây thần kinh xấu hổ đâu em, hắn là vô tư kinh khủng thế nên nếu có mời cũng nên suy nghĩ lại.
Còn nhà Biz kia, ai mời năm lần bảy lượt mới thèm sang hả?, có mà đuổi ko thèm về ấy chứ. À, phải đính chính thêm là trước khi có 2 đứa Sâu & Chanh về, giờ thì chỉ chăm chăm về chơi với 2 đứa thôi.
Đấy, quan trọng là cái câu cuối đấy, giờ ngại đi ăn uống lắm, chỉ thích ở nhà chơi mới mều thôi, hê hê