• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những dụng cụ cần có sắp tới cho việc tập luyện của club ta

tran van hoan

Active Member
Theo yêu cầu của gia chủ thì không làm lót sắt bên trong, vì khi tập với quân xanh loại này vẫn đấm được mà quân xanh không cảm thấy đau Đạo à. Loại này chỉ dùng để tập thôi, còn khi nào dùng để chiến đấu thì cái mầu đen.

Cái này là làm em theo yêu cầu của em nên các ae khác không biết anh Hùng ạ , vì các ae khác chưa rõ , cứ nghĩ cắn với quân xanh là OK rồi , nhưng thực ra cắn với quân xanh chỉ như là 1 trò chơi với nó , nhưng không thể bỏ qua bài này . nhưng khi đã thực hành tốt với quân xanh rồi thì mình mới dùng đến mỏ đấm mềm này , đến lúc đó quân xanh ăn mặc như người bình thường đi dạo phố anh ạ , và lúc đó mới hết bài của môn tấn công bảo vệ chủ ! nhưng khi đã thực hành tốt bài đánh mỏ đấm mềm này rồi , thì chuyển sang mỏ đấm sát thủ ( mà anh gọi là mỏ có cái màu den ) sẽ dễ như đùa thôi anh ạ .đến lúc đó mới đúng nghĩa là 1 con chó bảo vệ thực thụ .! hè hè .... vì mọi trường hợp xảy ra ngoài thực tế có thằng cướp nào hay người nào đó tấn công mình mà mặc bộ đồ quần áo giáp quân xanh hay mặc đâu anh nhỉ . con chó nào ham cắn mà nhìn thấy quân xanh mặc đồ giáp mà không muốn sông vào tớp vài cái cho sướng cái răng ... khà khà...:)):)):))

Anh ơi cũng chỉ vì ham huấn luyện chó mà thằng em của anh mất toi cái Lắc Vàng Ý mà thằng em vẫn hay đeo đó , trị giá bây giờ cũng khoảng tương đương 60 triệu đồng , buốt ruột quá anh ạ 8-> ! hôm nay đi đám cưới 1 cậu chủ diễn đàn bên Quốc Khuyển mới phát hiện ra , chán quá nên quên mất hẹn với anh nên lấy cái mỏ đấm mềm , em nghĩ nếu mất thì chỉ có lệnh bên và lệnh đi theo và khi quân phiệt với nó thì em dật dây dắt thì mới mất được , vì các lệnh đó em toàn dùng tay trái vỗ vào đùi hoặc dật căng dây xích , và tay trái là cái tay em đeo cái Lắc Vàng đó , chứ bình thường cái Lắc đó phải qua 2 lần khóa chốt thì mới tung được , còn nếu như bình thường thì không thể nào tung được cái Lắc Vàng đó vì em đeo bao nhiêu năm nay có làm sao đâu anh . nghĩ lại càng buốt ruột ............

Mit2011

Member
Cái này có cho vào thiết bị huấn luyện được không bác Đạo và anh em. Anh Hoán Văn Tình có cần bổ xung thêm gì không ạ.

Anh Hùng TY ơi.. đẹp quá... nhà Mít chắc phải đặt anh 1 cái cho Bean.. chứ cứ loay hoay tìm da với phụ kiện mệt quá...
Tuy nhiên anh chú ý cái dây đeo qua cổ một bên là khóa cài còn bên kia là khóa bấm không ạ? Cái khóa bấm rất tiện lợi:
- Thao tác nhanh, ***g vào mõm chó xong rồi bấm cạch cái là xong, tháo ra cũng tạc một cái là ra.. thao tác rất nhanh.
- Cũng nhờ thao tác nhanh mà trong tình huống chiến đấu thực tế, khi đang đánh mỏ (lúc kẻ gian chưa dùng vũ khí nguy hiểm) chuyển sang đánh cắn, sát thủ (lúc kẻ gian bắt đầu rút vũ khí ra), CHủ_HLV chỉ cần 1s là có thể chuyển hình thức tấn công được rồi...
Khóa bấm có thể tìm mua loại khóa bấm cho mũ bảo hiểm xe máy, hay khóa bấm cặp loại tốt

.

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh Hùng TY ơi.. đẹp quá... nhà Mít chắc phải đặt anh 1 cái cho Bean.. chứ cứ loay hoay tìm da với phụ kiện mệt quá...
Tuy nhiên anh chú ý cái dây đeo qua cổ một bên là khóa cài còn bên kia là khóa bấm không ạ? Cái khóa bấm rất tiện lợi:
- Thao tác nhanh, ***g vào mõm chó xong rồi bấm cạch cái là xong, tháo ra cũng tạc một cái là ra.. thao tác rất nhanh.
- Cũng nhờ thao tác nhanh mà trong tình huống chiến đấu thực tế, khi đang đánh mỏ (lúc kẻ gian chưa dùng vũ khí nguy hiểm) chuyển sang đánh cắn, sát thủ (lúc kẻ gian bắt đầu rút vũ khí ra), CHủ_HLV chỉ cần 1s là có thể chuyển hình thức tấn công được rồi...
Khóa bấm có thể tìm mua loại khóa bấm cho mũ bảo hiểm xe máy, hay khóa bấm cặp loại tốt

.
Ghi nhận ý kiến đóng rất quý báu của bác Mit2011. Hùng tôi sẽ tìm thử xem loại khóa đó như thế nào.

Về phụ kiện thì bác Mit2011 đừng quá lo lắng làm gì, đinh tán dive nhôm có bán ở phố Thuốc Bắc, da bò có bán ở phố Hà Trung.

Bạn nhìn mẫu sẵn có rồi vẽ ra giấy rồi cắt, sau đó ghép lại sao cho gần giống với mẫu, nếu ghép xong mà chưa ưng và cần chỉnh sửa, cắt thêm sao cho ưng ý. Khi đã ưng ý rồi thì dùng mẫu giấy đó làm mẫu và cắt trên da, công đoạn cuối cùng là tán đinh. Rất đơn giản bạn à, không hề khó tẹo nào nếu như muốn mầy mò + thêm chút sáng tạo là ok.

Thân
Vâng!Em sẽ cố gắng anh ạ!
Em nghe giang hồ đồn đại sắp tới anh đưa một đôi "sói xám" về à anh?
Nếu đúng như vậy thì kế hoạch thế nào rồi anh ạ? Thú thực em cũng rất mê "sói xám"!

Mit2011

Member
Ghi nhận ý kiến đóng rất quý báu của bác Mit2011. Hùng tôi sẽ tìm thử xem loại khóa đó như thế nào.

Về phụ kiện thì bác Mit2011 đừng quá lo lắng làm gì, đinh tán dive nhôm có bán ở phố Thuốc Bắc, da bò có bán ở phố Hà Trung.
còn mấy cái khóa cài nữa anh Hùng ơi... mua ở đâu thế???????

bưởi

Member

*
Cái khóa bấm , dân chuyên nghiệp bên này hầu như o bao giờ dùng tới . Muốn tuột thanh nhanh mỏ đấm (trong vòng ba giây tối đa ), ngươì ta đút cả năm ngón tay vào sâu vòng gáy, hất ngược về phía trước , chó khi quen sẽ tự động rút dầu lại phía sau đẻ thoát khoỉ mỏ đấm .
Tuy nhiên , nếu tìm được kiểu clip như vậy có vẻ tiện hơn cho ngươì mơí xử dụng hoặc lâu lâu mơí xử dụng .

Hung.tinhyeu

Active Member
còn mấy cái khóa cài nữa anh Hùng ơi... mua ở đâu thế???????
Sáng mai sau khi đi lái tên lửa cho rottweiler xong, em sẽ tạt qua đầu Ngõ Huế để hỏi loại khóa này bác Mit2011 à, nếu có em sẽ thông báo để bác biết nhé. THân

Hung.tinhyeu

Active Member
Sáng mai sau khi đi lái tên lửa cho rottweiler xong, em sẽ tạt qua đầu Ngõ Huế để hỏi loại khóa này bác Mit2011 à, nếu có em sẽ thông báo để bác biết nhé. THân
Đã tìm mua được loại khóa như bác Mit2011 yêu cầu, nếu bác Mit2011 cần loại khóa đó thì qua nhà em bác nhé.

Hung.tinhyeu

Active Member
http://www.polytrans.fr/chiens/museliere/11741-museliere-chien-de-frappe-standard.html

Các anh em làm theo dạng standart của Pháp có vể dễ hơn . Loại standart của Pháp có đục bốn lỗ và gắn thêm ngàm ngậm cho chó . Lực đánh của chó khác hẳn so vơí mỏ GK của Mỹ (vì không có ngàm ngậm cho sự cắn dính của răng , lực đánh bị giảm rất nhiều )
Có một dạng thứ hai là làm mỏ da bên (lớp ) trong , lớp ngoài là các thanh inox (giống như mỏ sắt lươí tungcủa thường bán ) nhưng ta làm vừa ốp , vát nhọn cho malinois ; Bưoỉ sẽ timé hình của loại này . Loại này có vể thích hợp hơn ỏ Vn .
Chiéc mỏ các anh vừa làm đã rất ấn tượng rồi .
Cốllênn anh em .
Bên IPO không có bài thi đánh mỏ đấm , bên Ring cũng không nhưng bên quan khuyển , bảo vệ là bắt buộc. Là bài thi khó nhất để lấy bằng Vệ khuyển ASCC ( An Ninh Vệ Khuyển Chuyên Nghiệp ) Pháp .
Cái rọ mà bác đưa đường link gần giống với cái rọ mà chú Hoan đưa em để làm mẫu, nói chung là không khó bác à, khi đã có bản vẽ mẫu thì làm được thôi. Mỗi tội là em làm bằng loại da mộc, không nhuộm mầu nên nhìn không bắt mắt bằng ở bển họ làm. Thân

Bác Hùng ơi da mộc ở đó có nhiều loại không bác . bác đi mua nhiều rồi bác nói cho cháu biết mua giá cả thế nào là được vậy ?

Mit2011

Member
Cái rọ mà bác đưa đường link gần giống với cái rọ mà chú Hoan đưa em để làm mẫu, nói chung là không khó bác à, khi đã có bản vẽ mẫu thì làm được thôi. Mỗi tội là em làm bằng loại da mộc, không nhuộm mầu nên nhìn không bắt mắt bằng ở bển họ làm. Thân
Có cách nào nhuộm được da không anh Hùng?
thâm thâm trông phủi phủi có khi còn đẹp hơn đen bóng ấy chứ...

.

Hung.tinhyeu

Active Member
Có cách nào nhuộm được da không anh Hùng?
thâm thâm trông phủi phủi có khi còn đẹp hơn đen bóng ấy chứ...

.
Da nhuộm được bác Mit2011 à, bác ra phố Phúc Tân đoạn dưới gầm cầu Chương Dương, bác đi cửa khẩu CHợ Gạo vào là có rất nhiều cửa hàng bán các loại phụ kiện cho giầy, dép da và các loại thuốc nhuộm da. Bác muốn nhuộm mầu gì họ cũng có bán.

Hung.tinhyeu

Active Member
[animal RESCUE];668157 nói:
Bác Hùng ơi da mộc ở đó có nhiều loại không bác . bác đi mua nhiều rồi bác nói cho cháu biết mua giá cả thế nào là được vậy ?
Da ở đó họ bán theo ký hiệu bia, 1 bia = 30cm2, da thì có nhiều loại lắm, cứ ra đó tham khảo nhé.