• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Chuyện Lạ Có Thật 100% Về Những Người "mê Mẩn" Chó !

Chuyện của mình thế này:hồi mình học lớp 6,ngày 8.3 lớp mình tổ chức cho con gái bốc thăm quà của con trai,đứa bạn mình bôc trúng món quà là bức tượng hình thằng bé bị chó cắn vào mông,hihi.tối hôm ấy,mình và nhóm bạn tổ chức đi thăm nhà cô giáo chủ nhiêm,trong đó có cả bạn ý nữa.mọi việc vẫn bình thường cho đến lúc về,bọn mình cùng vào ăn quẩy nóng,sau đó trêu đùa chạy đuổi nhau trên đường về.một đứa,hai đứa rồi ba đứa đều không sao(mình và vài đứa bạn thân vì yếu nên chạy sau)đến lúc bạn ý chạy qua thì một con chó từ trong quán phi ra cắn đúng vào mông trái của bạn ý,giống hệt vị trí của bức tượng,hihi.từ đấy mọi người gọi bạn ấy là Bình chó,hihi

Chuyện của mình thế này:hồi mình học lớp 6,ngày 8.3 lớp mình tổ chức cho con gái bốc thăm quà của con trai,đứa bạn mình bôc trúng món quà là bức tượng hình thằng bé bị chó cắn vào mông,hihi.tối hôm ấy,mình và nhóm bạn tổ chức đi thăm nhà cô giáo chủ nhiêm,trong đó có cả bạn ý nữa.mọi việc vẫn bình thường cho đến lúc về,bọn mình cùng vào ăn quẩy nóng,sau đó trêu đùa chạy đuổi nhau trên đường về.một đứa,hai đứa rồi ba đứa đều không sao(mình và vài đứa bạn thân vì yếu nên chạy sau)đến lúc bạn ý chạy qua thì một con chó từ trong quán phi ra cắn đúng vào mông trái của bạn ý,giống hệt vị trí của bức tượng,hihi.từ đấy mọi người gọi bạn ấy là Bình chó,hihi

mariabong_88

Không biết các bạn đã bao giờ gặp chuyện cười không nổi như vợ chồng tôi chưa?
Chả là tôi rất mê chó nhưng cũng hay chủ quan về ít kinh nghiệm của mình nên cũng không ít lần bị trả giá đắt khi để cún bị đi ngoài vài ngày cứ tự chữa theo kinh nghiệm và rồi tới khi mời bác sỹ và chuyên gia thì cũng bó tay. Vì vậy mỗi lần chó đi ngoài thì tôi rất hay quan tâm. Còn vợ tôi thì không biết vì xót ruột về tiền bạc tôi đã mất theo những con chó bệnh hay vì cũng bắt đầu đam mê (chắc để giữ chân chồng thì đúng hơn) nên khi tôi hỏi về cún thì cũng rất tỏ ra rất nhanh nhảu và quan tâm.
Rồi một sáng nọ, khi tôi đang bận chuẩn bị thức ăn cho cún thì thấy vợ tôi đi từ cửa vào, nơi tôi xích cún cho đi vệ sinh buổi sáng. Tiện mồm tôi hỏi:
- Em thấy LyLy bĩnh chưa?
- Rồi anh ạ!
- Phân nó có ngon không?
- Ngon lắm anh ạ!
Và rồi gần như cả hai đồng thanh:
- .....Cái gì?????
Hai vợ chồng nhìn nhau cười như mếu!!!!
Ối chuyện này mới buồn cười ạ =)) =)) =))

hamy.ftu

Mình về thăm bố bị tai nạn nhưng biết tin con cún bị tai nạn thì ngồi cạnh nó khóc một mạnh cho đến khi phải về lại HN, bố giận mấy tháng. Bao nhiêu hôm nhịn miệng để nhường đồ ngon cho cún...