• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những chiến binh của tôi

Status
Không mở trả lời sau này.

kishkish

Trong tương lai gần anh có còn cho đẻ nữa ko vậy? em muốn lấy 1 con quá, hiện em ở Hn

speed_hp

Member
nhìn phê quá chú Tuấn - cháu thích màu vàng quá. mà ko hiểu sao nhà chau nuôi cun nào màu đen cũng bị ra đi sớm là sao vậy chú

speed_hp

Member
Chú tuấn ơi các ku bé của chú sinh đến giờ là được bao nhiêu ngày rối ấy nhỉ

ngoc_anh

Member
Một nhóc pitbull nuôi và tập luyện theo bài bản của anh Tuấn chỉ dẫn.

Em kết dòng này ở vụ cơ bắp của nó. Phải công nhận 1 điều nếu nuôi và chăm sóc, tập luyện cho bọn nó đúng cách thì cơ bắp rất nở nang và khoẻ mạnh. Như trên Youtube đã từng có clip về dòng pittbull này kéo cả xe ô tô trong khi con chó không lấy gì làm to lớn cho lắm.
Em nghĩ để chân sau phát triển hơn nữa thì các bác thay vì xây cái tường đứng kia thì xây thành tường nghiêng khoảng 30 độ rồi cho con chó chạy, nhảy vồ cái miếng lốp phía trên tường nghiêng như vậy thì sau một thời gian chân sau, mông sẽ nở hơn. Tất nhiên qua một vài lần tập các bác sẽ điều chỉnh để sao giảm thiểu chấn thương hoặc tai nạ cho nó.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Hic .... hic......cháu nhìn mãi mà không thấy có em đỏ lửa nào chú Tuấn ah, cháu đang nhăm nhe nếu đàn của chú có em đực đỏ lửa mũi đỏ nào thì cháu bắt 1 con về chơi nhưng tia mãi mà không có, chú UP thêm ảnh lên cho mọi người xem đi chú...`~~~~!!!!

TungKon

Member
,dã man quá chú ạ,chú luyện tập như thế này thí sau này em nó sẽ trở thành chiến binh thật rồi,chú có thể cho cháu biết la pitbull tầm mấy tháng là luyện tập được không ạ?

speed_hp

Member
Mới sinh mà chú đã cho tập vậy mà chú không sợ bị ảnh hưởng tới sức khoẻ của No ah? Cháu tưởng chú phải chăm sóc tốt cho sức khoẻ của bà mẹ và trẻ em chứ :D

TungKon

Member
bạn speed hp ơi,có phải no sinh con đâu,no vẫn là trẻ kon làm sao mà làm mẹ được,hi hi.

tai123

Member
Các anh ơi em đam mê pit lâu lắm rồi mà ko biêt mua ở đâu cả có ai có thể chỉ giúp em đc ko???????????????????

Nụ cười đầu đời

Cách chống nóng kiẻu nhà quê:D mà tiểu cảnh cũng giống ở Tanzania:D:D

Cây giống bóng, của giống người

,dã man quá chú ạ,chú luyện tập như thế này thí sau này em nó sẽ trở thành chiến binh thật rồi,chú có thể cho cháu biết la pitbull tầm mấy tháng là luyện tập được không ạ?
To my_lucky: Mình trả lời câu hỏi trong tin nhắn của bạn tại đây.
Nuôi Pit quan trọng nhất là Pedigree của nó. Ta có con Pit trong tay nhưng không biết nó có bao nhiêu % máu Pit thì rất khó thoả mãn cho những tiêu chí mà mình kỳ vọng ở nó. Nó khác hẳn những giống chó khác ở chỗ - nó không có ngoại hình tạo ra ấn tượng cảm quan mà ở nó chứa đựng một sự công phá và ấn định như quả thiên lôi - có sứ khoẻ và sự dẻo dai - một cơ thể loại bỏ sự đau đớn và sợ hãi - một thần kinh không có tế bào lùi bước - một sự trung thành không màng đến cái chết. Bởi vậy nếu bạn có một con Pit thực sự, bạn sẽ thoã mãn ngay được những kỳ vọng của Pit, còn không thì các bạn nhận lấy điều ngược lại. Như các bạn đã thấy, tôi đã nuôi Pit Tàu, Pit Thái, Pit Mỹ, tôi hiểu rõ được điều này. Tôi nói như vậy nếu các bạn nuôi Pit, các bạn tự đánh giá về con chó của mình thì tập luyện mới có kết quả được

my_lucky

Active Member
cam' o*n chu'.......

Nuôi Pit quan trọng nhất là Pedigree của nó. Ta có con Pit trong tay nhưng không biết nó có bao nhiêu % máu Pit thì rất khó thoả mãn cho những tiêu chí mà mình kỳ vọng ở nó. Nó khác hẳn những giống chó khác ở chỗ - nó không có ngoại hình tạo ra ấn tượng cảm quan mà ở nó chứa đựng một sự công phá và ấn định như quả thiên lôi - có sứ khoẻ và sự dẻo dai - một cơ thể loại bỏ sự đau đớn và sợ hãi - một thần kinh không có tế bào lùi bước - một sự trung thành không màng đến cái chết. Bởi vậy nếu bạn có một con Pit thực sự, bạn sẽ thoã mãn ngay được những kỳ vọng của Pit, còn không thì các bạn nhận lấy điều ngược lại. Như các bạn đã thấy, tôi đã nuôi Pit Tàu, Pit Thái, Pit Mỹ, tôi hiểu rõ được điều này. Tôi nói như vậy nếu các bạn nuôi Pit, các bạn tự đánh giá về con chó của mình thì tập luyện mới có kết quả được
Cám ơn chú, cháu đã hiểu ý chú.Thân!:-bd

Lo Chi Tham

Cảm ơn vì sự chia sẻ của Bác về Pit, nhờ đọc những dòng này mà Em hiểu nhiều hơn về Pit. Nhân đây Bác cho Em hỏi thêm tí, Pit và Bully tính cách khác nhau lớn nhất là gì a ?.

tai123

Member
Em rất mê Pit nhưng ko biết mua ở đâu bác cho em hỏi trại mình ở đâu và bác cho em giá 1 em chó con đc ko

trangphuong

Active Member
Đề Hạc...

Cảm ơn vì sự chia sẻ của Bác về Pit, nhờ đọc những dòng này mà Em hiểu nhiều hơn về Pit. Nhân đây Bác cho Em hỏi thêm tí, Pit và Bully tính cách khác nhau lớn nhất là gì a ?.
Khổ thân lão hoà thượng đi đâu cũng hỏi sự khác biệt về pitbull & bully, cái câu hỏi của lão cũng rất nhiều người hỏi và đã có nhưng topic trả lời rất chi tiết, lão hoà thượng chựu khó bới tìm mà đọc không thì hỏi sư thức Google cho nhanh.
Chúc lão đề hạc thành công với thanh công cụ tìm kiếm...

@Các mod.
Các bác thông cảm em lạc đề chút.
@ Bác chủ top.
bác thêm cho em ít hình tụi baby nhé, rạo này hay đi xa lên em vật vã với pit quá.
Kính!

Status
Không mở trả lời sau này.