• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những chú mèo béo dễ thương !!!

Video này được quay khi chú mèo í nặng khoảng...40.8 kg ( Chúa ơi, nặng hơn em rồi :suprise: !!!! ). Tuy béo thế, nhưng em í vẫn đi lại được bình thường ( Tuy có chậm chạp đôi chút :D ). Nhìn trông mũm mĩm đáng yêu vô cùng. Tối mà ôm em í nằm ngủ thì đè chết mình mất. =))

1 số em mèo khác cũng béo không kém :)) :

So cutie !!!! :love struck:

Candy vui lòng pm các link đó cho bác Tech.Admin để bác ấy kiểm tra nhé. Vì link chưa qua kiểm tra thì không được đưa lên diễn đàn - Phù Dung

muffy

Member
Mấy con này nặng hơn mình một tí nhưng chắc không đủ sức bế nổi lũ mèo béo khủng bố thế này đâu!

mai_meo

Member
Mình thấy mấy em mèo này béo thì yêu thật đấy nhưng mấy em béo quá thì khó họat động và đi lại, khổ thân lắm ! Chỉ sướng chủ thôi, mùa đông mà ôm bế mấy em này thì cứ phải gọi là...phê :D

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hiz hiz nhìn thì yêu lắm nhưng bư quá chỉ sợ các em ý sớm mang bệnh tật vào người thì khổ thân, cần có chế độ ăn uống và tập luyện cho lũ mèo phát phì này đấy:)). .... nhưng không thể phủ nhận là các em mèo càng béo lại .... càng yêu không đỡ đượccccccccccccccccccccccccc :D.........!!!! Eo ơi muốn cắn vào mông nó rồi bế nó cho quay quay >.<!

love_cooker

Sặc! Chả thấy yêu gì cả, thấy thương thôi! Nhìn khổ thân quá ( nhất là cái ảnh cuối) nhìn giống bị biến dạng^o^ Trước đây trên thế giới (chả nhớ ở đâu nữa) có cuộc thi mèo ú nhưng về sau họ bỏ đi vì sợ chủ mèo ham hố cho mèo ăn nhiều sẽ mắc bệnh đó! Béo thì xinh nhưng béo vừa thôi chứ béo thế thì.... Mèo thích chạy nhảy mà béo quá suốt ngày chỉ nằm 1 chỗ thì buồn chết!

ashita

Dịch giả Vietpet
con nặng nhất là 46kg . cái con mà đen trắng nằm ngoảnh mặt ra ảnh ý. trông chúng nó ......... đến tội! mình mong đến 46 mà còn ko dc

hangzin

Dịch giả Vietpet
Trời ơi, nhìn khổ thân quá! Béo thế này thì đi đứng làm sao cho nổi. Béo thế này thì trời nóng chang chang ở Hà Nội bây giờ chúng nó sẽ chịu đựng thế nào đây! Rồi béo thế này, chúng nó sẽ gặp bao nhiêu vấn đề về sức khỏe. Thật đúng là chiều không đúng cách :(

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Lucky nhà chị nặng 5 cân đây này, sướng bỏ xừ đi được, cả ngày ăn rồi tìm chỗ mát ngủ.. Thứ bảy Chủ Nhật mẹ ở nhà lại cho vào phòng điều hòa nằm ôm mẹ ngủ, ngủ xong lại dậy ăn... Nói chung kiếp sau ước trở thành Lucky... Chả phải đi làm, kiếm tiền, cứ chỉ việc ăn, ngủ và ị, hết...

monkey22

Member
mèo béo thì thích thật nhưng nhìn mấy bé đi lại nặng nề nhìn cũng tội lắm