• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

những chú cún khổng lồ

fimifer

Cún khổng lồ và chủ
Có thân hình rất đồ sộ nhưng các chú chó lại hiền lành và không gây ra sự sợ hãi cho con người.

ầu mai gớt nhìn con này như gấu^:)^

nguồn:ngôi sao chấm nét

quangnhoc

Member
nhìn những em này hay thiệt không biết chủ của nó nuôi bằng cách nào mà mấy em này khổnng lồ thiệt!

mrailen

Member
Đề nghị bạn chú ý ngôn từ trong việc post bài tại VP. Cảm ơn

Ka_sea

Member
Hãy thử tưởng tượng nếu đặt những em nầy kế bên một em chihuahua thuần Mexico thì sao nhỉ ?

quangnhoc

Member
con great dane là có thật đó không phải kỷ xảo đâu còn mấy con kia thì mới thấy nên không biết

Nhìn mấy con này hãi quá. Nói dại chứ chảng may ai mà làm nó nổi cáu chắc đến một mẩu xương thừa cungc chẳng còn các bác nhẩy :D To cây cỡ này chắc ăn thủng nồi trôi dế luôn quá híc híc ... :D :))

Khủng long

Active Member
Cho KL góp thêm vài kiểu sưu tầm được nửa nhe......

Không biết họ có dùng kỹ xảo gì không mà nhìn mấy cún to quá trời thế các bác :nailbitting::nailbitting::nailbitting:?

NguyenNhuThach

Active Member
Các chú cún nặng 100-130kg là chuyện thường đấy bạn ạ.
Và chú này giống Newfounland,cá biệt cũng có con "khổ lòng" đó bạn:

fimifer

Cao 2m, nặng 124 kg, Samson đã trở thành chú chó khổng lồ tại xứ sở sương mù.
Chủ nhân của Samson, ông bà Julie và Ray Wood đã phải chi ra mỗi tháng 60 bảng Anh (tương đương 122 USD) để mua thức ăn cho chú. Thực đơn hàng ngày dành cho Samson gồm thực phẩm khô và chân gà.

uyenisme

Member
bác nào nuôi được chihuahua mà bự cỡ 1/2 em great dane thì hài nhỉ?=))=))=))

thích quá, phải chi có nhà cũng bự để chứa được mấy em nó thì mình cũng rước 1 em..không cần thuê vệ sĩ..ha..ha an tòan mà lại trung thành..hình như chó ở xứ lạnh nó phát triển khổng lồ hơn thì phải, mình nghĩ dù chó lớn hay nhỏ gì thì cũng thân thiện và dễ thương hết , mình đã là chủ nó rồi thì chẳng có gì phải sợ..chắc chỉ có hàng xóm là hãi thôi..hi..hi..

mình mới tìm trên google thì cũng thấy mấy hình chó khổng lồ như vậy, vậy là có thật đấy, thật là khủng khiếp, to còn hơn 1 chú cọp nữa, chắc là đột biến quá, cỡ này thì ngay cả Ngao Tây Tạng cũng phải chạy bức xích hehehe

Cún Mèo

Member
Thật là thích, ước gì mình có 1 con chó to như thế... Ôi, ao ước của tớ là được nuôi 1 bé chó to vĩ đại chừng 120kg... Lúc ấy mà dắt bé đi dọc Hồ Tây nhỉ, oa oa oa, thật là một giấc mơ vĩ đại...

CENTIMET

Member
Có cơ hội sẻ thử sức một em ...mà nuôi em lớn này thì hơi nhiều khó khăn chút , chuồng cũng lớn , ăn cũng nhiều...bù lại sẻ cho ta tình cảm đặc biệt hơn...lạ lùng hơn...Rất cá tính ...

Centimet

Mình thì ước nhà hàng xóm có một con chó to như thế! bởi vì sao?! bởi vì mình không có điều kiện chăm 1 em như thế, chỉ cần hàng xóm nuôi rồi mình sang chơi với em nó là quá đủ rồi:D

haigsd

Member
có lẽ nói với bố mẹ bán xe đạp để góp tiền mua 1 em về ngày nào cũng đưa mình đi học mới được.Có lẽ nhanh hơn đạp xe nhiều mà lại vừa kiêm luôn vệ sĩ

boxich90

Member
Mình cũng xin góp 1 em nữa,tuy ko ko khủng bằng của mấy bác thôi thì....