• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

những chú bully rednose sắp cập bến VN

jenny_Q

Vietpet sponsor
chào bạn :
em CALICO sẽ là chồng của con ROXY nhà mình .
còn con DR JELLKYLL được chuyển hộ khẩu tới TÂY BAN NHA .
tình hình là các em ý còn bao nhiêu ngày nũa là có mặt ở VN hả bác ơi

>:D<>:D< Các em red nose lên máy bay chưa Huy ? chừng nào về phone Toàn qua xem nhé , Kì này chắc có nhiều lựa chọn lắm đây ! Chúc huy thành công
Thân chào !

VLCRednose

mong lần này banhkem sẽ thành công với ý định đột phá của mình :d , cũng rất mong thấy hậu duệ của calcio :) và những con khủng long rednose made in VN

Cứ bình tĩnh...........:-w:-w:-w:))
@ A Huy: ra ngoài Hà Nội chưa anh???????
hehehehhe.............. tối thứ 2 mình có mặt ở HN...mình ở HN 1 tuần xong rồi đi CHINA luôn thắng có muốn mua gì bên CHINA không mình ma về cho..............

mong lần này banhkem sẽ thành công với ý định đột phá của mình :d , cũng rất mong thấy hậu duệ của calcio :) và những con khủng long rednose made in VN
cám ơn bạn .
mình chỉ đam mê rednose thôi. ......................

phananh2812

Member
vui vui khoe khoe

Làm sao phân biệt được 1 con Rednose Bully đẹp ?
Rednose Bully ngày nay mang nét đẹp thể hiện được cái nhìn ấn tượng hầm hố . Và những chi tiết cụ thể như khung đầu to, điểm stop rõ ràng, mỗn vuông và ngắn, lòng ngực nở, dày cơm, size to.

Ấn tượng chung

phải có một bề ngoài hình thể mạnh mẽ. Là một con chó hoàn thiện, có cơ bắp, nhưng phải nhanh nhẹn và đáng yêu, năng động và thân thiện với môi trường xung quanh. Phải là con chó có thân hình chắc khỏe, chân không được dài và nhìn chung cảm nhận được là một giống chó tốt.

Đầu

Độ dài trung bình, sâu, trán rộng, cơ má rõ, nếp dừng rõ rệt, tai nằm ở cao trên đầu. Tai - cắt hay không cắt. Mắt – màu vàng; mắt nằm thấp dưới trán và cách xa nhau. Mõm – dài vừa phải, mõm trên tròn hoặc hơi vuông và đổ xuống phía dưới mắt. Hàm phả trông mạnh mẽ. Hàm dưới khỏe cho thấy sức nhai mạnh mẽ. Môi khít và đều nhau, hơi lòng thòng cũng được nhưng không chuộng lắm. Răng trên phải khít với răng dưới ở phần trước và phần hàm nhai. Mũi màu nào cũng được.

Vai

Mạnh mẽ, có cơ bắp với những phiến rộng dốc xuống.

Lưng

Ngắn vừa phải. Hơi nghiêng xuống từ bả vai tới mông hay thẳng đều được. Có độ dốc nhẹ ở phầm mông để làm nền cho phần đuôi. Phần sau hơi cao cũng có thể chấp nhận nhưng không khuyến khích.

Thân hình

Khung sườn chắc chắn. Các đường xương sườn phải gần nhau.

Chân

Chân trước dang rộng để lộ bộ ức phát triển. Ức sâu và rộng. Đuôi Ngắn, vị trí thấp, thuôn xuống, không bị quăn. Chân Chân trước – cần phải thẳng, hơi hướng ra ngoài một chút cũng có thể chấp nhận được nhưng không chuộng lắm. Chấn trước phải to khỏe, hướng thẳng lên. Chân sau – có cơ bắp, cựa chúc xuống, không được quay ra hay quay vào. Ngón chân – kích thước trung bình, trông khỏe mạnh và chắc chắn. Dáng đi – uyển chuyển và mạnh mẽ trên từng bước đi.

Bộ lông

Lông ngắn, dày, sờ thấy cứng, nhìn thấy mướt.

Màu

mầu vàng .

lambeckham

Active Member
1 bài viết quá hay với Minh hihihihihi còn mọi người thì .? Hihihihihi thanks bạn