• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Bé Mèo tinh nghịch nhà Long K "

Beambeam

Active Member
Nhìn bé Mỏi (tại bác đặt cái tên gõ TV nó ra thế) như mèo bông ấy nhỉ. Trông cứ ảo ảo thế nào ấy. Bác chụp ảnh nghệ thuật quá. Mấy bé mèo sơ sinh khoẻ không bác?
Con bố Bi mà, tất nhiên phải yêu rồi, nhưng mà chụp ảnh vẫn bị dìm hàng, ở ngoài Mori xinh hơn yêu hơn nhiều cơ chị nhỉ, lông còn óng ánh nữa cơ, hihi :x

D_P_HOA

Active Member
hôm nào phải thống kê rồi điểm danh đánh số từ 1 đến hết chị ơi. không giờ e cũng bắt đầu lẫn lẫn, không biết nhà chị có mấy đứa mèo rồi
he he , có 4 đứa mà chị chả biết đực cái thế nào :)

:x Sản phẩm lần này vẫn là của thằng Bop hả chị?Mấy đứa nằm xếp hàng không chen lấn ngoan quá. Lúc nãy e đếm cả chân con Bẹt là 5 chị a :D. Có 2 đứa màu kem, 1 vân áng và 1 đen đúng ko c?
còn trượt vào đâu được nữa :D, nó đi rồi mà vẫn đê lại thành quả cơ :))

Úi giời, mẹ Bẹt lông vẫn chải chuốt bóng mượt óng ả thế kia được nhỉ, nhìn mà thèm quá :x
Hic, nhà chị giờ đông dân số thế kia thì chỗ con Boom nhà em ở đâu được bây giờ :(:)(:)((
ui cô lo gì, bon nhà chị hòa bình lắm , chạy nhảy khắp phòng mà Thị Bẹt còn hóng hớt ngẩng cô lên cơ . Nó nằm cho con Bú mà vẫn cứ hóng bọn kia chạy nhẩy :)), bọn kia ra vào ổ thỏa mái mà , khéo Boom sang lại thích ý chứ >:D<>:D<

Beambeam

Active Member
hi hi , nhà cháu tham lắm, đã muốn khoe là khoe luôn cả đống ảnh cơ :D

Cách đây hai tối mẹ cháu nhập hàng về muộn, mãi tới 11h tối mới về cơ :-ss, khi vào phòng cho bọn nhỏ ăn đã thấy Thị Bẹt sinh được hai em bé. Ôi mẹ cháu cứ nghĩ phải tuần nữa Bẹt mới sinh cơ vì ngày nào cũng vần Bẹt ra để kiểm tra . Vọi vàng nhấc nó vào ổ rồi đi chuẩn bị đồ dùng đỡ tiếp các bé còn lại . May mắn quá , Bẹt sinh rất dễ , nên mẹ cháu cũng chả phải là gì nhiều . NHưng lúc đó đêm khuy , chỉ mỗi mình mẹ cháu tác chiến nên mãi đến 2h30 mới rửa ráy xong xuôi cho thị Bẹt , lúc đó mới lôi điện thoại ra chụp vài kiểu . Vì mẹ cháu cho cả bon ở chung phòng , nên quá trình đỡ cho Thị Bẹt , con Moru và Thị Phê cứ chạy loại xạ xung quanh, thị Phê nghe chừng thèm muốn lắm . thỉnh thoảng lại chui vào liếm láp cho đàn con Thì Bẹt cơ :)

Bé màu vàng vân áng nhìn rõ quá chị ah, màu kem chắc nhớn lại như Harper dễ thương lắm đây, lần này không có bé nào tam thể giống chị Suri nhỉ, hihi :x

D_P_HOA

Active Member
Mướp khôn lắm chị ah, sáng nào cũng đúng 6h là cào cửa phòng kêu meomeo như đồng hồ báo thức luôn, đều y như vắt chanh, nghịch như kẻ cướp, hôm nào không cho lên giường chơi là y như rằng mụ ấy phi thân vèo vèo lên rồi lượn vèo vèo xuống như thể trêu ngươi ấy, buồn cười lắm :))
Tự dưng lại chộp được cái ảnh này chứ bình thường thì chịu, không chụp nổi :)
Eo sáng nay chị cứ định phi lên Đống mác đón nốt cái bé mèo mướp về :)), nhưng nghĩ đi nghĩ lại thôi em ạ, công nhận bọn mèo mướp này khôn thật đấy, mấy hôm nay chăm con Nhọ lại thấy nó xinh mới chết chứ :))

D_P_HOA

Active Member
Bé màu vàng vân áng nhìn rõ quá chị ah, màu kem chắc nhớn lại như Harper dễ thương lắm đây, lần này không có bé nào tam thể giống chị Suri nhỉ, hihi :x
Bé vân Áng là cả đó , xong đến 1 bé kem , xong tiếp đến bé đen bóng , cuối cùng là bé Kem , ở ngoài chị nhận ra ngay :), ở trong ảnh thì hơi khó . Mà buồn cười , chả đứa nào giống bố mẹ cả . Con Bẹt ở ngoìa vẫn xinh mà , nó cũng chịu khó ăn nên cũng đỡ em ạ :)

Kún¥êu

Member
Chị Hoa ơi , hôm qua chị cho em xem ảnh ở điện thoại là cái ảnh chị vừa đăng lên đúng không chị, chị chụp bằng điện thoại mà nét thật đấy, mèo mẹ có kinh nhiệm rồi có khác nên đẻ khéo quá :x . hi hi . Bao giờ mèo con mở mắt chị nhớ chụp chi tiết từng đứa rồi up lên cho em ngắm nha chị.

Beambeam

Active Member
Bé vân Áng là cả đó , xong đến 1 bé kem , xong tiếp đến bé đen bóng , cuối cùng là bé Kem , ở ngoài chị nhận ra ngay :), ở trong ảnh thì hơi khó . Mà buồn cười , chả đứa nào giống bố mẹ cả . Con Bẹt ở ngoìa vẫn xinh mà , nó cũng chịu khó ăn nên cũng đỡ em ạ :)
Hic, buôn xong mới sực nhớ ra là quên chưa hỏi thăm tình hình các cháu, hehe, đãng trí quá, sắp đầy tuần tuổi rồi đây, nhanh quá...
Thích nhất là lúc tụi nó mở mắt, nhìn trong veo, sắp có ảnh mới chưa chị nhỉ :x:x:x

D_P_HOA

Active Member
uh, bọn nó sinh ngày 22/9 , chị có mấy tấm , đang định ngồi up lên đây :x

thuan81

Active Member
Chị Hoa ơi! cái bọn này phải nhốt đực cái riêng mới được chị ạ.!..nếu không thì kế hoạch sẽ vỡ mãi..em đã làm chỗ nhốt riêng cả rồi ạ
Cứ chúc mừng chị đi ạ..chúc mừng chị Hoa với 4 tiểu thiên thần xinh xắn..Trộm vía Thị Bẹt tuổi trẻ tài cao :)):))
Thật Ông bà ta có câu "Lửa gần gom sẽ cháy" thật là đúng chính xát ngay cả ở mèo luôn :)):)) lại càng đúng :))

Beambeam

Active Member
Các cháu được 1 ngày tuổi :)
Hic, lang thang bên nhà anh Thuận rồi nhà chị ngắm lũ mèo con mà lại thấy thèm, hic, vừa sợ vừa thèm, phải kìm nén, phải kìm chế lại thôi [-O<[-O<[-O<

Beambeam

Active Member
Mà chị có rắc kim tuyến không mà sao nhìn lông tụi nó cứ óng ánh lên thế kia nhỉ, làm em hết dụi mắt rùi ngồi chùi màn hình mãi nãy giờ vẫn thấy thế :-o:-o:-o

X

xuka3691

Guest
Mà chị có rắc kim tuyến không mà sao nhìn lông tụi nó cứ óng ánh lên thế kia nhỉ, làm em hết dụi mắt rùi ngồi chùi màn hình mãi nãy giờ vẫn thấy thế :-o:-o:-o
e cũng thấy óng ánh hết cả lên. cứ nhìn thấy mèo con em lại nghĩ giá mà con Còi nhà em nó không làm công công thì giờ cũng đến tuổi lấy chồng, có con rồi ấy.

nghĩ thế thôi mà chắc e không dám, nó nhỏ quá, chắc có bầu thì võng gẫy cả lưng luôn

D_P_HOA

Active Member
hi hi, bắt trước nhà Yêu cho ngoan , chị cũng mang chúng lên 1 tấm khăn để chụp :)), kết quả ra như thế này ( lúc các cháu được 2 ngày tuổi)

Còn Phe ta nằm vào tranh con của thị Bẹt đây

Còn tấm này là chị chụp trưa hôm qua

Còn bây giờ vẫn đang ngồi ở chỗ làm việc :-ss, vì đợi bé Long đi học về :))

D_P_HOA

Active Member
Chị Hoa ơi! cái bọn này phải nhốt đực cái riêng mới được chị ạ.!..nếu không thì kế hoạch sẽ vỡ mãi..em đã làm chỗ nhốt riêng cả rồi ạ
Cứ chúc mừng chị đi ạ..chúc mừng chị Hoa với 4 tiểu thiên thần xinh xắn..Trộm vía Thị Bẹt tuổi trẻ tài cao :)):))
Thật Ông bà ta có câu "Lửa gần gom sẽ cháy" thật là đúng chính xát ngay cả ở mèo luôn :)):)) lại càng đúng :))
eo, con Bẹt nó vỡ kế hoạch đấy chứ :D, chị bây giwof không lo nữa , mặc dù mấy hôm nay Thị Phe ra sức uốn éo rồi đấy :-ss:-ss

Hic, lang thang bên nhà anh Thuận rồi nhà chị ngắm lũ mèo con mà lại thấy thèm, hic, vừa sợ vừa thèm, phải kìm nén, phải kìm chế lại thôi [-O<[-O<[-O<
e cũng thấy óng ánh hết cả lên. cứ nhìn thấy mèo con em lại nghĩ giá mà con Còi nhà em nó không làm công công thì giờ cũng đến tuổi lấy chồng, có con rồi ấy.

nghĩ thế thôi mà chắc e không dám, nó nhỏ quá, chắc có bầu thì võng gẫy cả lưng luôn
Em nói làm chị mới ngắm lại :)), chăc tại ánh đèn nên nó thành vậy , với lại chị nhìn ngoài khéo còn óng ánh hơn :)

Ui XuKa không biết chứ con Bẹt có bầu khá to đây, nhưng nó vẫn rất nghịch. Nó nằm cho con bú ở trong ổ nhưng thỉnh thoảng vẫn ngóc cổ nhìn ra ngoài để nhìn hai con giạc kia chạy loại xạ đó :))

D_P_HOA

Active Member
Tối qua mình lại lôi mèo ra làm mẫu , các cháu được 6 ngày tuổi :)), các cháu đã ti hí mắt rồi đây nè :x

Mẹ Bẹt và các con :)

kokokiukiu

Active Member
Trộm vía trông đứa nào cũng mũm mĩn,nhìn như những cục bông cô nhỉ,chắc Bẹt chăm con khéo lắm đây:x:x:x:x,bé đen sắp mở mắt hết rồi nhưng mà đen quá cháu phải nhìn kĩ mới thấy:)):)).Hôm nào rảnh cô chụp ảnh Nhọ lên nhé,để cháu xem mặt nó nhọn thế nào:D

TooDesign

Member
up hình thêm cho mọi người chiêm ngưỡng đi chị ơi...mấy bé có những bộ lông thiệt xinh tươi