• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Bé Mèo tinh nghịch nhà Long K "

Bop xinh thế :((,xù xù ...xinh.....cái mũi hồng hồng....Chị cũng lau tai cho Na nhà chị...ko hiểu sao sau có 1 ngày mà mau bẩn thế :|

Mr Long K

Member
Mình vừa kì cạch up 1 bài toàn ảnh dài ngoằng lên, xong mất tiêu

khoe lại vậy :D

Đầu tiên ba anh em nhà thằng bop

[/IMG]

Gia Cát Dự

Nếu mèo mẹ là mèo nga và mèo bố là mèo ta thì con nó đẻ ra giống mèo mẹ hay mèo bố hả mấy bro ?

Mr Long K

Member
Tiếp theo là em Gia Gia, ăn cũng tham, nghịch cũng khỏe

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Trông trong ảnh nó cứ vàng vàng bẩn bẩn thế thôi chứ ở ngoài nó trắng lăm :))

[/IMG]

Mr Long K

Member
Tiếp theo là em út Phe Phe, nhưng nó to gần bằng anh Bop

[/IMG]

[/IMG]

Nó cũng tham ăn và nghịch khỏe nhưng tham ngủ hơn

Phe phe rất khó chụp, em toàn chụp = điện thoại di động , nhìn nó cứ như cái nùi rẻ như anh Thuận nói

Mr Long K

Member
Hôm qua Anh Chiền vừa tiêm phòng và tẩy giun cho 3 đứa xong, Bop ta thgif nhảy dựng lên, còn hai em tiêm xong thì quay ra nghịch ngay . Bọn này nhà em rất khó chụp lúc thức, toàn chụp được chúng nó lúc ngủ

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

thuan81

Active Member

Nhìn ba đứa nó ngủ mà yêu quá!nằm nghiêng ngã ,vô tư hồn nhiên :love struck:
Bé màu đồi mồi của em mặt em nhìn xinh lắm,có nét giống Fiona quá em!
gương mặt nhõng nhẽo !:love struck:

Mr Long K

Member

Nhìn ba đứa nó ngủ mà yêu quá!nằm nghiêng ngã ,vô tư hồn nhiên :love struck:
Bé màu đồi mồi của em mặt em nó nhìn xinh ,có nét giống Fiona quá em!
gương mặt nhõng nhẽo !:love struck:
Ôi nó thế thôi anh. nó nghịch hơn quỷ đó , em nhìn mấy em tịt mít mà thèm quá, khi nào mẹ rảnh lại nịnh mẹ tìm 1 em thật tịt mới được :))

thuan81

Active Member
Bop xinh thế :((,xù xù ...xinh.....cái mũi hồng hồng....Chị cũng lau tai cho Na nhà chị...ko hiểu sao sau có 1 ngày mà mau bẩn thế :|
Bị bẩn tai thường như vậy coi chừng bị rận tai đó em!em có thấy nhóc nó ngứa tai lắm không!nếu ngứa gãy không ngừng và tai có mảng màu đen đen là bị rận đó!em phải cho bé đi Bác sĩ khám!

Mr Long K

Member
Bị bẩn tai thường như vậy coi chừng bị rận tai đó em!em có thấy nhóc nó ngứa tai lắm không!nếu ngứa gãy không ngừng và tai có mảng màu đen đen là bị rận đó!em phải cho bé đi Bác sĩ khám!
:D Mẹ ghét bọn mèo bị bẩn tai nên lau liên tục. Mới đầu bọn chúng còn phải đối, về sau phải yên để mẹ lau tai kể cả tắm nữa anh ạ. Buổi tối về mà thấy bẩn là mẹ em lôi ra tắm đồng loạt. Nhà em có Bà rất khó tính nên nếu không giữ sạch sẽ thì bà mắng chết :))

julioboy

Member
[IMG nói:
nhìn tụi nó ngủ đáng yêu quá đi mất,mèo nhà bạn 3 con 3 màu 3 kiểu đẹp khác nhau.chúc mấy bé mau ăn chóng lớn nha

Bích Diệp ơi nhà bạn(chị) còn mèo con không? nhà mình có 2 em nhưng vẫn muốn nuôi thêm mấy em nữa.Nếu hết rồi thì cho tớ đặt 1 em lứa sau nhé...tks

Các bạn ơi, tiêm phòng cho mèo ở đâu nhỉ??????????

rosyrain

Member
Nhìn đáng yêu quá, chúc Bop nhà bạn mau ăn chóng lớn, càng ngày càng dễ " xương "

ngudaymuon

Active Member
:D Mẹ ghét bọn mèo bị bẩn tai nên lau liên tục. Mới đầu bọn chúng còn phải đối, về sau phải yên để mẹ lau tai kể cả tắm nữa anh ạ. Buổi tối về mà thấy bẩn là mẹ em lôi ra tắm đồng loạt. Nhà em có Bà rất khó tính nên nếu không giữ sạch sẽ thì bà mắng chết :))
Bạn ơi, bạn ra tiệm thuốc ỏi lọ thuốc nhỏ tai cho trẻ con, của ngoại, mình quên mất tên rồi nhưng giá tầm 37-38K gì đó về nhỏ cho tụi nó. CHịu khó làm đều đều thì tai tụi nhỏ sẽ sạch hơn rất nhiều đấy.:)

Mr Long K

Member
ngày hôm qua chủ nhật, bọn mèo mới được tắm ban ngày, còn mọi khi chúng nó toàn bị tắm buổi tối . Bọn mèo nhà em được cái tăm rất ngoan, nhưng ngoan nhất là thằng Bop, lúc nó tăm trông nó đểu lắm
[/IMG]

Mr Long K

Member
Cả hai đứa vào phòng phơi nắng

[/IMG]

lại đây anh rửa lại mặt cho nào :D

[/IMG]

Con gái gì mà vô duyên thế không biết =))

[/IMG]

thôi mặc kệ, mình cũng đi ngủ

[/IMG]