• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những ai chuẩn bị, hoặc bắt đầu thik chó kéo xe nên xem cái này

Bean Cu

Member
Đây là số lông mà Bean nhà mình rụng trong vòng 1 tháng. Ko kể số lông tự rụng mà đây là chỗ mình chải cho "Bean thối nhà mình" ( chắc được 2/3).
Mình giữ lại để "các bạn chuẩn bị thích hoặc trót dại thích chó kéo xe rồi" suy nghĩ cho kỹ trước khi đem lòng yêu nhé! hehehe
Chỗ này đủ nhồi 1 cái gối đó

haha like,có cách nào làm sạch rồi nhồi làm gối nằm hoặc đệm cho mùa đông nó nằm luôn =))

RubySal

Member
Ôi trời! Mình cũng đã chuẩn bị tinh thần từ trước, nhưng nhòm ảnh này vẫn choáng quá! @@ Anw, làm thế nào anh chải lông cún nó thành búi gọn gọn thế kia đc hở anh?

Bean Cu

Member
Ôi trời! Mình cũng đã chuẩn bị tinh thần từ trước, nhưng nhòm ảnh này vẫn choáng quá! @@ Anw, làm thế nào anh chải lông cún nó thành búi gọn gọn thế kia đc hở anh?
Mình dùng lược chải lông rụng, mua ở Trường Chinh.
hình nè:

Lúc cún rụng lông nhiều, chỉ cần đưa 1 đường từ đầu đến chân là đầy lược luôn, bạn nào dùng rồi thì biết=))

Bean Cu

Member
hjx. thật là lông của cún nhà bạn ko thế, sao mà lắm thế
Hix! mình còn có thời gian lấy bông ra chụp chắc? hehe
Đây chỉ là một phần mình chải được thôi, còn đâu rụng ra nhà thì mình dùng máy hút bụi hút hết. Thực sự là nhiều hơn như vậy đấy;)

bái phục. lông này làm gối cho nó được đây. hoặc tích độ khoảng 2 năm làm đệm cho cháu nó

Darkstar

Vietpet sponsor
Chải bằng cái lược này ra như vậy là nhiều nhưng chưa hết đc lông chết.nếu dùng cái tên lad furminator thì còn kinh hơn ý.chó mùa này thay lông nên chải ra nguyên con ntn tha hồ làm gối nằm.hihihi

Mango

Member
ko bằng samoyed được :-s samoyed nhà mình thay lông thì thôi rồi :)) 1 lần chải phải đc 1/3 số này :D

hik.mình cũng chải lông cho husky nhà mình mà nó ra nhiều quá à,chải mãi không thấy hết,lômh thì mình không giữ lại,mỗi lần chải xong là phi tang luôn,chắc cũng đc 2/3 trên ảnh của bạn.......:D tiện thể chúc Bean của bạn có lông mới đpẹ hơn vào mùa sau.:D

Bimm bim

Member
Chải bằng cái lược này ra như vậy là nhiều nhưng chưa hết đc lông chết.nếu dùng cái tên lad furminator thì còn kinh hơn ý.chó mùa này thay lông nên chải ra nguyên con ntn tha hồ làm gối nằm.hihihi
Em chải lược đấy công nhận ra 1 lúc hết lông chết nhưng mà nhiều quá toàn bị bay vào mồm :-ss :-ss :-ss

HongMy

Member
Em chải lược đấy công nhận ra 1 lúc hết lông chết nhưng mà nhiều quá toàn bị bay vào mồm :-ss :-ss :-ss
bịt khẩu trang vào, cẩn thận vì lông chó nhiều vi khuẩn lắm. Quý thì quý thật nhưng người vẫn quý hơn chó mà em.

Darkstar

Vietpet sponsor
bịt khẩu trang vào, cẩn thận vì lông chó nhiều vi khuẩn lắm. Quý thì quý thật nhưng người vẫn quý hơn chó mà em.
Sang nhà Hồng My mà xem nó chải lông chó, chó nhà nó con nào con lấy lông sạch bóng luôn, ko có tí nào quệt vào quần áo. Anh em nào cần kinh nghiệm chải lông chứ aloo cho Giang nhé.
Sáng nào nó cũng đứng trước gương tự nhủ..." hôm nay rẽ ngôi giữa hay ngôi lệch"8->8->

Binngo

Member
há há, ngày nào cũng gặp mà k thấy a Giang chia sẻ bí quyết gì =))
Mà đầu a í h cua rồi phân vân ngôi lệch với bổ luống gì nữa hả a <:p

Bimm bim

Member
Sang nhà Hồng My mà xem nó chải lông chó, chó nhà nó con nào con lấy lông sạch bóng luôn, ko có tí nào quệt vào quần áo. Anh em nào cần kinh nghiệm chải lông chứ aloo cho Giang nhé.
Sáng nào nó cũng đứng trước gương tự nhủ..." hôm nay rẽ ngôi giữa hay ngôi lệch"8->8->
Sư phụ :-ss :-ss :-ss :-ss :-ss

yeucho93

Member
nếu biết trước em thề sẻ ko nuôi giống husky nay lỡ rối thôi thì phóng lao em sẽ theo lao :(