• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những đứa con đầu tiên của Cherry và Sumo

bdlinh87

Member
Sau một thời gian làm bảo mẫu bất đắc dĩ, mẹ cháu lúc này mới có chút thời gian định lang thang trên mạng định xây cho các cháu 1 nhà lá nhỏ, thì bắt gặp topic của cô Shery. Mẹ cháu xin phép được xây nhà cho các cháu vào đây cô Sheryl nhé.
Thực lòng mẹ cháu cảm ơn cô Sheryl rất nhiều, với những kinh nghiệm mà cô truyền đạt lại cùng với món sữa KMR của cô mà mẹ cháu đã bớt đi được nhiều lo lắng và bỡ ngỡ (vì đây là lần đầu tiên nhà cháu được chăm sóc mèo mẹ mèo con).
Có một thời gian mẹ cháu nghỉ ở nhà, thời gian thì nhiều mà công việc thì ít (mẹ cháu thấy rất buồn chán) nên bố cháu quyết định cho mẹ cháu chăm sóc một bé mèo để giết thời gian và giảm stress. Sau nhiều ngày lang thang trên mạng lùng sục tìm kiếm cuối cùng bố mẹ cháu đã tìm thấy bé Sumô hiện tại lúc đó mới được 1 tháng tuổi (Lúc đầu mẹ cháu định đặt tên cháu là Sunny - ánh sáng cuộc đời của mẹ cháu - nhưng bố cháu bảo nghe nữ tính quá, đặt là Sumô cho nó dân dã khỏe mạnh – và từ đó cháu có tên là Sumô, quả thật trôm vía cháu rất khỏe mạnh và chưa từng biết ốm là gì). Lần đầu nhìn thấy Sumô bố mẹ cháu đã ngây ngất ngất ngây (không biết còn từ nào để có thể diễn tả được cảm giác của mẹ cháu lúc đó), và Mẹ cháu đếm từng ngày để được đón cháu về.

Rồi cuối cùng bố cháu đón cháu về đúng vào ngày sinh nhật mẹ cháu, quả là một ngày sinh nhật đáng nhớ, mẹ cháu quên ăn quên ngủ chỉ để ngắm cháu mà ko biết chán.

Sumô rất hiếu động, tình cảm và quấn người, cháu yêu mẹ lắm - khi ngủ cũng ra gần chỗ mẹ để ngủ, mẹ cháu yêu cháu nhiều lắm.

Mẹ cháu cảm ơn các cô chú đã ghé nhà lá của các cháu - mời các cô chú 1 chén trà ~o) - mẹ cháu sẽ tiếp tục câu chuyện còn giang dở vào những ngày tới…
Sumo nhà bạn đang iu quá, nhìn lúc bé mà mập mạp thik nhỉ? Nhìn cái mẹt chỉ muốn bẹo cho mấy phát cho bõ ghét.
Công nhận, chỉ mong bọn mèo nó bé mãi nhìn cho dễ xương thôi. Lớn lên nhìn mặt nó cứ già kíu ra chẳng iu bằng

NhocSunny

Member
Sumo nhà bạn đang iu quá, nhìn lúc bé mà mập mạp thik nhỉ? Nhìn cái mẹt chỉ muốn bẹo cho mấy phát cho bõ ghét.
Công nhận, chỉ mong bọn mèo nó bé mãi nhìn cho dễ xương thôi. Lớn lên nhìn mặt nó cứ già kíu ra chẳng iu bằng
Em Monkey cũng xinh zai chả kém j', hôm nào cho các bé giao lưu bạn nhé <:p

NhocSunny

Member
Mẹ cháu xin tiếp tục câu chuyện giang dở (để tiếp tục giới thiệu thành viên thứ 2 của gia đình cháu)
[FONT=&quot]Hàng ngày 2 mẹ con cháu cùng ăn, cùng ngủ, cùng chơi… cuộc sống của mẹ cháu đã khác rất nhiều (không còn thời gian để suy nghĩ vẩn vơ, để buồn phiền nữa). Dì cháu cứ cuối tuần lại lên chơi với cháu và yêu thích đến độ quyết định tìm kiếm 1 bé về làm bạn (mặc dù ông bà vẫn chưa đồng ý cho nuôi mèo).[/FONT]
[FONT=&quot]Rồi dì cháu cũng tìm và đưa bé Cherry về (2 tháng sau ngày Sumô về nhà) – và dì quyết định cho Cherry đăng ký tạm trú ở cùng Sumô để dì tiếp tục thuyết phục ông bà. Và từ ngày đó, Sumô bắt đầu có bạn và câu chuyện về Cherry tiếp tục mở ra một trang mới cho gia đình của Mẹ cháu.[/FONT]
[FONT=&quot]Lúc đầu mẹ cháu gọi cháu là Rô (vì cháu có cái trán rô). Bé Rô ngày đầu về nhà rất nhát (nằm im một góc), còn anh sumô thì chưa dám lại gần, đứng từ xa ngắm nghía rùi lại gần hơn chút khều khều em làm quen.[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Mẹ cháu đặt cho cháu cái tên rất dịu dàng nữ tính: Hoa Anh Đào (Cherry blossom) g[FONT=&quot]ọi tắt là Cherry.[/FONT][/FONT]
[FONT=&quot]Quả thật 2 bé trái ngược hẳn nhau từ tính cách đến ngoại hình và sức khỏe, và chăm sóc Cherry là cả quá trình kỳ công của bố mẹ cháu. Tuy vậy Cherry là niềm tự hào của bố mẹ cháu, cháu rất ngoan và thông minh (bố cháu thì bảo cháu thông minh là do trán rô)[/FONT]
[FONT=&quot]Thêm một số hình ảnh về bé Cherry:[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]2 anh em đang rình nhau hihi…[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Và tình thân mến thân:[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

bdlinh87

Member
Nhìn cái ảnh cuối Sumo lớn hơn Cherry nhiều nhỉ? ;))
Nhìn mặt thằng Sumo ngố ngố còn mặt Cherry thì bướng.
Xin lỗi Cherry nhé, chị yêu Sumo hơn mất rồi 8->

NhocSunny

Member
Nhìn cái ảnh cuối Sumo lớn hơn Cherry nhiều nhỉ? ;))
Nhìn mặt thằng Sumo ngố ngố còn mặt Cherry thì bướng.
Xin lỗi Cherry nhé, chị yêu Sumo hơn mất rồi 8->
bé Cherry mắt to tròn vo, mặt lúc nào cũng nghiêm nghị nên lúc bé ai nhìn cũng bảo sao giống cú vọ thế :p

Ừ, thằng Monkey nhà này nó nhát lắm, chắc phải cho đi nhiều cho dạn dĩ thôi =((
2 bé nhà mình cũng nhát lắm, ở nhà thì làm vua, đi đâu ra ngoài thì tìm chỗ trốn biệt (hix... vụ này không làm sao thay đổi được :-??)

linhlady

Member
2 bé nhà mình cũng nhát lắm, ở nhà thì làm vua, đi đâu ra ngoài thì tìm chỗ trốn biệt (hix... vụ này không làm sao thay đổi được :-??)[/QUOTE]

Người ta gọi là khôn nhà dại chợ đó chị :))

chị kể tiếp chuyện đôi vợ chồng trẻ đi, e đang hóng, dạo này đọc nhiều tiểu thuyết kiệm hiệp quá nên lòng cũng sục sôi hóng chuyện

NhocSunny

Member
hihi.. cảm ơn cô Linh đã nghe chuyện mẹ cháu, vụ này là phải có thời gian + hứng thú thì mới thành chuyện được cô ạ, không thì chuyện của mẹ cháu lại nhạt hơn nước ốc... cô chán %-( không muốn nghe thì mẹ cháu buồn lắm =((

NhocSunny

Member
chị ơi, chị có bán mấy em mèo này ko ạ, giá bao nhiêu 1 em đó chị :D
Chắc nhà cháu không đủ điều kiện để lo cho tất các bé... mẹ cháu sẽ chăm các cháu qua 2 tháng rồi mới tính tìm nhà mới cho các cháu. Cảm ơn cô phố cỏ quan tâm, nếu có thời gian cô cứ đến chơi với các cháu nhé :D

NhocSunny

Member

Ông cụ non, nhìn cái mặt khó chịu yêu thế :x
Cô Lucky cũng giống mẹ cháu, mẹ cháu thích nhất cái mặt cạu cạu của cháu đấy ạ :D tuy nhiên cháu rất ngoan hiền và tình cảm (cục cưng của bố còm cháu đấy ạ - nhiều khi mẹ cháu còn phải ganh tị với cả cháu nữa cơ hihi...)

NhocSunny

Member
Tranh thủ hôm nay rảnh rỗi, mẹ cháu lại vào tiếp tục câu chuyện của các cháu...

Bé Sumô càng ngày càng khôn lớn, nhưng tính nết của bé thì càng ngày càng thay đổi, bé không còn gần gũi với mẹ cháu nữa, thậm chí đôi lúc bé tỏ ra rất bướng bỉnh và hay bắt nạt em Cherry (đôi khi bé cứ ra ban công ngồi một mình, đôi khi bé không cho vuốt ve nựng nịu bé nữa). Và mẹ cháu cứ nghĩ đó chỉ là giai đoạn nhất thời của cháu (nhưng giờ thì mẹ cháu đã biết là cháu ganh tị với em).

Em Cherry thì ngoan ngoãn, lúc nào cũng nhường nhịn anh, nhưng lại rất hay ốm (bố mẹ cháu càng lo lắng cho Cherry bao nhiêu thì Sumô lại càng rời xa bố mẹ bấy nhiêu). Cherry dường như hiểu được tâm sự của anh, bé rất hay lại gần anh và tỏ ra thân thiết. Nhưng mỗi lần như vậy anh Sumô hoặc lẳng lặng bỏ đi hoặc vỗ vào đầu em 1 cái trước khi bỏ đi. Những lúc đó bố mẹ cháu rất hay mắng cháu là sao hư thế, sao lại đánh em vậy :(

Quả thật đó là điều đáng tiếc nhất của bố mẹ cháu (mong rằng các bạn mới nuôi mèo sẽ rút kinh nghiệm từ bài học của bố mẹ cháu – các bé mèo cũng biết ganh tị như người vậy).

Bé Sumô trải qua từng giai đoạn và lúc nào cũng cháu cũng là hot boy của cả nhà:
[FONT=&quot]
[/FONT]

Kiểu ngủ bất hủ của cháu đây ạ :p
[FONT=&quot]
[/FONT]

Chỗ ngồi yêu thích của cháu là đây :D
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
Luôn là kiểu nằm như vậy (hoặc nằm ngửa show hàng chính hiệu [/FONT]:p)
[FONT=&quot]
[/FONT]

NhocSunny

Member
Một số hình ảnh của nhóc con do dì cháu cung cấp

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=tylmqQIkGP4[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=IdW-GvuWY5U[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=PotdTmQNxrs[/YOUTUBE]

NhocSunny

Member
Tranh thủ lúc các cháu ngủ chụp mấy kiểu ngủ dễ "ghét" của các bé (lúc thức thì ko tài nào chụp đc - cứ nô đùa chạy nhảy liên hồi làm cái điện thoại cũng botay.com luôn). Mỗi bé thích ngủ 1 nơi, đứa thì thích chui vào đống chăn gối, đứa thì chiếm mất cái giường, đứa chui vào gầm bàn gầm giường,...

Đang chụp trộm thì bị phát hiện :)) cái mẹt ngơ ngác ngái ngủ

Sheryl

Active Member
Em thích con dọc dưa quá :((, chỉ muốn len lén bắt cóc mang về đem bán lấy tiền ăn tiêu thôi :)). Nhìn cái tướng nằm của nó trông chỉ muốn đá cho 1 cái.