• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ tư vấn cách chữa đau mắt cho bồ câu

Lão nông 100%

đàn bồ câu của em có con bị đau mắt ,chữa bằng thuốc nhỏ mắt gentacoctrim nhưng ko khỏi sau vài ngay thì chết . mong các bác tư vấn giúp dùng thuốc gì thì đc , hoặc cách chữa

kalaca

Member
nếu bị đau mắt bạn mua loại thuốc nhỏ mắt cho người, lọ màu vàng giá vài ngàn 1 lọ mua ngoài cửa hàng thuốc tây là ok mà. Chim bạn chắc bị thêm bệnh gì nên mới chết chứ đau mắt không sao chết đc

paparoti

Member
-Chắc bồ câu nhà bạn bị thêm bệnh gì đó,chứ bệnh mắt không bao giờ chết bồ câu được đâu .Bạn Kalaca nói đúng đó, ra tiệm thuốc tây mua thuốc trị nhậm mắt cho người bạn nhỏ khoảng 3 ngày (mỗi ngày 3 hoặc 4 lần) là hết thôi.

Lão nông 100%

cảm ơn các bác chim em bị đậu , bây giờ phải chữa như thế nào vậy , mong các bác giúp

Cũng có một loại thuốc trị đậu mà một người bạn mới cho (tiếc là nhãn bị lột mất tiêu). chỉ cần chích 1/5cc cho một con bị đậu là ngon lành rồi. ngoài việc đậu không mọc thêm, mau rụng mà không lây lan nữa.

phutcl83

A Dương ơi nhân đây a giúp e với ,
- bồ câu của e co cặp đi lỏng phân xanh (phân như nguyên hạt cám ăn vào vậy) e đã cho uống mấy loại ksinh trị tiêu chảy mà ko khỏi, chim vẫn ăn n chim ốm nhát huhu..
-còn một cặp đi phân xanh trắng như sữa từng nhúm nhỏ, chim vẫn ăn .
........giúp e với cám ơn nhiều lắm. hay a có thể cho e email hay số phone e gọi a cũng được hjhj :x

thanhhaivs

Member
A Dương ơi nhân đây a giúp e với ,
- bồ câu của e co cặp đi lỏng phân xanh (phân như nguyên hạt cám ăn vào vậy) e đã cho uống mấy loại ksinh trị tiêu chảy mà ko khỏi, chim vẫn ăn n chim ốm nhát huhu..
-còn một cặp đi phân xanh trắng như sữa từng nhúm nhỏ, chim vẫn ăn .
........giúp e với cám ơn nhiều lắm. hay a có thể cho e email hay số phone e gọi a cũng được hjhj :x
Chim của bạn vẫn ăn nhưng ốm dần là triệu chứng ăn không tiêu, ăn cái gì ị ra cái đó kèm theo nước. chim khôgn chết ngay nhưng sẽ hao mòn dần rồi mới chết.
Bạn cho chim uống men tiêu hóa và thuốc trị viêm đường tiêu hóa nhé. mỗi vùng có 1 loại thuốc khác nhau, tùy địa lý mà tìm mua thuốc phù hợp nhé. uống tầm 3 hôm là ok. khi nào thấy phân chim ko còn "chưa tiêu" thfi đạt rồ
i
còn bị phân trắng thì có nhiều dạng, ko biết chim của bạn bị kiểu gì với chỉ mấy dòng mô tả, chim bị phân xanh phân trắng bạn mua 2 loại này teramycine và hampiseptol về trộn lại cho chim ăn và uống nhé. 2 hôm là hết ( dùng 1 loại lâu hết lắm)

phutcl83

hjhjhj.... đến nay sau gần tháng trời thì chim mình đã khỏe lại rồi . mới bắt đầu chơi vài cặp ko co kn đang còn ngơ ngơ lắm hehe mà xui wa bị bệnh te tua hjhj. Qua đây cho gởi lời cám ơn đến mọi người đã tư vấn giúp mình trị bệnh, đặc biệt là anh HÀO Q5, và anh THANHHAIVS nhe, diễn đàn mà có được nhiều người như mấy a thì wa tuyệt hjhj . tại lúc trị bệnh cho chim hỏi nhiều người thấy có một tviên hỏi thăm chỉ để sang cho lọ thuốc 60 ngàn, bảo đảm hết ...thấy kinh khủng ko ?chim chết cũng ko thèm mua mà hehe. chúc các thành viên diễn đàn vui vẻ :x

thanhcholon

xin cho hoi

cho tôi hoi thăm,có cách nào mà mõi lần lách lon mà bo cau minh xuống theo minh không ,xin chỉ dùm cám ơn