• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ mọi người vào tư vấn hộ chú husky của mình với ah.

Hungcoi1209

Chào mọi người!
Mình vừa mua 1 chú husky 7 tuần tuổi. Nhìn nhanh nhẹn và hay đùa với 1 con cún trong nhà nữa. Đã tiêm phòng 1 mũi cách đây 10 ngày và đã xổ giun.
Thức ăn hàng ngày thì chủ yếu là phổi lợn, trứng gà, cá (đã rọc hết xương), cổ gà hầm nhừ cùng với khoai tây và cà rốt, thỉnh thoảng cho ăn thêm rau (muống, mùng tơi...) và tầm 1 tuần thì cho ăn 1 bữa gan + trứng vịt lộn. Cùng 1 khẩu phần như thế nhưng không hiểu chú cún kia thì đi ngoài phân đóng khuôn bình thường, mà chú husky lại đi ra phân hơi lỏng (Cụ thể ở dưới hình), lúc mình hốt thì có hơi cứng nhưng nhìn chung là lỏng, chú vẫn ăn uống chơi đùa trong nhà bình thường, không có biểu hiện ốm cảm, ho khạc hay là gì gì khác.
-- Vậy nhờ bác sỹ và mọi người tư vấn hộ mình nên cho chú ăn những gì hoặc uống thuốc gì để có thể phân bình thường đc ko ah?

-- Mà chú husky lúc ăn xong bụng to lắm, mình ko biết bụng như thế là bình thường hay là có dấu hiệu bệnh tật gì ko (báng bụng hay là giun sán?). Nhờ mọi người giải đáp hộ mình với.

-- Với lại chú husky đến nay đã 7 tuần tuổi mà hôm 26/4 mình cân thì chú mới nặng có 2,3kg. Cho mình hỏi như vậy là gầy hay là bình thường so với độ tuổi của chú vậy? Mình lo quá, nhìn chú cũng hơi gầy so với chú cún kia.
-- Ah có 1 điều nữa, lúc dắt 2 chú cùng ra ngoài chơi đùa + đi dạo thì em cún kia hoạt bát hơn, còn chú husky thì hay hít lung tung, ít chạy theo người, kêu mãi hồi lâu mới chịu lại đi theo người. Xích lại mới chịu đi, mà chỉ đi thôi chứ cũng ko chịu chơi đùa gì cả >_< Mọi người tư vấn hộ mình cách dạy dỗ cún cho cún chơi đùa bình thường + lúc đi dạo thì ko la cà với ah.

Mình cảm ơn mọi người nhiều! :p

max350102

bác ráng chăm em nó lớn lớn tí tha hồ chơi đùa.bé nhà mình quậy muốn chết .... đến khổ vì nó. up cho bác có câu trả lời cho phân lỏng chưa chia sẽ với mọi người tí đi bác

nhìn khẩu phần của cún nhà bác là biết, bác cho ăn quá nhiều đồ tanh và mỡ nên đi phân lỏng là chuyện bình thường, theo mình nuôi thì mình thường cho ăn cổ gà ( bỏ phần da và mỡ lúc nhỏ ) và cuống họng bò ( cái này nhiều sụn, rất tốt ) ngoài ra bác ra tiệm thuốc mua cho nó gói thuốc phòng đi ngoài, trộn vào thức ăn cho nó ăn, 2 lần là khỏi