• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ mọi người đánh giá giúp

Nhờ các bác đánh giá dúp mấy em này... các bác cứ đánh giá, khen chê thoải mái ... được các bác khen hay chê cho cũng tốt, em xin cám ơn.

cái tên là HÚT không phải ăn hút hay nghiện hút đâu mà là vì chông nó giống chó hútxky chuyên kéo xe trượt tuyết. con này rất nhanh và dai sức, chạy theo xe máy chẳng vấn đề j

cái tên là CỌP. con này giữ như cọp và có cặp mắt cọp vàng khè, trông nhà rất tốt và cực máu cắn nhau. gặp chó nào nó cũng xông vào chiến hết. Thành tích đã đánh bại được một số chó ta và đuổi mấy con béc đểu chạy dài.

cái tên là CÀ RÂY. Tai cụp nhưng rất thính mùi, leo chèo cực giỏi, đã nhiều lần leo từ tầng 2 xuống đất để đuổi chó mèo xung quanh. Con này chạy nhanh kinh khủng, nhìn nó chạy như bọn chó đua. thường thì nó và con HÚT hay chạy lùa mồi cho con CỌP và con HÁN đầu đàn cắn.

còn đây là con đực đầu đàn tên là HÁN (HẢO HÁN Lương SƠn bạc đó ạ). con này chông nhà cũng rất tốt, trầm tính nhưng lì lợm và rất dữ.

Mấy con này đều đẹp nhỉ. Bác có ở HN không? tôi có một em cái vàng lửa nếu bác không chê thì mình làm thông gia nhé ;).
Nhìn cái bếp nhà bác quen quá, hồi trước tôi nhìn ảnh một con chó săn Cà Mau đứng trong cái bếp y hệt của nhà bác.

Chào bác,

Bác nói con chó trong cái bếp là con HÚT hay con CÀ RÂY?

Con CÀ RÂY thì tôi được chủ cũ của nó thông báo là có tí CÀ MAU, chân dài, ngực to, lưng ong, mũi nhỏ mà dài, lưng xẻ rảnh - đúng là MỸ NỮ ;;) ;;) . Nên mới gọi nó là CÀ + RÂY (chó đua rây-hond) cho vui!

Không biết bác quen với cái bếp này ra sao??? Tôi ở .... góc vườn nên không biết mọi người, còn mấy con chó này cũng chưa biết đến HÀ NỘI là sao!

Mấy con này đều đẹp nhỉ. Bác có ở HN không? tôi có một em cái vàng lửa nếu bác không chê thì mình làm thông gia nhé ;).
Nhìn cái bếp nhà bác quen quá, hồi trước tôi nhìn ảnh một con chó săn Cà Mau đứng trong cái bếp y hệt của nhà bác.

Chào bác,

Bác nói con chó trong cái bếp là con HÚT hay con CÀ RÂY?

Con CÀ RÂY thì tôi được chủ cũ của nó thông báo là có tí CÀ MAU, chân dài, ngực to, lưng ong, mũi nhỏ mà dài, lưng xẻ rảnh - đúng là MỸ NỮ ;;) ;;) . Nên mới gọi nó là CÀ + RÂY (chó đua rây-hond) cho vui!

Không biết bác quen với cái bếp này ra sao??? Tôi ở .... góc vườn nên không biết mọi người, còn mấy con chó này cũng chưa biết đến HÀ NỘI là sao!
Là tôi nói con Cả Rây đó. Giờ nhìn lại thì trước đây tôi được xem chính tấm hình này. Bác ở góc vườn thì tôi biết rồi nhưng cái vườn nhà bác nằm ở đâu chứ ? :p

yennhi

Member
Con ảnh 1 long nâu, nứu đen, mũi đen, hình như móng đeo cũng đen luôn thì phải nhìn đã con mắt quá... anh có thể cho thêm xin 500đ ảnh cũa em số 1 nữa đ.c ko...Àh anh có thể cho em biết * góc vườn * cũa anh nằm ở cái xó xỉnh nào :) , nếu gần thì em mò tới chơi đ.c ko ạh ^^! ...!

gnoulal

Member
Bác ốc sên có phải là anh chàng đẹp trai ở hình cuối không? Nếu đúng vậy thì biết "góc vườn" của bác ở đâu rồi.
Công nhận bác có nhiều chó đẹp thật. Con số 1 được mấy tháng rồi vậy bác? Màu nó lạ quá. Dáng nhìn rất thanh thoát gọn gàng.

Heehheee, góc vường nhà tôi ở đâu vậy ta???????? veo-căm bác đến góc vường nhà tui nếu bít đường nha!!! Cho dù vườn nhà tôi thuộc kiển "vườn rộng rào thưa chó đuổi gà" :-bd:-bd :-bd:-bd

Bác ốc sên có phải là anh chàng đẹp trai ở hình cuối không? Nếu đúng vậy thì biết "góc vườn" của bác ở đâu rồi.

Tấm hinh này chụp từ khi rao bán đàn chó con bác ạ! Cũng lâu lâu rồi.

Tôi lấy cái ảnh này vì thời này chông nó còn da dáng MỸ NỮ, chứ giờ thì mấy mặt con rồi, gái có thì mà bác =)) =)) =)) =)) =))

Là tôi nói con Cả Rây đó. Giờ nhìn lại thì trước đây tôi được xem chính tấm hình này. Bác ở góc vườn thì tôi biết rồi nhưng cái vườn nhà bác nằm ở đâu chứ ? :p

Chó của bác công nhận là đẹp, nhưng có lẽ thuần chủng hơn ! Tiếc là vẻ hoang dã và lạnh lùng đã giảm xuống nhiều!

Chó nhà bác rất đẹp!. Tuy nhiên nếu chỉ để nuôi ở góc vườn thì anh em bình luận và đánh giá cũng là chỉ đoán mò cho vui thôi bác ạ. Chúc góc vườn của bác ngày càng đẹp thêm

catsamac

Member
Chó của bác rất đẹp và được nuôi khá bài bản, chế độ dinh dưỡng hợp lý rất đáng học hỏi. Cũng có thể thấy sự đam mê và đầu tư thời gian của bác vào con chó thế nào!

Nhưng nếu trung thực mà nói thì những con chó này đều thiếu không gian vận động hoặc do chủ nhân không chú ý đến điều này để được hoàn chỉnh như "cụ Xoài" về thể hình. Như Tiểu Bá Vương nói là chưa được "ngực sa dạ thắt".

Chi tiết hơn là hệ thống cơ bắp không thể hiện sự mạnh mẽ và khéo léo.

Cám ơn các bác đã nhận xét rất thẳng thắn, dù có phần vẫn hơi nể nang khách sáo - như cái chố em bôi đậm in nghiêng ở dưới. Nói thật nhé, bác catsamac biết quái đâu được là chó của em nuôi thế nào, cho ăn thức ăn tiêu chuẩn một cách điều độ hợp lý hay cho ăn cám lợn vô tội vạ :D :D

Đúng là nuôi trông vườn nên em chẳng quan tâm lắm. Mới cả dạo này em đang hướng tới GSD nên chậm trả lời, xin đại xá, đại xá

Ngực sa dạ thắt thì con CÀ RÂY chắc là cũng ngon đó bác, ít con được như nó lắm.

Còn tại sao em lại chọn những con ngực hẹp hẹp, hơi nông nông, không sâu lắm thì cũng có cái lý của em. Lúc nào rảnh ta lại bàn về chuyện này tiếp!

Cơ bắp chỉ thể hiện được sức mạnh chứ không thể hiện được sự khéo léo. Cứ nhìn anh Mách với anh Đức là biết thôi!

Chó của bác rất đẹp và được nuôi khá bài bản, chế độ dinh dưỡng hợp lý rất đáng học hỏi. Cũng có thể thấy sự đam mê và đầu tư thời gian của bác vào con chó thế nào!

Nhưng nếu trung thực mà nói thì những con chó này đều thiếu không gian vận động hoặc do chủ nhân không chú ý đến điều này để được hoàn chỉnh như "cụ Xoài" về thể hình. Như Tiểu Bá Vương nói là chưa được "ngực sa dạ thắt".

Chi tiết hơn là hệ thống cơ bắp không thể hiện sự mạnh mẽ và khéo léo.

Cám ơn các bác đã nhận xét rất thẳng thắn, dù có phần vẫn hơi nể nang khách sáo - như cái chố em bôi đậm in nghiêng ở dưới. Nói thật nhé, bác catsamac biết quái đâu được là chó của em nuôi thế nào, cho ăn thức ăn tiêu chuẩn một cách điều độ hợp lý hay cho ăn cám lợn vô tội vạ :D :D

Đúng là nuôi trông vườn nên em chẳng quan tâm lắm. Mới cả dạo này em đang hướng tới GSD nên chậm trả lời, xin đại xá, đại xá

Ngực sa dạ thắt thì con CÀ RÂY chắc là cũng ngon đó bác, ít con được như nó lắm.

Còn tại sao em lại chọn những con ngực hẹp hẹp, hơi nông nông, không sâu lắm thì cũng có cái lý của em. Lúc nào rảnh ta lại bàn về chuyện này tiếp!

Cơ bắp chỉ thể hiện được sức mạnh chứ không thể hiện được sự khéo léo. Cứ nhìn anh Mách với anh Đức là biết thôi!
Nói luôn về vụ ngực hẹp đi bác, tôi cũng đang quan tâm đây. Nếu không tiện thì mail cho tôi cũng được. Mà bác check mail đi nhá. Thêm một tí: tôi thấy mấy em chân dài thì thường ngực không sâu được tới kheo chân trước (chả biết tại ngực không sâu hay tại chân dài quá hehe). Mấy em lùn tịt thì ngực sâu dễ òm nhưng hình như ít ai soi cái lỗi lùn.