• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ giúp đỡ - KHẩn cấp !!!!!!!!!!!

anhbob

Member
Tình hình là thằng Kepi nhà em mới bị mất tối qua, có lẽ là đứa nào câu trộm mất rồi. Nhưng hi vọng em nó là mèo lai nên không bị bán cho hàng thịt mèo. Có bạn nào ở gần chợ Bưởi thì cho mình biết phiên chợ vào ngày nào? Nếu có bạn nào nhìn thấy em nó thì làm ơn báo giúp mình với:
Đặc điểm:
- Mèo đực lai Nga, nặng khoảng hơn 2kg, lông trắng, dài nhưng không xù, chỉ có đuôi xù to.
- Mắt hai màu vàng, xanh dương, mặt nhỏ, quanh mặt xù bờm lông như sư tử.
- Trên đầu có một mảng lông to màu xanh xám
Ảnh em nó đây ạ (cái mảng lông vàng trên đầu bây giờ là màu xanh xám đấy ạ):

Rất mong nhận được sự trợ giúp của các bạn trong Hội mèo HN. Nếu bạn nào nhìn thấy em nó ở ngoài hàng bán mèo thì gọi gấp cho mình nhé, số đt của mình: 0982882286, hoặc chị gái mình cũng đc: 0982282286 (hai số này hơi na ná giống nhau ạ) bất kỳ lúc nào cũng được.
Cảm ơn các bạn đã đọc tin.

ttmy2407

Member
Phiên chợ Bưởi thường họp vào những ngày có số 9 bạn ạh: 9; 19; 29. Lịch âm bạn nhé! Ngoài ra thì còn có chợ Mơ, chợ hàng Da cũng có bán mèo.. Chúc bạn tìm lại được bé nhé..
Thân.

hoapt

Member
bạn tham khảo trong này xem :( biết thế này mình cũng đã đi tìm Miu ở đây từ tuần trc, h thì :( mà Miu lại là mèo ta :((
http://www.tathy.com/thanglong/archive/index.php/t-22208.html
Psychedelic04-08-2009, 12:00 PM
Cuối cùng thì em cũng đưa được con Pít đó về nhà. Chia sẻ thông tin để sau này nếu có bác nào gặp phải hoàn cảnh tương tự thì có thể may mắn mà đưa về được.

Đầu tiên ngay lập tức lê la ra các hàng bán chó mèo, ban đầu coi như ngó nghiêng, sau đó lân la hỏi chuyện để xem nguồn hàng bắt trộm đổ về đâu. Nói chung đa số họ đều lạnh nhạt khi mình hỏi về chó mèo bị bắt trộm nhưng cuối cùng cũng truy ra 2 nguồn đổ hàng chính là chợ Bưởi và chợ Hà Đông (khi họp phiên) và trước khi ra đây thì sẽ được găm hàng ở các chợ khu vực trước. Chờ cho đúng phiên họp chợ Bưởi (4, 9, 14, 19, 24, 29 Âm), Hà Đông em không rõ lắm, thì ra tìm, và như em thì tìm thấy ngay. Ở đó chó rất nhiều, mèo thì ít hơn, đa số là mèo con, còn mèo xù nhà em vừa đi qua 3 hàng là thấy lồ lộ một bãi.

Nói chung nếu chó hoặc mèo không phải loại tiềm năng giết thịt, tức là trông vẫn còn xinh xắn hoặc bé quá thì cơ hội sống sót rất cao, nhưng cần nhanh nhanh đi tìm về, không là bị mua mất, chuyển đi mất hoặc đơn giản là chết vì họ chả quan tâm gì đến mấy con đó. Qua gạ chuyện thì con mèo nhà em đã nằm ở chợ Mơ vài ngày.

anhbob

Member
Thông báo với cả nhà tin vui là tối hôm qua Kepi nhà em nó về rồi. Không phải là nó đi chơi đâu ạ, mà chắc chắn là có người gần đó bắt (chắc tại thấy em nó nằm ngoài cổng nên tiện tay ẵm về). Vì trưa hôm qua em bỏ làm về hỏi thăm xung quanh, nên những nhà hàng xóm gần đó họ biết họ bảo thằng đó trả lại đấy ạ. Sợ quá, phải xích luôn vào, không dám thả nữa. Cậu chàng cũng sợ hết hồn một phen.
Trưa qua em cũng lê la ở mấy chợ bán mèo (vì chợ Bười và chợ Mơ chưa đến phiên), tất nhiên là không thấy nhưng lại thấy những chuyện mà muôn đời vẫn vậy, mèo bị bán sống khổ quá. Nhất là ở chợ Hàng Da (chợ tạm í ạ). Mèo ở đó thì hình như không đến nỗi bị bỏ đói, nhưng mà trông bẩn thỉu xơ xác, khổ lắm. Mà đặc biệt em nào cũng quấn người hay sao í, em thò tay vào lồng cái là xông ra hít ngửi, thân thiện lắm. Khổ, nhưng mà em chả dám đứng lâu vì sợ người ta mắng. Bạn nào mà thích nuôi mèo trắng lông xù thì lên đó mà mua, coi như là cứu các em í khỏi chỗ đó luôn.
Dù sao cũng cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ. Sẽ có ảnh của em nó để phục vụ mọi người trong thời gian sớm nhất.

hoapt

Member
bạn ơi, chợ Bưởi, chợ Mơ là ở đâu? ở đó có bán mèo ta lớn rồi ko... mình đi tìm e miu, ko sau này mình sẽ hối hận cả đời...
chợ nào bán mèo????

anhbob

Member
bạn ơi, chợ Bưởi, chợ Mơ là ở đâu? ở đó có bán mèo ta lớn rồi ko... mình đi tìm e miu, ko sau này mình sẽ hối hận cả đời...
chợ nào bán mèo????
Chợ Bưởi thì hình như là ở đoạn gần phía Hoàng Quốc Việt đó, mình không biết chính xác họp ở chỗ nào, bạn thử hỏi mấy bạn trên này đi (có một bạn cho mình biết ngày phiên rồi đó). Còn chợ Mơ thì hiện đang ở đường Kim Ngưu, phiên chợ vào các ngày 2, 7, 12, 17, 22, 27 Âm lịch hàng tháng, nhưng họ chỉ họp vào buổi sáng đến trưa thôi nhé. Chợ họp ở ngay vỉa hè ấy, rất là dễ tìm vì chỉ bán mỗi chó mèo, gà và cây cảnh thôi.
Ngoài ra mình nghe nói còn có chợ Hà Đông, họp ở đâu và bao giờ thì mình cũng không rõ, bạn cứ thử hỏi thăm trên này đi. Thấy bảo đấy cũng là một chợ bán nhiều chó mèo lắm.
Mình rất hi vọng bạn sẽ tìm được mèo nhưng phải thành thật mà nói, mèo nhà bạn là mèo ta, lại to rồi nên khả năng tìm được rất khó. Bởi vì mèo to thường bị bán làm thịt, họ gom nhanh lắm nên sợ không kịp tìm đâu (cái bọn khốn nạn đi ăn thịt mèo). Dù sao mình vẫn mong bạn may mắn, để mình còn có hy vọng cho chính mình.

chợ nào bán mèo????
Chợ Bưởi cứ đi đến ngã 3 phố Hoàng Hoa Thám - Lạc Long Quân - đường Bưởi. Chợ họp vào các ngày 4 và ngày 9 âm lịch là mùng 4, 9, 14, 19, 24, 29.
Chợ Mơ trước đây ở cuối phố Bạch Mai. Ngã 4 phố Bạch Mai – Minh Khai - Đại La - Trương Định. Chợ Mơ họp vào các ngày 2 và 7 âm lịch là mùng 2, 7, 12, 17, 22, 27 nhưng hiện nay chợ Mơ đang xây thành Trung tâm thương mại thì chợ họp tạm ở đường Kim Ngưu.
Chợ Hà Đông họp các ngày 5, 10 âm lịch là mùng 5, 10, 15, 20, 25, 30. Không rõ chợ họp ở phố nào.
Các chợ này đều bán mèo nhưng hình như mèo con là nhiều.

mình ko biet giúp làm sao hết, thôi thì đành chúc cho nó tìm được bình yên và sớm về bên bạn