• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ gửi gắm 2 em mèo lớn trong 4 ngày , Hà Nội , mong các chị giúp .

Mong mọi người giúp đỡ , em sắp đi có việc trong 4 ngày t5,6,7,cn tuần này , nhưng 2 đứa mèo nhà em không có ai cho ăn được . Cả 2 đứa đều lông xù vằn , một đứa ba tư còn một đứa lai Anh dài đều rất ngoan . 2 tuổi , 1 đực một cái .

Nhà em ở hồ Trúc Bạch , xin nhờ ai có thể trông nom giúp 2 em trong 4 ngày em đi , em sẽ chở 2 em đến và gửi thức ăn và nhà ở của 2 em kèm theo .

Cảm ơn mọi người .

reallife

Member
Nhà mình rộng lắm, bạn mang về Bắc Ninh minh nuôi giúp vài hôm, nhà mình lại nhiều chuột nữa.

Hanvet có dịch vụ này bạn ơi, 30k/ngày/con, thức ăn 5-10k/ngày/con. ( ko biết bây giờ đã tăng giá chưa )

mình cần gửi 4 đứa , định nhờ ng quen 2 đứa vẫn chưa đc ,nếu ra ngoài thì (30x4x4)+(10x4x4) = 640 k , tính ra cũng bất hợp lý :( . Nhưng vẫn cảm ơn bạn nhiều , Chích ạ , tớ mong là sau này Chích cần gửi mèo để đi đâu xa , hãy đến với dịch vụ của tớ , 20k một ngày cả thức ăn . :D .

Hinnie

Ơ đấy có phải bé mèo cái mà tớ định gửi mèo con lên nhà ấy cho nó chăm sóc không?

ldhanoi

Member
Ngày trước đã có lần mình để mèo ở nhà 3 ngày mà không làm sao cả. Bạn cho no thật nhiều thức ăn, nước uống, chuẩn bị chỗ đi vs đầy đủ. Mình nghĩ bọn chúng sẽ không sao đâu, chỉ tội khi về bạn sẽ phải dọn dẹp hơi mệt 1 chút thôi. Bạn gửi được thì tốt nhưng có 1 số nhược điểm như là nếu gửi ở dịch vụ thì các bé bị nhốt suốt ngày còn nếu gửi nhà người quen thì sợ các bé lạ nhà mà chạy đi mất thì cũng khổ, khổ cho cả người nhận nuôi nữa. Chúc bạn chọn được cách tốt nhất cho các bé!

mình cần gửi 4 đứa , định nhờ ng quen 2 đứa vẫn chưa đc ,nếu ra ngoài thì (30x4x4)+(10x4x4) = 640 k , tính ra cũng bất hợp lý :( . Nhưng vẫn cảm ơn bạn nhiều , Chích ạ , tớ mong là sau này Chích cần gửi mèo để đi đâu xa , hãy đến với dịch vụ của tớ , 20k một ngày cả thức ăn . :D .
cám ơn HH xinh đẹp :)) =))

---------------------------

@ Hinie : Không bạn ạ , em mèo định gửi cho các bé là em mèo ta , có thể tự chăm sóc mình , tự bắt chuột ăn , hoặc xin ăn , còn lũ phải đem đi gửi thì không tự lo đc .

@ Dlhanoi : Em nghĩ là đem gửi vẫn tốt hơn vì đi những 4 ngày , không yên tâm nổi :( .

@ Chích : Riêng Chích thì 15 nghìn nếu gửi trên 4 con . :)) .

gobymon

Member
2 bé nhớn nhà bạn có nhát không?nhà mình có 1 em mèo Anh con còn nhỏ,k biết có gừ nhau không?kể mà chỉ có 1 em chắc mẹ mình cũng cho đấy

toydog

Member
khuyên bạn nên gởi bà con,gởi người ngòai vì ko phải mèo của mình nên dù có yêu chó mèo đến đâu họ cũng ko chăm tốt được

Chick : Tối tớ lên tàu rồi , vẫn chưa gửi các em đi đâu cả . Có lẽ tớ để ở nhà , thuê người trong nhà cho ăn và trông nom , đồng thời xích hết lại một chỗ :( .

Đinh Tan : Cảm ơn bạn , nhưng tớ nghĩ nuôi 2 con mèo trong khi chưa nuôi bao giờ hoặc hiện không nuôi đứa nào thì nó sẽ là một vấn đề lớn đấy , chúng nó rắc rối lắm bạn ạ .

Toydog : Họ hàng nhà mình toàn người ko ưa mèo , nên mới phải tìm người nào có lòng để gửi . Nhưng giờ đang nghĩ đến việc thuê tiền để ai ở nhà cho ăn hộ , hy vọng là ổn thôi dù mình cũng không tin tưởng lắm :( .

ngudaymuon

Active Member
Chick : Tối tớ lên tàu rồi , vẫn chưa gửi các em đi đâu cả . Có lẽ tớ để ở nhà , thuê người trong nhà cho ăn và trông nom , đồng thời xích hết lại một chỗ :( .

Đinh Tan : Cảm ơn bạn , nhưng tớ nghĩ nuôi 2 con mèo trong khi chưa nuôi bao giờ hoặc hiện không nuôi đứa nào thì nó sẽ là một vấn đề lớn đấy , chúng nó rắc rối lắm bạn ạ .

Toydog : Họ hàng nhà mình toàn người ko ưa mèo , nên mới phải tìm người nào có lòng để gửi . Nhưng giờ đang nghĩ đến việc thuê tiền để ai ở nhà cho ăn hộ , hy vọng là ổn thôi dù mình cũng không tin tưởng lắm :( .
Sao hôm qua chat với chị không hỏi chị xem có chăm được hộ em không? nàh chị rộng, gửi độ ba bốn ngày chắc chị trông được. Cũng đang muốn xem Kít đẹp trai đến độ nào để cho Xù có chồng.:D

Không quen bạn nhưng rất muốn giúp bạn, có điều mình băn khoăn là không biết mèo nhà bạn có thể sẽ hòa thuận với 2 em mèo nhà mình không nữa, vì đều lớn cả rồi.

Không quen bạn nhưng rất muốn giúp bạn, có điều mình băn khoăn là không biết mèo nhà bạn có thể sẽ hòa thuận với 2 em mèo nhà mình không nữa, vì đều lớn cả rồi.
bạn nhiệt tình quá :party::party: topic này lập đc hơn 1 tháng rồi ợ :))

đương nhiên là không sao rồi , cảm ơn lòng tớt của bạn :p , bạn có cần giống mèo 34 , mình sẽ cho bạn miễn phí :p

Purin2011

Member
nhà bạn này nhiều mèo quá nhờ.Thỉnh thoảng mình cũng phải gửi mèo xù sang nhà ông bà để..hút bụi, dọn dẹp..