• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ cả nhà chỉ giúp chỗ bán catsand hiệu Healthies Cat của Úc ạ!

Gemma

Active Member
Tình hình khá là nguy cấp nên nhà Gemma mở topic này cầu cứu cả nhà chỉ giúp chỗ nào trong Sài Gòn còn bán cát vệ sinh của mèo hiệu Healthies Cat nhập khẩu của Úc để mẹ cháu tìm mua. Ở nhà đã quen xài loại này, nhưng nghe ở ngoài chỗ thú y mẹ cháu hay mua bảo là đã đứt hàng và khả năng không nhập khẩu mặt hàng này nữa. Hiện giờ nhà cháu không biết tìm đâu ra loại này, đã chạy tìm một số tiệm Vet lẫn Pet mà không thấy có, toàn thấy hàng Thái với hàng Tàu thôi. :((3:-O

Cả nhà nếu ai ở Sài Gòn mà biết chỗ nào còn bán, làm ơn báo cho mẹ cháu biết với ạ! Ở nhà hết cát để thay cho chúng nó đi rồi, mặc dù đã mua một túi 5 kg Catsand của Thái nhưng bố cháu không chịu dùng loại này, bọn mều đã hàn đầy cả ra trong phòng vệ sinh của chúng nó, hôi không chịu nổi! Xin đa tạ cả nhà đã đọc topic này và có nhã ý giúp đỡ.

Mẹ cháu xin kính báo!
[-O<[-O<[-O<

DiepGem

Member
Loại này lạ quá chị ơi, em đi siêu thị và các cửa hàng cũng nhiều mà chưa thấy bao giờ :( Để em để ý quanh quận 7 xem có không chị nhé.

Gemma

Active Member
À, Diệp ở bên Q.7 hả? Loại cát này có lẽ ít người biết và chỉ bán ở các quận trung tâm. Lúc trước chị thấy ở một số pet shop và siêu thị có, giờ đều bán hết rồi. Loại này nhìn hạt cát giống như hạt xi măng đông cứng đập vụn, to hơn hạt cát của Thái, nó giải quyết mùi lẫn phủ shit của tụi mều rất tốt. Dù sao cũng cảm ơn Diệp đã đọc và lưu ý về topic này :-*:-*:x:x

Gem nhà em chắc dùng hàng Thái hả? Hàng Thái thì mua đâu cũng có, bây giờ thấy có thêm hàng nhập made in China, giá bán cũng bằng hàng Úc trước đây, 85.000 đồng/bịch 5 kg :-o:((3:-O

DiepGem

Member
Em có cho Gem dùng cát thử một vài lần, nhưng mà lần nào đi xong cũng dính cát đầy chân, hạt cát thì rơi vãi khắp nơi nên em không thích lắm. Từ nhỏ Gem đã quen đi quanh lỗ thoát nước, nhà tắm rồi nên em để vậy luôn. Cu cậu xử xong thì em đi dọn hì hì

Gemma

Active Member
Vậy đỡ hao tiền lo vụ shit của chúng nó. Bờm nó không đi lung tung, cả hai chị em Cam, Bánh Mì cũng vậy, bọn nó chỉ đi trong toa lét. Có lúc nó đi ngay lỗ thoát nước, có lúc đi loanh quanh trên nền toa lét. Nhưng bố Bờm vốn sạch sẽ nên không đồng ý cho chúng nó đi bên ngoài chậu shit của nó. Nhưng mấy hôm nay chậu đầy shit không có cát thay nên nó đi tràn hết cả ra ngoài, làm bố Bờm buồn bực lắm mà chả biết làm sao 3:-O:((x-(

yumi

Member
hay mẹ Gemma chuyển sang mua cát hiệu Cat Litter cho bọn chúng nó xài đi :D. Gần nhà em nó bán 1 bao 10 lit là 160k. Chả hiểu 10 lit là khoảng bao nhiêu ký :-/

beheoxinhxan

Active Member
Hôm nay đi ôm về 5 bao :x. Đắt cũng phải ôm, gian thương thừa dịp hết hàng mà lên giá:(. Mai chị nhanh chân đến mua đi nhá, không là em suy nghĩ lại đến ôm hết về đấy:))

beheoxinhxan

Active Member

Gemma

Active Member
Cảm ơn cả nhà đã quan tâm đến chuyện poo pee của các cháu ạ :">3:-O:x

Hôm thứ bảy được tin cấp báo của mẹ Kim nhưng hôm qua bận quá chưa đi khiêng về 5 bao cát Healthie Cat còn lại được. Tuy là gian thương lên giá, nhưng cũng phải bấm bụng mua thôi. Hôm trước mẹ cháu còn mua hộp Healthie Cat cuối cùng bên New Pet Hospital đến 138.000 đồng/hộp :(:)(:)((

Đa tạ cả nhà đã vào giúp đỡ ạ! Bây giờ chỉ còn có nước đi nghía xem ở đâu còn sót hàng thì vơ vét về trước khi bị đẩy giá lên nữa, sắp tới không biết thế nào vì đã thực sự đứt hàng rồi 3:-Ox-(

Gemma

Active Member
Chị đã mua vài lần, bố Bờm không chịu xài loại đó, vẫn còn nguyên một bịch 5 litters ở nhà đây này :((3:-O

yumi

Member
Thế cái Catsan dùng không được à chị, em thấy nó cũng okie mờ :-??
hồi đầu do chưa mua được cát nên em mua tạm 1 gói nhỏ Cat Litter về dùng (ngại khiêng gói to về không có chỗ để). Gói khoảng nửa ký nó chiết từ bao to ra xài thấy ok lắm. Khử mùi tốt, vón cục tốt, dùng xẻng inox đẩy 1 cái là sạch trơn.

Khi dùng hết em chuyển sang mua Catsan thì thấy chất lượng không bằng. Catsan hạt nhỏ hơn, màu đậm hơn, có độ dính và khử mùi không tốt bằng Cat Litter. Em để khay cát trong toilet mà nhặng nó nghe mùi bu vào cơ..hic . 8-x. Cái gói Catsan sắp hết rồi nên chắc em chuyển sang mua Cat Litter nhưng mỗi tội mua 1 lần đau bụng quá. :((

Gemma

Active Member
Nhưng sao lại không chịu huh chị, cát đó có mùi hay là gì chị :-??
Loại của Thái đó phải không em? Bố Bờm thích cái cát của Úc vì nó thân thiện môi trường, hạt to, thấm nước mà không bị đóng cục giống cát Thái. Dùng cát Thái bọn nó vào tè một phát là đóng thành tảng bê tông ở dưới đáy luôn :(:)((

D_P_HOA

Active Member
Loại của Thái đó phải không em? Bố Bờm thích cái cát của Úc vì nó thân thiện môi trường, hạt to, thấm nước mà không bị đóng cục giống cát Thái. Dùng cát Thái bọn nó vào tè một phát là đóng thành tảng bê tông ở dưới đáy luôn :(:)((
Bác mua cat Monmi về dùng thử đi bác :). Nhà em chỉ có mỗi con Mori là dùng cát thôi. Còn hai đứa kia nó chả chịu dùng gì cả :D

bạn thử chộn 2 loại vào cùng 1 chậu xem thử coi. chứ kiểu này VIP quá. yêu mèo thật đấy nhưng lỡ ko có cát úc kia thì...=))=))=))=)) cả nhà sướng

lululubu

Active Member
Em nhớ có cái cát gì của Pháp giá tầm 200k ý, dùng tốt lắm, nếu hết loại của Úc chị có thể mua dùng thử xem sao, đảm bảo là không chán như cat sand đâu. Lâu lâu quên xừ tên rồi mới khổ chứ.

Gemma

Active Member
Bác mua cat Monmi về dùng thử đi bác :). Nhà em chỉ có mỗi con Mori là dùng cát thôi. Còn hai đứa kia nó chả chịu dùng gì cả :D
Em nhớ có cái cát gì của Pháp giá tầm 200k ý, dùng tốt lắm, nếu hết loại của Úc chị có thể mua dùng thử xem sao, đảm bảo là không chán như cat sand đâu. Lâu lâu quên xừ tên rồi mới khổ chứ.
Ở Sài Gòn hình như không có hai loại này. Hôm trước có đọc trên forum nhà mình mọi người nói về cát Monmi, mẹ Gem có search tìm mua trên mạng thì chỉ thấy có ở Hà Nội thôi :(:)(:)((