• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ các cao thủ tư vấn giúp em!

Status
Không mở trả lời sau này.

chubby18

Chú này trình còn non lắm chưa đủ để rửa mặt nhọ cho mấy anh cầm đầu:)) Có chăng cũng chỉ tập tẹo nuôi chó xoá đói giảm nghèo:) Hoặc giả thấy người sang bắt quàng làm họ, chứ mấy anh ý khôn lắm chẳng nhận đệ tử thế này đâu:(( Mai lại bám gót mấy anh đi, nhớ mang theo túi nilon để có khi dùng tới
Trả lời cái thắc mắc trong tài với ông Breeder ra cái con đoạt giải nhất tại SG nó ở đây này.
http://gsdv.vn/forum/showthread.php?t=246
Ông Snnipper trình cũng chỉ đủ bắn tỉa mấy chú vớ vẩn, ngồi trong chăn sợ thì thôi, bỏ cái trò biết thì im thin thít núp trong xó nhà đợi người khác viết ra rồi bới tìm vết đi. VKA với chả VKC cũng chỉ lợi dụng mấy cái show của GSD để FCI họ nhìn ngó tới:) Vớ vẩn:)):)):))
Chú nói đúng lắm, anh không ngờ chú am hiểu thế cơ mà,:nailbitting:. Thôi chú muốn nói gì thì nói anh không thừa hơi nói với chú nữa đâu. Chỉ dặn chú một điều cuối buổi thi anh tặng chú mấy túi nilon.... để chú mang về rồi cùng các chiến hữu của chú dùng làm tư liệu tổ chức phân tích, mổ xẻ, đánh giá rồi từ đó tìm ra phương hướng phát triển GSD thay mấy ông hiện tại đi nhé. Đấy là tư liệu quý giá và là cách tốt nhất dành cho những người như các chú đấy,=))=))=))

Chú nói đúng lắm, anh không ngờ chú am hiểu thế cơ mà,:nailbitting:. Thôi chú muốn nói gì thì nói anh không thừa hơi nói với chú nữa đâu. Chỉ dặn chú một điều cuối buổi thi anh tặng chú mấy túi nilon.... để chú mang về rồi cùng các chiến hữu của chú dùng làm tư liệu tổ chức phân tích, mổ xẻ, đánh giá rồi từ đó tìm ra phương hướng phát triển GSD thay mấy ông hiện tại đi nhé. Đấy là tư liệu quý giá và là cách tốt nhất dành cho những người như các chú đấy,=))=))=))
Đây là cách bạn phản biện đấy sao? Tôi là người khách quan trong chuyện này và tôi thấy bạn đang đuối lý lẫn cay cú đó.

thinh_sg

Member
Wow, càng đọc càng thấy ly kỳ thần bí .... không thua gì truyện kiếm hiệp .

Nhưng cái quan trọng là luật lệ của tổ chức này (WUSV) có cho phép họ làm như vậy hay không ? ở bên Đức giám khảo cũng có quyền chấm chó của mình nhân giống ra hay không ?

Còn cái vụ VKA lợi dụng mấy con GSD để FCI ngó tới thì hình như vô lý, VKA là hiệp hội cấp quốc gia, nhiệm vụ chính của họ là lập gia phả cho chó ở VN (record stud book), vì vậy họ sẽ quan tâm tới thi chó đẹp mà thôi, tất cả các nước khác cũng vậy, vì schutzhund chỉ xử dụng cho vài giống chó nên không quan trọng bằng confirmation dog show, ở rất nhiều nước Schutzhund club là những CLB hoàn toàn độc lập và riêng biệt với hiệp hội chó giống quốc gia . FCI nếu có nhìn vô thì sẽ nhìn vô mấy cái cuộc thi chó đẹp chứ không phải mấy cuộc thi schutzhund .
Chào anh Neapolitan !
Lâu quá mới thấy anh trở lại, em cũng xin gởi đến anh thêm một chút thông tin, trọng tài hiện tại là PCT WUSV được SV cử đến để chấm thi lần này, và ông ấy chẳng liên quan gì đến con comet cả, theo anh thì ông ấy có đủ uy tín và kinh nghiệm để chấm thi lần này không anh ?! con chuyện mọi người nói là miêng thế gian mà.
Chúc anh và gia đình nhiều sức khoẻ và thành đạt.

Neapolitan

Active Member
Chào anh Neapolitan !
Lâu quá mới thấy anh trở lại, em cũng xin gởi đến anh thêm một chút thông tin, trọng tài hiện tại là PCT WUSV được SV cử đến để chấm thi lần này, và ông ấy chẳng liên quan gì đến con comet cả, theo anh thì ông ấy có đủ uy tín và kinh nghiệm để chấm thi lần này không anh ?! con chuyện mọi người nói là miêng thế gian mà.
Chúc anh và gia đình nhiều sức khoẻ và thành đạt.
Trước hết xin nói thêm 1 lần nữa với bà con là tui không có hứng thú tới mấy chuyện phe phái đang tranh luận, mà tui chỉ tìm hiểu về luật của dog show này thôi, tại ở Canada không có loại show này . Vì vậy cả 2 bên đừng có tưởng tui là phe địch mà đục tui , tội nghiệp lắm .

--------------------------
Chào Thịnh, anh đâu có nói ông nào không đủ tư cách hay đủ tư cách đâu, đã đại diện cho 1 hiệp hội chó lớn tới chấm thi thì tư cách dư thừa chứ nói chi tới đủ . Cái anh thắc mắc là luật của hội này có cho giám khảo chấm con chó của mình nhân giống ra hay không, nếu có thì đó là luật cua họ như vậy, đâu có gì sai phạm đâu .

Ngay từ đầu anh đã hỏi đi hỏi lại là điều mà Canhcup nói có đúng hay không ?

tieuphu

koec

Thông báo tin vui với các Bác koec của em hôm qua xuất sắc đánh bại rất nhiều đối thủ để cùng chủ "giật" giải VA2 GSD toàn quốc 2010 trong nhóm chó đực từ 2-6 năm tuổi:-":-":-"
Việc chú Ko ẹc của em đạt giải nằm trong lộ trình của em, mà nằm trong nhóm chó trưởng thành (không phải nhóm già các bác nhé :)):)):))) .Các bác thấy em có tài không ?:-bd:-bd:-bd.
Cám ơn các bác đã nhiệt tình tham gia tư vấn hộ em .:beer

thinh_sg

Member
Thông báo tin vui với các Bác koec của em hôm qua xuất sắc đánh bại rất nhiều đối thủ để cùng chủ "giật" giải VA2 GSD toàn quốc 2010 trong nhóm chó đực từ 2-6 năm tuổi:-":-":-"
Việc chú Ko ẹc của em đạt giải nằm trong lộ trình của em, mà nằm trong nhóm chó trưởng thành (không phải nhóm già các bác nhé :)):)):))) .Các bác thấy em có tài không ?:-bd:-bd:-bd.
Chúc mừng bác...................... !!!!!!

Chào chú!

Haaa...ha...ha...a....a...!=)).......=))......=)) Đọc bài của chú anh không nhịn được cười=))=))=)).(chưa biết tuổi nhưng cứ gọi là chú cho nó vần với chữ "tiều phu").
Hoá ra chú cũng có óc hài hước................ra phết=)).
Anh cũng có tư vấn nên xin cứ nhận của chú lời cảm ơn chú nhé:)):)):)).Còn cái câu hỏi của chú thì anh....đang suy nghĩ:thingking::thingking::thingking:.Vậy là kết cục của TOPIC cho đến ngày hôm nay cũng đã có thêm phần hài hước,chẳng bù cho mấy bữa trước mọi người cứ đao to ...búa lớn với nhau thấy mà ngán^:)^.
Xin chúc ................mừng.............chú đã"giật" giải:beer:beer:beer=))=))=))

BIENSANG

Cái anh neapolitan hỏi có khó gì mà không ai trả lời dậy?
Vào việt nam cứ áp dụng hai từ " ĐẶC MIỄN " là làm được hế t . Sai thành đúng , Đen thành trắng , đ ít thành đầu , Trọng tài thành thư ký[ :p:p:p:p

Thứ ký nhá các bác:(:)(:)(:)((

Nguồn GSDV
Cái anh thắc mắc là luật của hội này có cho giám khảo chấm con chó của mình nhân giống ra hay không, nếu có thì đó là luật cua họ như vậy, đâu có gì sai phạm đâu .

Ngay từ đầu anh đã hỏi đi hỏi lại là điều mà Canhcup nói có đúng hay không ?
P/s : theo thông tin hành lang trọng tài sắp được thông báo thành thư ký cho nó hợp lệ rồi các bác nhá =))=))=))

Neapolitan

Active Member
Cái anh neapolitan hỏi có khó gì mà không ai trả lời dậy?
Vào việt nam cứ áp dụng hai từ " ĐẶC MIỄN " là làm được hế t . Sai thành đúng , Đen thành trắng , đ ít thành đầu , Trọng tài thành thư ký[ :p:p:p:p

P/s : theo thông tin hành lang trọng tài sắp được thông báo thành thư ký cho nó hợp lệ rồi các bác nhá =))=))=))
Vẫn không hiểu, có ai trả lời 1 cách nghiêm túc vấn đề này để tui hoc hỏi thêm thể lệ thi của WUSV không vậy ?

tieuphu

Xin các bác tư vấn tiếp...........

xin thông báo với các bác một tin buồn:Cụ koec nhà em từ hôm đi thi về đến nay bỗng dưng lăn ra ốm sắp gần đất xa trời(có thể do hôm đi thi em cho cụ sử dụng DOPING nhiều quá)nói thật với các bác chứ cụ koec nhà em nếu không sử dụng DOPING thì bò còn chẳng được chứ đừng nói là đi,chạy,cắn ,sủa.
điều làm cho em buồn nữa là từ lúc cụ koec nhà em bị ốm nàng balon cũng vì thương nhớ mà ốm theo các bác ạ(dù gì thì cũng lấy nhau đã gần cả năm trời,mặc dù chưa có được một mụn con nào xuất xưởng)có lẽ do cụ koec nhà em già quá nên mấy con nòng nọc nó bị đứt đuôi hết các bác ạ.
Em viết ra đây là để mong có bábc nào tài giỏi vào tư vấn giúp em bán cụ koec nhà em cho ai đó.các bác nhớ nói là cụ ấy vừa "giật "được một giải trong cuộc thi chó vừa rồi các bác nhé(còn "giật"của ai thì em chả dại gi mà nói các bác ạ)
Nhân đây em cũng rao bán luôn nàng balon các bác nhé(vì em nó chẳng chịu đẻ các bác ạ)
TKS các bác đã tư vấn giúp em.Em xin hậu tạ thật lớn cho bác nào có công giúp em bán được cụ koec nhà em cho thiên hạ

tieuphu

Vẫn không hiểu, có ai trả lời 1 cách nghiêm túc vấn đề này để tui hoc hỏi thêm thể lệ thi của WUSV không vậy ?
Cái bác neapolitan này! người ta đã giải thích cho thế mà còn chưa hiểu.
cái xứ sở khe nờ đờ của bác làm gì có cái phong trào GSD mạnh như ở nơi đây,nếu thật sự muốn tìm hiểu thì khi hiểu rồi bác sẽ càng không thể hiểu nổi đâu bác ạ.Thôi bác đừng tìm hiểu nữa bác nhé!em thấy tội cho bác có cái điều không thể hiểu nổi mà bác cứ lăn vào tìm hiểu chi cho mệt.

tieuphu

Chào các bác! vì topic về lịc phát sóng đã khoá nên tieu phu tôi xin mượn đất bên này để giãi bày cùng các bác đôi điều:
Các bác cớ sao cứ vội đổ lỗi cho cái chú tuantu cvkia vì dù sao chú ta cũng là nạn nhân của cái con virut do bác Trung acmilan"đáng kính"của chúng ta mang về từ trời ÂU.
Xin các bác hãy đọc tin nhắn nhé:"................bạn vào xem và báo tin cho bạn bè........(TRUNG-AC)..."
Vậy là cái con virut ấy cứ lan truyền....lan truyền và ....lan truyền.
Tiêuphu tôi chưa thể thống kê được số lượng nạn nhân của nó nhưng xin nói với các bạn một điều:
-Trong khi các bác đang xúmvào đổ tội cho cái chú tuantu cv xấu số kia thì kẻ tạo ra cái con virut tai hại đó đang tung tăng trên hè phố hay đang ngồi ở một nơi sang trọng nào đó mà=))nhìn các chú các anh đấu đá và tranh giành lẽ phải:thingking::yawn:.
-Nói đến đây lại nhớ đên chuyện GSD COMET mới ngày nào mà bút viết vãn còn chưa ráo mực-Lại là chú Hoà-trại lim đúng ra nhận lãnh.
Tieuphu tôi trộm nghĩ con người này làm gì mà có thể dễ dàng thay đổi càn khônđến như vậy????Nếu không phải là uy lực của đồng tiền????nếu không phải lá sự làm xiếc của chiếc lưỡi kỳ diệu???? thì con người của bác Trung acmilan đáng kính phải lên xem lại các bác ạ.

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
Tiêuphu nay!!!!! đôi điều muốn nói với tiêuphu đừng lôi tôi vào những cuôc nói xấu nhau tên dd. nếu bạn thực sự có tài và tình đoàn kết hãy bỏ qua mọi chuyện và sắn tay vào xây dựng một GSDV tốt đẹp hơn .chứ đừng lam những trò nói xấu nhau trên Diễn đàn.tôi sai đến đâu tôi chịu trach nhiệm đến đó.chì vì tôi quá bận lên có thiếu sót không phản hồi kịp để anh em hiểu lầm .sau đó đã có bác Hoa (hùng vương) đinh chinh rồi sao ban lại cứ moi moc ra vây?nếu bạn cảm thấy bức xúc .thì có thể liên lạc trực tiếp nói cho ngay thảng con đưng làm như thế(đời người ai lại lam như vây) hay là ban cố tinh phá để gây mất đoàn kết trong nội bộ của GSD viêt nam????????????còn bạn thấy cần thiêt tôi sẽ tới gặp cậu để tâm sự đôi lời.Và tôi xin nói lại hay quên truyện trọc phá nay đi .chúc tieuphu mạnh khoe .Trần Tuấn Tú dd 01678723489

Thanh_arch

Member
Thật ra em cũng không định tham gia vào cái topic này, nhưng thật tình là em cũng không chịu nổi cách các bác nói chuyện chửi bới lẫn nhau.
Phanh phui sự thật trong mọi lĩnh vực là điều cần thiết, nhưng để phanh phui thì có cần phải có những lời lẽ nhục mạ nhau không? Tham gia lâu trên 4rum thì chúng ta thừa biết đâu là nick thật và đâu là nick ảo mà, vậy những níck thật có cho thêm vàng thì những nick ảo cũng chẳng bgiờ dám gặp mặt bởi vì nếu dám găp thì đâu cần làm nick ảo?
Dựa vào những kiến thức và các thông tin về các chú GSD của bác TrungAC thì nếu tinh ý, chúng ta cũng có thể khoanh vùng những con người trong diện nghi vấn. Vì vậy sự thắc mắc về người sử dụng nick ảo là không cần thiết.
Các anh em có tâm huyết với GSD thì nhiều, nhưng tâm-trí-lực đều chưa đủ mạnh để đứng lên lãnh đạo theo đúng cách, vì vậy phải dựa vào 1 đấng cao hơn. Và đứng về lĩnh vực phát triển nói chung thì cần phải cảm ơn người đó. Nhưng nếu người đó sử dụng những chiêu bài nhằm mị dân thì không nên và tôi muốn chính con người đó lên tiếng trả lời anh em cho nó ra dáng đầu tàu.
Mặt khác cũng rất đáng cảm ơn những bác nick ảo kia, cũng vì muốn phong trào GSD đi lên theo đúng nghĩa nên làm như vậy. Nhưng cách làm này cũng ko có gì là tốt đẹp, vì nhiều người sẽ nghĩ là tiểu nhân, thọc gậy bánh xe,....
Thôi kết thúc đươc rồi đấy, ai hiểu thì cũng hiểu rồi, ai chưa hiểu thì đừng tìm hiểu.

T-Rex

Member
Chào các bác! vì topic về lịc phát sóng đã khoá nên tieu phu tôi xin mượn đất bên này để giãi bày cùng các bác đôi điều:
Các bác cớ sao cứ vội đổ lỗi cho cái chú tuantu cvkia vì dù sao chú ta cũng là nạn nhân của cái con virut do bác Trung acmilan"đáng kính"của chúng ta mang về từ trời ÂU.
Xin các bác hãy đọc tin nhắn nhé:"................bạn vào xem và báo tin cho bạn bè........(TRUNG-AC)..."
Vậy là cái con virut ấy cứ lan truyền....lan truyền và ....lan truyền.
Tiêuphu tôi chưa thể thống kê được số lượng nạn nhân của nó nhưng xin nói với các bạn một điều:
-Trong khi các bác đang xúmvào đổ tội cho cái chú tuantu cv xấu số kia thì kẻ tạo ra cái con virut tai hại đó đang tung tăng trên hè phố hay đang ngồi ở một nơi sang trọng nào đó mà=))nhìn các chú các anh đấu đá và tranh giành lẽ phải:thingking::yawn:.
-Nói đến đây lại nhớ đên chuyện GSD COMET mới ngày nào mà bút viết vãn còn chưa ráo mực-Lại là chú Hoà-trại lim đúng ra nhận lãnh.
Tieuphu tôi trộm nghĩ con người này làm gì mà có thể dễ dàng thay đổi càn khônđến như vậy????Nếu không phải là uy lực của đồng tiền????nếu không phải lá sự làm xiếc của chiếc lưỡi kỳ diệu???? thì con người của bác Trung acmilan đáng kính phải lên xem lại các bác ạ.
Tiêuphu nay!!!!! đôi điều muốn nói với tiêuphu đừng lôi tôi vào những cuôc nói xấu nhau tên dd. nếu bạn thực sự có tài và tình đoàn kết hãy bỏ qua mọi chuyện và sắn tay vào xây dựng một GSDV tốt đẹp hơn .chứ đừng lam những trò nói xấu nhau trên Diễn đàn.tôi sai đến đâu tôi chịu trach nhiệm đến đó.chì vì tôi quá bận lên có thiếu sót không phản hồi kịp để anh em hiểu lầm .sau đó đã có bác Hoa (hùng vương) đinh chinh rồi sao ban lại cứ moi moc ra vây?nếu bạn cảm thấy bức xúc .thì có thể liên lạc trực tiếp nói cho ngay thảng con đưng làm như thế(đời người ai lại lam như vây) hay là ban cố tinh phá để gây mất đoàn kết trong nội bộ của GSD viêt nam????????????còn bạn thấy cần thiêt tôi sẽ tới gặp cậu để tâm sự đôi lời.Và tôi xin nói lại hay quên truyện trọc phá nay đi .chúc tieuphu mạnh khoe .Trần Tuấn Tú dd 01678723489
Ông tieu phu có giỏi thì ra đối diện với chú Tuấntu CV đi, hay là lại chay lên rừng để đốn củi rồi.

tieuphu

Chào Anh!Thật sự tôi không nói xấu ai mà chỉ nói tất cả cái gì là sự thật,với bạn thì không có gì để mà bức xúc cả ,Tôi cũng không bao giờ có ý định làm ảnh hưởng đến GSDV......thế nhé!
Thật sự nói chuyện với anh tôi không có hứng nên chuyện gặp gỡ hay hẹn hò mong anh thứ lỗi.Xin chúc anh sức khoẻ!

tieuphu

Thật ra em cũng không định tham gia vào cái topic này, nhưng thật tình là em cũng không chịu nổi cách các bác nói chuyện chửi bới lẫn nhau.
Phanh phui sự thật trong mọi lĩnh vực là điều cần thiết, nhưng để phanh phui thì có cần phải có những lời lẽ nhục mạ nhau không? Tham gia lâu trên 4rum thì chúng ta thừa biết đâu là nick thật và đâu là nick ảo mà, vậy những níck thật có cho thêm vàng thì những nick ảo cũng chẳng bgiờ dám gặp mặt bởi vì nếu dám găp thì đâu cần làm nick ảo?
Dựa vào những kiến thức và các thông tin về các chú GSD của bác TrungAC thì nếu tinh ý, chúng ta cũng có thể khoanh vùng những con người trong diện nghi vấn. Vì vậy sự thắc mắc về người sử dụng nick ảo là không cần thiết.
Các anh em có tâm huyết với GSD thì nhiều, nhưng tâm-trí-lực đều chưa đủ mạnh để đứng lên lãnh đạo theo đúng cách, vì vậy phải dựa vào 1 đấng cao hơn. Và đứng về lĩnh vực phát triển nói chung thì cần phải cảm ơn người đó. Nhưng nếu người đó sử dụng những chiêu bài nhằm mị dân thì không nên và tôi muốn chính con người đó lên tiếng trả lời anh em cho nó ra dáng đầu tàu.
Mặt khác cũng rất đáng cảm ơn những bác nick ảo kia, cũng vì muốn phong trào GSD đi lên theo đúng nghĩa nên làm như vậy. Nhưng cách làm này cũng ko có gì là tốt đẹp, vì nhiều người sẽ nghĩ là tiểu nhân, thọc gậy bánh xe,....
Thôi kết thúc đươc rồi đấy, ai hiểu thì cũng hiểu rồi, ai chưa hiểu thì đừng tìm hiểu.
Bác này thì được mỗi cái nói.... đúng:))Khó có ai được như Bác dám nói lên cái điều mình đang nghĩ,người như Bác đáng để tieuphu tôi phải suy nghĩ và các chú khác noi theo,có lẽ sẽ làm theo lời Bác em tạm gác búa.Vậy bác nhé!

tieuphu

Ông tieu phu có giỏi thì ra đối diện với chú Tuấntu CV đi, hay là lại chay lên rừng để đốn củi rồi.
Ha...ha..ha...!Chào chú!Anh đã định gác búa rồi lại thấy chú vào trêu trọc:angry:
Hoá ra chú cũng thích anh đốn... nhỉ=D>=D>=D>
Chắc chú không biết là anh biết chú là ai nhỉ:-@:-@:-@
Thôi thì anh trả lời chú thế này:Anh chỉ đốn những cây mọc không ra hàng ra lối,những cây sống nhờ và sống ký gửi vào những cây khác,những cây chẳng đem lại lợi ích gì cho cánh rừng GSD mới đâm chồi nảy lộc và nó chỉ biết hút các chất dinh dưỡng của các cây khác mà thôi.Nếu chú muốn lần này anh sẽ đốn cho ra trò và anh sẽ đốn cái cây đang mọc chẳng ra hàng ra lối kia chú nhé.Cái cây đấy đang ăn hại mảnh đất GSDVN đấy chú ạ.Sợ rồi lúc ấy chú lại chết theo vì chú là cái nhánh tầm gửi mọc ra từ cái cây vô dụng kia.Vậy chú nhé

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Chào các bạn đang theo dõi topic này,

Hôm nay ngày nghỉ cuối tuần, tôi có đọc 1 số bài viết trên topic này,nay tôi xin có ý kiến sau :

1./ Về việc liên quan thông tin GSD Comet Vom Modithor :

a./Sự việc Mr. Hòa_ Peogeut & M trong quá trình tập hợp danh sách có viết nhầm trên mạng năm sinh của GSD Comet,đã được Hoà điều chỉnh lại và nêu khi viết lại đã có sơ xuất này.
Tôi xin nói thêm : theo qui định cuộc thi, các GSD đăng ký thi nếu có Pedigree gốc thì phải nộp cho bộ phận giám sát nước ngoài kiểm tra trước khi vào thi,vì vậy những sai sót nếu có sẽ được xác nhận lại.Việc quản lý thông tin này của CLB GSDV theo phần mềm dữ liệu của Hiệp hội chó Berger Đức SV. Trường hợp GSD Comet đã có trong phần mềm data base của SV nên không ai có thể thay đổi được.

b./ Về tuổi và điều kiện GSD Comet dự thi : Trọng tài quốc tế ông Laike,phó chủ tịch hiệp hội berger thế giới WUSV khi chấm thi tại TP HCM ngày 03/01/2010 đã đồng ý cho GSD Weiko của Mr. Chính dự thi nhóm VA. Vì vậy ngày 10/01/2010 tại Hà Nội, con GSD Weiko và Comet đều có thể được thi trong nhóm VA do cùng sinh năm 2003 và có các chứng chỉ SchH, a, HD.

Mục đích thi của Comet :
- tăng số lượng GSD nhóm thi VA để góp phần là cơ sở WUSV xét các thang điểm tiêu chuẩn kết nạp VN vào là thành viên của WUSV trong năm 2010. Đây là dịp Comet có điều kiện thể hiện đúng mình và khách quan trước ban giám khảo và công chúng.
- Trước thời gian thi GSD show có nhiều dư luận trên diễn đàn VP đưa các thông tin sai, nếu Comet không đi thi thì có thể tiếp tục nhiều thông tin sai lệch hơn.

Kết quả cuộc thi :

- Tất cả các chủ GSD tham gia thi nhóm VA ( bao gồm đực, cái gồm 14 GSD thi VA ) tại TP HCM và Hà Nội đều hài lòng với kết quả thi và có chung nhận xét : trọng tài quốc tế đánh giá nghiêm túc, kinh nghiệm,khách quan, chính xác và công bằng.
Các ưu,khuyết,lý do đoạt thành tích của từng GSD đều được trọng tài quốc tế nêu công khai qua hệ thống âm thanh của cuộc thi.

- Cá nhân tôi : việc con Comet đi thi ( hay không thi ), được giải ( hay không được giải ) hoàn toàn không quan trọng. Comet là chú GSD đã từng đoạt giải SG 56 của thế giới năm 2004, có không dưới 12 cup hạng SG,V tại các cuộc thi ở Đức, đàn con của Comet có những con đoạt giải cao của thế giới...thì tại sao phải bận tâm nhiều về kết quả thi Comet tại VN. GSD Comet hiện đang sống cùng gia đình tôi,mạnh khoẻ,được tập luyện vận động thường xuyên,trại PDF đang chờ đợi đàn con của Comet và ...Comet vẫn tiếp tục tham gia các cuộc chơi thời gian tới.

2./ Trại PDF chỉ đưa 01 GSD là Comet Von Modithor tham dự GSD show ngày 10/01/2010.

3./ Về sự cố thông tin nhầm kênh truyền hình phát sóng GSD show ngày 12/01/2010 :

Trưa hôm đó tôi nhận được điện thoại từ đài truyền hình TW báo tin VTV3 sẽ phát sóng về cuộc thi, tôi có thông báo qua tin nhắn tới mọi người.Đồng thời Mr. Tú_CV gửi thông tin lên mạng VP. Đến 18h35,đài TH TW gọi điện lại xin lỗi về việc thông tin nhầm kênh phát sóng,chính xác là VCTV3..chúng tôi đã vội thông tin xin lỗi tới những người xem có thể,kết quả là có một số người đã kịp xem chương trình trên VCTV3 và có thể xem phát lại vào lúc 23h20 cùng ngày.Lỗi là của đài truyền hình, tuy nhiên chúng tôi có rút kinh nghiệm và tôi nhận trách nhiệm chính về việc này.

4./ Về cuộc thi GSD show 2010 :

- Xin để cho các thành viên CLB GSDVN và những người yêu thích giống GSD này đánh giá .
- Cá nhân tôi vui và thanh thản vì đã được đóng góp 1 phần nhỏ vào cuộc thi mà chơi này.
- Đây là lần đầu tiên tổ chức, có sự tham gia của trọng tài chuyên nghiệp quốc tế,kinh phí hạn hẹp,địa điểm ở xa trung tâm, nhờ C32 Bộ Công an giúp đỡ, thời gian gấp gáp,công việc cuối năm rất bận rộn... chắc chắn có những thiếu sót, BTC và CLB GSDVN sẽ rút kinh nghiệp và mong các bạn thông cảm.
- Tôi cũng luôn xác định,chơi GSD tại VN nhiều năm nay khá phức tạp và nhạy cảm. Đặc biệt trong giai đoạn mong chuyển sang hướng chuyên nghiệp và tuân thủ tiêu chuẩn quốc tế.Đâu đó có có ai đó không hài lòng về những việc làm của mình thì đó là điều tất nhiên thôi.Tôi sẵn sàng gặp hoặc trao đổi với những người góp ý,thậm chí chỉ trích tôi mạnh mẽ để trao đổi hiểu nhau hơn. Còn nếu tôi chỉ biết họ qua những nick ảo trên mạng thì làm sao có thể chia sẻ được ?
- Đối với tôi, chơi GSD nói riêng và 1 vài giống chó khác nói chung vì sự yêu thích và muốn thư giãn, có thêm bạn bè. Mọi danh hiệu ( nếu có ) rồi sẽ nhanh chóng qua đi. Sau các dog show này, BCH CLB GSDVN sẽ họp tổng kết, tôi mong muốn được trao lại nhiệm vụ tới 1 bạn trẻ khác.Sẽ thú vị và dễ chịu hơn mình được tham gia cuộc chơi với tư cách là 1 thành viên bình thường, để mình có nhiều thời gian hơn cho công việc và các sinh hoạt khác trong cuộc sống.

5./ Về Ban quản trị Viet pet :

- Chỉ còn khoảng 2 tuần nữa CLB GSDVN hết thời hạn thuê Box trên diễn đàn VP. Câu lạc bộ GSDVN sẽ trở về với trang web : www.gsdv.vn để tập trung nhiều hơn cho phong trào, chuyên môn với giống GSD. Qua đây, tôi xin cảm ơn BQT VP thời gian qua đã tạo điều kiện ủng hộ và hỗ trợ với CLB GSD VN.

- Cá nhân tôi sẽ tiếp tục thuê box '' Trại chó giống PDF '' như từ những ngày ban đầu, với mong muốn tiếp tục giới thiệu với các thành viên và bạn đọc về 1 số giống chó tôi đang nuôi.Tôi sẽ hạn chế tối đa tham gia tranh luận các chuyên mục khác trên đàn. VP đã gắn bó với tôi vài năm nay,tôi sẽ rất vui nếu được đóng góp,tham gia các hoạt động thực tế như offline, giao lưu thực với các bạn bè ngoài đời.

- Về sự tồn tại của topic này đã nhiều ngày nay : đã có nhiều bài viết gây mâu thuẫn, sai sự thật,vi phạm nội qui DĐVP, mặc dù đã có nhiều thành viên gắn bó DĐ đề nghị '' dừng '' topic tránh hiểu sai cá nhân hoặc ảnh hưởng uy tín DĐVP.. nhưng không rõ vì lý do gì đến nay topic tồn tại và gây tranh cãi quá xa nội dung như vậy.Tôi không có ý kiến nên dừng ( hoặc để ) topic này vì đó là quyền của BQT VP.

Nhân ngày nghỉ cuối tuần, tôi nghĩ đâu viết đó, bài viết hơi dài. Xin cảm ơn các bạn đã dành thời gian đọc.

Đặng Trung ( Trung AC )
điện thoại : 091.337. 6868

Status
Không mở trả lời sau này.