• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ các cao thủ tư vấn giúp em!

Status
Không mở trả lời sau này.

Minh_Đức

Ban tổ chức chỉ căn cứ theo pedigree phải không bác thing_sg :)):)):)):))=))=)) Vậy con chó già nhà bác TrungAC các bác lấy thông tin theo pedigree nào ạ:((

@ bác thinh_sg : Chưa thi, mới đăng ký mà đã gian lận rồi ai tin được:D:D:D:D:D

Chào bác tieuphu !
Một thành viên mới của diễn đàn vietpet, qua lời văn của bác mình nghĩ bác là một người rất đam mê với GSD, và có cái tâm rất cao thượng, nếu bác không ngại thì xin mời bác đến với dogshow lần đầu tiên được tổ chức tại VN, để mọi người được chiêm ngưỡng con koec của bác, nếu bác thật sự sở hữu em gsd đẹp thì nên về kiểm tra chính xác lại giấy pedigree để xem có chính xác nó sinh năm 2003 hay không ?! Vì ban tổ chức chỉ căn cứ theo giấy pedigree chứ đâu căn cứ vào lời khai của bác đâu mà lo.
PS: Định gởi bài viết thì mình tình cờ nhìn lại mấy cái này :D :)) =)) :D =))=))=)) nó quen quen, có ai nhận ra nó thường xuất hiện ở đâu không nhỉ ?!

Em chỉ cần lý thuyết và tài ăn nói là em có thể lấy "thiên hạ"rồi Bác ạ!

Bác ạ!Koec và balon của em có già và đi không nổi em cũng đem đi thi các Bác ạ!:))
Các Bác tiếp tục tư vấn giúp em nhé!thank[/QUOTE]

Chào Bạn !
Hình như cái Nick của Bạn chưa đúng lắm ! phải là Hạ Cờ Tây mới chính xác !
kẻ bội bạc này thì thật hết biết !Than ôi !

thinh_sg

Member
Ban tổ chức chỉ căn cứ theo pedigree phải không bác thing_sg :)):)):)):))=))=)) Vậy con chó già nhà bác TrungAC các bác lấy thông tin theo pedigree nào ạ:((

@ bác thinh_sg : Chưa thi, mới đăng ký mà đã gian lận rồi ai tin được:D:D:D:D:D
Ủa sao kỳ vậy ta ! Tự nhiên mình đang nghĩ đến con koec của bác tieuphu mà, sao bây giờ lại nêu tên bác TrungAC trong này, con chó già của bác TrungAC là con nào ?! bác cứ nói cụ thể tên thì mình có thể trích dẫn thông tin cụ thể nếu mình biết chính xác về nó. Còn cuộc thi lần này có sự tham gia của trong tài SV là hiện là phó chủ tịch WUSV nên BTC chắc chắn là sẽ làm đúng theo quy định của SV nếu vượt quá tuổi sẽ bị loại bác yên chí đi nha !

@ Minh_Đức : Mình vẫn chưa nhìn thấy tên chú chó koec của bác tieuphu trong danh sách đăng ký dự thi nên không thể nói là bác ấy gian lận được.
Cảm ơn bác đã góp ý cho BTC làm việc được tốt hơn.

my_lucky

Active Member
ka ka !

Bác minh_đức này lạ nhỉ, chủ topic là bác tiều phu, đang nói về cún nhà bác tiều phu sao tự dưng bác lại nhảy ngay sang nhà bác Trung AC thế.Mà dù nhà bác Trung AC có bao nhiêu con chó già hay chó trẻ thì cũng kệ bác ý chứ nhỉ ??? Em thì em chẳng quan tâm chó già hay không già, vì khi đi thi đã có ban giám khảo lo vụ đó.Em chỉ thích tập đánh giá theo tiêu chuẩn thế giới xem con nào đẹp hơn con nào thôi....ka ka!:-bd

BIENSANG

Em chỉ cần lý thuyết và tài ăn nói là em có thể lấy "thiên hạ"rồi Bác ạ!

Bác ạ!Koec và balon của em có già và đi không nổi em cũng đem đi thi các Bác ạ!:))
Các Bác tiếp tục tư vấn giúp em nhé!thank
Chào Bạn !
Hình như cái Nick của Bạn chưa đúng lắm ! phải là Hạ Cờ Tây mới chính xác !
kẻ bội bạc này thì thật hết biết !Than ôi ![/QUOTE]
kẻ bội bạc?bác này kô chịu soi lại lại mình?????:)):)):)):))
ai mở đường cho các bác đi những ngày các bác mới chập chửng tập đi để các bác "ăn cháo đá bát "thế????:)):)):)):)):)):)):))

BIENSANG

Ủa sao kỳ vậy ta ! Tự nhiên mình đang nghĩ đến con koec của bác tieuphu mà, sao bây giờ lại nêu tên bác TrungAC trong này, con chó già của bác TrungAC là con nào ?! bác cứ nói cụ thể tên thì mình có thể trích dẫn thông tin cụ thể nếu mình biết chính xác về nó. Còn cuộc thi lần này có sự tham gia của trong tài SV là hiện là phó chủ tịch WUSV nên BTC chắc chắn là sẽ làm đúng theo quy định của SV nếu vượt quá tuổi sẽ bị loại bác yên chí đi nha !

@ Minh_Đức : Mình vẫn chưa nhìn thấy tên chú chó koec của bác tieuphu trong danh sách đăng ký dự thi nên không thể nói là bác ấy gian lận được.
Cảm ơn bác đã góp ý cho BTC làm việc được tốt hơn.
Bác Minh_Đức nói đến con mang số đăng ký số 1 đúng không ?

Chào các ACE!

Tôi đã vào đọc TOPIC của chú tieuphu này ngay từ những ngày đầu.Lúc đầu thì mình không thể hiểu được chú này muốn nói gì?Nhưng cho đến hôm nay nếu theo cảm nhận chủ quan mình có thể khẳng định rằng:Vì thắc mắc về chú GSD của anh TRUNG-AC có tên Comet von Modithor đăng ký dự thi sai ngày tháng năm sinh nên chú ấy có vài ý thắc mắc được thể hiện trên bài viết đầu TOPIC chăng.
Điều đáng trách ở đây là ở chỗ có một số ACE thành viên có thể đã hiểu được ý tứ của chú tieuphu này nhưng lại không nói ra(điều cảm nhận này của mình qua các bài viết đã đọc được trên TOPIC có thể nói là chính xác) mà các ACE chúng ta lại cứ chơi trò "úp mở"làm cho mọi việc cứ phát sinh theo chiều hướng rắc rối thêm.
Hôm nay có lẽ tất cả ACE chúng ta đã nhìn ra sự việc.Trách chú tieuphu nhưng có lẽ các ACE cũng nên tự trách mình,và cũng trách người đã đăng ký sai năm sinh của chú GSD của anh TRUNG-AC có tên Comet von Modithor.
Con người và sự việc có lẽ không điều gì có thể hoàn thiện trọn vẹn được.Mong rằng khi đã sai chúng ta nên kiểm điểm để rút kinh nghiệm để mọi việc được hoàn thiện hơn,được tốt hơn.
Khi viết bài này tôi cũng đã kiểm tra lại thông tin trên web GSDV và thấy rằng thông tin về chú GSD Comet von Modithor cũng đã được sửa đổi cho đúng với năm sinh của nó: http://gsdv.vn/forum/showthread.php?p=1257#post1257
Vậy mong rằng ACE chúng ta hãy bỏ qua tất cả và hãy rút kinh nghiệm(ai sai ít sửa ít,ai sai nhiều sửa nhiều:D)
Tất cả hãy chung tay vì một kỳ DOGSHOW GSD lần thứ nhất tổ chức tại VIỆT NAM.
Mong rằng sẽ nhận được sự ủng hộ và đồng tình của tất cả các ACE.

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
trả lời giúp bác tieuphu

Sắp đến dogshow toàn quốc diễn ra ở Hà Nội,số là em có 2 con GSD ,con đực tên koec râu bạc,đốm lưỡi và con cái tên balon mỗi lần salo lại phải nhờ người khác phối giúp(em chỉ được phần lý thuyết thôi:D).em rất muốn đưa 2 con GSD của mình đi thi nhưng ngoặc nổi nó già quá đã quá 6 tuổi nhưng em đăng ký chỉ còn lại 5 tuổi các Bác ạ!:)).em nghe cứ đăng ký đi thi thì làm gì cũng có giải thưởng,quan trọng hơn là những con chó đi thi hậu duệ của nó bán sẽ rất được giá các Bác :)) nghe đến đấy em ham lắm lắm=)).Lần này đưa chó đi thi em cũng rất tự tin chó của em sẽ có giải,ít nhất cũng giải chú chó già nhất đi thi dogshow:))
Nhờ các Bác cao thủ GSD tư vấn hộ em nhé!thanks các BÁC rất nhiều ạ!hẹn các Bác kỳ dogshow đến:D
Anh em trên diễn đàn đọc kỹ lơi văn thì đây không phải là môt người mới vào diễn đàn,con người này vào đây mới mục đích không lanh mạnh,và có ý đánh phá những hoạt đông sắp diên ra tại thủ đô Hà Nội .Con theo tôi khi đọc kỹ lơi văn thì biêt rằng đó la một cao thủ võ lâm mượn chó nhà mình để nói một ai đó trên DĐ mà sự việc nay có thể là do sự nhầm lẫn của ai đấy(từ ko ec) nghe rất quen tôi có thể khẳng định là 1con chó của ai đấy trên diễn đàn chứ không phải là cún cưng của BÁC TIEUPHU mà theo tôi được biết thì kỳ thi lần này chó được phép tứ 3tháng tuổi đến 8tuổi lên trong độ tuổi đó bác cứ đăng ký thoải CON GÀ MÁI mà đi thi lấy giaỉ.Còn trong lúc làm việc ai cũng có lúc nhầm lẫn thế lên tôi mong anh em và bác Tiểuphu đừng vì môt lý do nào đó ma đi đôi co vớ vẩn(vì đây không có sự học hỏi kinh nghiêm yêu cún cưng GSD)Và tập trung ý tương tư duy kiến thức để cùng mọi người yêu GSD trên toàn đất nước Việt Nam yêu dấu,chung sức chung lòng chèo con thuyền của GSDV ra khơi hoà cùng một nhịp với cuộc chơi quốc tế, hoà nhập với bạn bè NĂM CHÂU
Chúc toàn thể anh ,chi,em yêu thú cưng môt năm mới mạnh khoẻ -hạnh phúc-thành đạt
Chào thân ái

Tuấn Tú CV

my_lucky

Active Member
Dog Show...!

:-bd>:D<:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:)]:)]:coffee:

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Thông tin đính chính!!!

Bác Minh_Đức nói đến con mang số đăng ký số 1 đúng không ?
Xin chào toàn thể ACE, đọc các bài viết của mọi người tôi rất buồn vì có những ai đó đã lợi dụng sự nhầm lẫn của một người ( mà người đó là tôi ) mà đã thêu dệt nên chuyện này chuyện nọ. Qua đây tới cũng xin gửi lời xin lỗi tới Chú TrungAC, xin lỗi ACE vì sự nhầm lẫn trên. Và tôi cũng xin đính chính rằng thông tin về Comet von Modithor tham gia dự thi VietNam Siegershow 2010 là Comet sinh 11/05/2003 chứ ko phải là 11/03/2005 như tôi đăng lúc đầu.

Đây là thông tin tôi đã đính chính lại!!!
Xin Cảm Ơn!

@: tieuphu, BIENSANG, ... Nếu các bạn chỉ lợi dụng sự nhầm lẫn này để chọc phá, làm giảm lòng nhiệt tình, nhiệt huyết của ACE đối với GSD nói riêng và với VN Siegershow nói chung thì các bạn đã nhầm vì ai cũng biết rằng dù Comet có sinh năm 2005 hay 2003 đi chăng nữa thì Comet vẫn tham dự thi trong nhóm chó từ 2 tuổi trở lên. Chứ không phải những người ko hiểu biết như các bạn để đưa những thông tin thất thiệt!

Mình thấy nên ban nick 02 nick này đã gây ra sự nghi kị và chọc phá cuộc thi dog show lần này.Làm AE trên forum mất đoàn kết và mất thời gian của AE nữa.

vinhphuc

Member
Có vẻ chọc phá ngày càng phổ biến trên Vietpet rồi, BQT cần phải có biện pháp mạnh hơn nữa chứ ban nick thì họ lập nick khác và tiếp tục...

chubby18

Thôi các bác ạ, chấp với mấy người như tieuphu, minh-duc hay biensang thì có mà bằng người ta à. Cũng thông cảm cho mấy người đó vì với cái tính cách đấy thì chắc chắn là luôn luôn đứng ngoài tất cả các cuộc chơi thôi, và bị đứng ngoài không ai chơi cùng nhiều quá đâm ra đi chọc phá người khác bằng cái sự thiếu hiểu biết của mình. Đáng thương hơn là đáng trách các bác nhỉ. Khổ thân mấy ông đấy mồm thì nói thế thôi chứ chủ nhật này kiều gì chả rủ nhau len lén đón xe bus lên C32 mà xem chó của các chú các bác thi. Mà xem thôi nhé đừng có về lập nick chọc phá đấy, không lại lòi cái sự thiếu hiểu biết và kém cỏi ra nhé.

Minh_Đức

Tôi đã thông báo trước với các bác NHẦM rồi ạ :)):)):)):)):)):)):)):))

Bác muốn mang em chó già đi thi kiếm điểm, kiếm xyz , muốn khai man tuổi chó cho nó thời thượng bác nên học bác AC milan, nhờ đàn em đăng ký khai xuống 2 tuổi :)) hô hào chiến hữu vào cám ơn, trích dẫn :-bd ai biết chuyện lỡ hỏi nói bận việc không để ý anh em nó nhầm chứ tôi chỉ trính dẫn vỗ tay,không đọc, không kiểm tra =))
Các bác đọc kỹ " phiếu đăng ký " đánh dấu hạng tuổi thi chó cho chuẩn ạ.

lmnam2003

Member
Chó thi hạng nào, tuổi bao nhiêu thì mấy bạn gì đó cần gì phải quan tâm đâu nhỉ, cái đó đã có trọng tài, có điều lệ giải quy định, đừng vì thù tức cá nhân lên diễn đàn lập nick ăn nói bừa bãi, xấu tính kinh khủng, anh em trên diễn đàn ai cũng hiểu cả đấy, nên rút kinh nghiệm. Trên đời này tôi cũng như các bạn không thể tránh khỏi những sai xót, ngọc còn có vết, nếu là người hiểu biết tôi nghĩ các thành viên của diễn đàn phải vô cùng cảm các bác, các chú, các anh đã tốn bao thời gian công sức để mời và tổ chức được cuộc thi này. Thử hỏi mấy bạn gì đó đã làm được những gì cho phong trào, hay chỉ đứng ngoài rình rập ai sở hở nhảy vào gào thét, chửi bới. Giống bọn lưu manh, bụi đường chỉ chờ thấy ngừoi khác bị sơ xẩy, tai nạn là nảy vào nhạt nhạnh, hôi của không, bỏ đi, suy nghĩ và hành động tích cực hơn một chút đời sẽ đẹp hơn đấy.

Xin chào các Anh Chị !

Tôi vô Topic này đọc ngay từ đầu, có vài nhận xét như sau:
1. nội dung các thông tin của Topic này hoàn toàn không có giá trị chia sẻ.
2. rất nhiều THÀNH VIÊN CŨ lấy Nick mới, nhằm cãi cọ gây mất đoàn kết, làm cho VIETPET giống như 1 cái chợ.
Vậy xin mời các mod kiểm tra lại, nếu thông tin không có giá trị chia sẻ, thì hoặc đóng Topic, hoặc xoá bỏ cho đỡ hao phí vô ích tài nguyên của diễn đàn.
Những thành viên mới vô diễn đàn sẽ nghĩ sao...? khi thấy chỉ toàn cãi vã, thù ghét cá nhân ở đây ???
xin cảm ơn !

@ tất cả các bác: giữa con chó và tình người các bác thấy cái gì quan trọng hơn ???

Xin chào toàn thể ACE, đọc các bài viết của mọi người tôi rất buồn vì có những ai đó đã lợi dụng sự nhầm lẫn của một người ( mà người đó là tôi ) mà đã thêu dệt nên chuyện này chuyện nọ. Qua đây tới cũng xin gửi lời xin lỗi tới Chú TrungAC, xin lỗi ACE vì sự nhầm lẫn trên. Và tôi cũng xin đính chính rằng thông tin về Comet von Modithor tham gia dự thi VietNam Siegershow 2010 là Comet sinh 11/05/2003 chứ ko phải là 11/03/2005 như tôi đăng lúc đầu.

Đây là thông tin tôi đã đính chính lại!!!
Xin Cảm Ơn!

@: tieuphu, BIENSANG, ... Nếu các bạn chỉ lợi dụng sự nhầm lẫn này để chọc phá, làm giảm lòng nhiệt tình, nhiệt huyết của ACE đối với GSD nói riêng và với VN Siegershow nói chung thì các bạn đã nhầm vì ai cũng biết rằng dù Comet có sinh năm 2005 hay 2003 đi chăng nữa thì Comet vẫn tham dự thi trong nhóm chó từ 2 tuổi trở lên. Chứ không phải những người ko hiểu biết như các bạn để đưa những thông tin thất thiệt!
Thân gởi ACE trên Diễn Đàn Vietpet thân mến !
Theo dõi trên DĐ qua bài viết của nhiều ACE, tôi vỡ lẽ ra một điều duy nhất từ sai sót của bạn Hòa đã đánh máy sai năm sinh con Comet của anh Trung AC mà sinh ra cớ sự.
Nay bạn Hòa đã đích thân chỉnh sửa theo đúng ngày sinh của Comet là 11.03.2003 và công khai xin lỗi trên DĐ. Việc làm này đã nói lên ý thức trách nhiệm của mình và rất đáng được hoan nghênh.
Nhân đây tôi xin phép được giải thích vế tư cách dự thi của Comet cũng như những GSD đã trên 6 tuổi .
Comet nằm trong hạng tuổi Veteran class. Tuy nhiên, do số lượng chó đẳng cấp tại Việt Nam quá ít và đây là lần đầu VN đăng cai tổ chức Siegershow nên Trọng tài đã quyết định dành cho VN một sự đặc miễn. Lẽ dĩ nhiên, sự đặc miễn này hoàn toàn hợp lệ vì bản thân Ngài Erkki Laikke là đương kiêm Phó Chủ Tịch WUSV (Liên Đoàn Chó Berger Thế Giới). Điển hình là Chijas Weiko của tôi sinh ngày 20.11.2003. Tôi đã đăng ký cho Weiko thi ở Nhóm Titled Veteran class http://gsdv.vn/forum/showthread.php?p=1087#post1087 , tuy nhiên, sau phần thi Protection , Trọng tài quyết định cho Weiko dự thi ở nhóm Working class 2-6 yr with SchH test)
Xin trở lại vấn đề của Comet, nếu chủ nhân của Comet muốn cho chú chó của mình dự tranh VA thì hoàn toàn hợp lệ vì Comet đã có danh hiệu SchH 3 (theo nhóm Titled Veteran class for more than 6 year-old) và Điều Lệ của SV vẫn cho phép chó trên 6 tuổi dự thi VA.
Mời các bạn tham khảo BUNDESSIEGER-ZUCHTSCHAU IN WORT UND BILD AACHEN 2008
VA 4 * ILBO vom HOLTKAMPER SEE SZ 2133722, sinh ngày 22.10.2003
VA 5 * INGODDS AGASSI SZ 2162689 , sinh ngày 07.10.2003
VA 11* NANDO vom GOLLERWEITHER, SZ 2123269, sinh ngày 20.03.2003
Trước khi kết thúc bài viết, tôi đề nghị ACE thôi không bàn luận thêm về việc trên gây mất đoàn kết. Hãy dành thời gian còn lại đóng góp ý kiến để Ban Tổ Chức làm tốt thêm công việc của mình.
Thân ái chào đoàn kết và xây dựng.
Chính-Alaska

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Thân gởi ACE trên Diễn Đàn Vietpet thân mến !
Theo dõi trên DĐ qua bài viết của nhiều ACE, tôi vỡ lẽ ra một điều duy nhất từ sai sót của bạn Hòa đã đánh máy sai năm sinh con Comet của anh Trung AC mà sinh ra cớ sự.
Nay bạn Hòa đã đích thân chỉnh sửa theo đúng ngày sinh của Comet là 11.05.2003 và công khai xin lỗi trên DĐ. Việc làm này đã nói lên ý thức trách nhiệm của mình và rất đáng được hoan nghênh.
Nhân đây tôi xin phép được giải thích vế tư cách dự thi của Comet cũng như những GSD đã trên 6 tuổi .
Comet nằm trong hạng tuổi Veteran class. Tuy nhiên, do số lượng chó đẳng cấp tại Việt Nam quá ít và đây là lần đầu VN đăng cai tổ chức Siegershow nên Trọng tài đã quyết định dành cho VN một sự đặc miễn. Lẽ dĩ nhiên, sự đặc miễn này hoàn toàn hợp lệ vì bản thân Ngài Erkki Laikke là đương kiêm Phó Chủ Tịch WUSV (Liên Đoàn Chó Berger Thế Giới). Điển hình là Chijas Weiko của tôi sinh ngày 20.11.2003. Tôi đã đăng ký cho Weiko thi ở Nhóm Titled Veteran class http://gsdv.vn/forum/showthread.php?p=1087#post1087 , tuy nhiên, sau phần thi Protection , Trọng tài quyết định cho Weiko dự thi ở nhóm Working class 2-6 yr with SchH test)
Xin trở lại vấn đề của Comet, nếu chủ nhân của Comet muốn cho chú chó của mình dự tranh VA thì hoàn toàn hợp lệ vì Comet đã có danh hiệu SchH 3 (theo nhóm Titled Veteran class for more than 6 year-old) và Điều Lệ của SV vẫn cho phép chó trên 6 tuổi dự thi VA.
Trước khi kết thúc bài viết, tôi đề nghị ACE thôi không bàn luận thêm về việc trên gây mất đoàn kết. Hãy dành thời gian còn lại đóng góp ý kiến để Ban Tổ Chức làm tốt thêm công việc của mình.
Thân ái chào đoàn kết và xây dựng.
Chính-Alaska
Thân gửi A.Chính, ngày sinh của Comet là 11/05/2003 em đã sửa như trên chứ ko phải là 11/03/2003 như anh viết!
Thân chào anh, hẹn gặp anh ngoài HN!!!

Cảnh cáo 2 bác này vi phạm bản quyền nhà tôi nhé! Nhất là cái bác lờ mờ không biết Nam hay Nữ!

Đề nghị chuyển trả phí sử dụng bản quyền cho Tỉa nhà tôi trước khi nói chuyện tiếp nhé!

mà ai là gì chú mà chú sợ, chú phải núp trong bụi bắn tỉa người ta?
Chào bác, theo dõi topic đã lâu, hai con GSD của bác bắn tỉa em biết là con nào rồi

Bác này ví dụ sai xừ nó rồi!

Đến Aachen 2008 thì mấy con bác ví dụ mới có trên dưới 5 tuổi thôi - chưa có con nào quá 6 tuổi cả!

Chính-Alaska

khangvcb

Member
Chúng ta kết thúc tại đây. Trân trọng đề nghị BQT đóng Topic này lại để chúng ta bước vào mùa Xuân mới có nhiều chuyên đề ý nghĩa, thực tế hơn...!!!

Status
Không mở trả lời sau này.