• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ các cao thủ tư vấn giúp em!

Status
Không mở trả lời sau này.

tieuphu

Sắp đến dogshow toàn quốc diễn ra ở Hà Nội,số là em có 2 con GSD ,con đực tên koec râu bạc,đốm lưỡi và con cái tên balon mỗi lần salo lại phải nhờ người khác phối giúp(em chỉ được phần lý thuyết thôi:D).em rất muốn đưa 2 con GSD của mình đi thi nhưng ngoặc nổi nó già quá đã quá 6 tuổi nhưng em đăng ký chỉ còn lại 5 tuổi các Bác ạ!:)).em nghe cứ đăng ký đi thi thì làm gì cũng có giải thưởng,quan trọng hơn là những con chó đi thi hậu duệ của nó bán sẽ rất được giá các Bác :)) nghe đến đấy em ham lắm lắm=)).Lần này đưa chó đi thi em cũng rất tự tin chó của em sẽ có giải,ít nhất cũng giải chú chó già nhất đi thi dogshow:))
Nhờ các Bác cao thủ GSD tư vấn hộ em nhé!thanks các BÁC rất nhiều ạ!hẹn các Bác kỳ dogshow đến:D

nguyenmaiphuquy

Active Member
Tư vấn cái gì? Bạn thắc mắc điều gì? Mình đọc đi đọc lại nhưng không biết bạn cần tư vấn gì ?Bạn có thể nói rõ hơn không ?

vinhphuc

Member
Bác chủ thớt vui tính quá! Bác ấy muốn tạo topic cho vietpet bớt nhàm chán đó mà! Topic này chắc phải lên Top rồi!

thachanh_182

đúng là không hiểu bác cần tư vấn cái gì thật
phải nói rõ ràng ra chứ
mà sao bác tham thế
chưa gì đã mong nhận giải và bán được giá
hết nói!!!!!!!!!!!!!!!!

Sắp đến dogshow toàn quốc diễn ra ở Hà Nội,số là em có 2 con GSD ,con đực tên koec râu bạc,đốm lưỡi và con cái tên balon mỗi lần salo lại phải nhờ người khác phối giúp(em chỉ được phần lý thuyết thôi:D).em rất muốn đưa 2 con GSD của mình đi thi nhưng ngoặc nổi nó già quá đã quá 6 tuổi nhưng em đăng ký chỉ còn lại 5 tuổi các Bác ạ!:)).em nghe cứ đăng ký đi thi thì làm gì cũng có giải thưởng,quan trọng hơn là những con chó đi thi hậu duệ của nó bán sẽ rất được giá các Bác :)) nghe đến đấy em ham lắm lắm=)).Lần này đưa chó đi thi em cũng rất tự tin chó của em sẽ có giải,ít nhất cũng giải chú chó già nhất đi thi dogshow:))
Nhờ các Bác cao thủ GSD tư vấn hộ em nhé!thanks các BÁC rất nhiều ạ!hẹn các Bác kỳ dogshow đến:D
Chào bạn!Mình không là một cao thủ để có thể tư vấn cho bạn.Nhưng mình nghĩ nếu như bạn có ý định mang GSD đi thi để kinh doanh hậu duệ của nó thì mình nghĩ bạn nên xem lại vì những lý do sau:
-Nếu con đực có tên KOEC của bạn đã quá già thì bạn nên để cho chú ta nghỉ "hưu" và an dưỡng tuổi già,sao bạn lại có thể gian lận tuổi tác khi đi thi để làm gì???
-Nếu bạn thật sự đam mê dòng chó GSD thì nên phải học hỏi thêm kinh nghiệm về chăn nuôi và cả về "lái tên lửa"để có thể tự xử cho chó của mình chứ,ai lại (Em chỉ được phần lý thuyết thôi) có khác nào có học mà chẳng có hành.
-Kỳ Dogshow GSD toàn quốc là một ngày hội lớn của những người nuôi và những chú GSD ở VN,bạn không thể đem chú chó già của mình ra để bỡn cợt như thế được.Nhắc với bạn là qua tìm hiểu các giải dành cho GSD thi lần này không có cái giải dành cho GSD già nhất đi thi đâu bạn nhé-nên ý định có giải của bạn là rất viển vông.
-Bạn nên xem lại là bạn có thực sự đam mê để chơi dòng chó GSD nổi tiếng này hay không nhé,hay chỉ là mựơn tiếng đam mê để thực hiện ý định kinh doanh thì điều đó thật không nên bạn ạ.
Nói tóm lại tuy không là một cao thủ nhưng nếu bạn có ý định nhờ tư vấn thì tôi có lời khuyên bạn không nên tham dự cuộc thi này,vì ý định của bạn sẽ không thể thực hiện được và bạn có thể mang đến một tiếng xấu(kiểu như con sâu làm rầu nồi canh)cho một kỳ Dogshow lành mạnh và trong sáng của những người nuôi và những chú GSD toàn quốc.
Vài lời rất thẳng thắn!Chúc bạn tìm được niềm vui bên chú KOEC và cô BALON của mình.

my_lucky

Active Member
lại có cái để nói rồi.....!

Một cái nick mới, thành viên mới, bài viết mới.Nhưng nghe giọng điệu này thì chắc là " người " không mới tý nào rồi.Có lẽ chắc lại bác " già làng " nào đó nổi hứng " gì đó " lập thêm nick mới để lại chuẩn bị " có chuyện " đây mà..........Chán nhỉ !:ban:

tieuphu

Tư vấn cái gì? Bạn thắc mắc điều gì? Mình đọc đi đọc lại nhưng không biết bạn cần tư vấn gì ?Bạn có thể nói rõ hơn không ?
Xin lỗi các Bác vì viết bài không rõ ràng:D.Em nhờ các Bác tư vấn hộ em là con chó già có đi thi dogshow có được không ạ!:D.

tieuphu

Một cái nick mới, thành viên mới, bài viết mới.Nhưng nghe giọng điệu này thì chắc là " người " không mới tý nào rồi.Có lẽ chắc lại bác " già làng " nào đó nổi hứng " gì đó " lập thêm nick mới để lại chuẩn bị " có chuyện " đây mà..........Chán nhỉ !:ban:
Em thề với Bác em là thành viên mới toanh luôn:D.Bác đã đọc kỹ bài viết của em chưa?em nhờ các cao thủ tư vấn hộ em,Bác không tư vấn cho em sao lại đuổi chó vô bụi sả thế Bác?:)),Bác xấu tính thế?=))=))=))

my_lucky

Active Member
May quá từ bé đến giờ mới có người nói thật với em là em " xấu tính ", thôi vì em là người " xấu tính " nên đành có " tính xấu " là không tư vấn cho bác nữa mà ngồi xem mọi người tư vấn tiếp cho bác vậy....he he he.Mong rằng sẽ gặp bác tại Kim Anh - Thanh Xuân - Sóc Sơn hôm 10/1 vậy nhé !
PS/ phải công nhận là em khoái cái nick của bác đấy, người như bác thừa sức đốn hạ ối cây to.ka ka

tieuphu

Chào bạn!Mình không là một cao thủ để có thể tư vấn cho bạn.Nhưng mình nghĩ nếu như bạn có ý định mang GSD đi thi để kinh doanh hậu duệ của nó thì mình nghĩ bạn nên xem lại vì những lý do sau:
-Nếu con đực có tên KOEC của bạn đã quá già thì bạn nên để cho chú ta nghỉ "hưu" và an dưỡng tuổi già,sao bạn lại có thể gian lận tuổi tác khi đi thi để làm gì???
-Nếu bạn thật sự đam mê dòng chó GSD thì nên phải học hỏi thêm kinh nghiệm về chăn nuôi và cả về "lái tên lửa"để có thể tự xử cho chó của mình chứ,ai lại (Em chỉ được phần lý thuyết thôi) có khác nào có học mà chẳng có hành.
-Kỳ Dogshow GSD toàn quốc là một ngày hội lớn của những người nuôi và những chú GSD ở VN,bạn không thể đem chú chó già của mình ra để bỡn cợt như thế được.Nhắc với bạn là qua tìm hiểu các giải dành cho GSD thi lần này không có cái giải dành cho GSD già nhất đi thi đâu bạn nhé-nên ý định có giải của bạn là rất viển vông.
-Bạn nên xem lại là bạn có thực sự đam mê để chơi dòng chó GSD nổi tiếng này hay không nhé,hay chỉ là mựơn tiếng đam mê để thực hiện ý định kinh doanh thì điều đó thật không nên bạn ạ.
Nói tóm lại tuy không là một cao thủ nhưng nếu bạn có ý định nhờ tư vấn thì tôi có lời khuyên bạn không nên tham dự cuộc thi này,vì ý định của bạn sẽ không thể thực hiện được và bạn có thể mang đến một tiếng xấu(kiểu như con sâu làm rầu nồi canh)cho một kỳ Dogshow lành mạnh và trong sáng của những người nuôi và những chú GSD toàn quốc.
Vài lời rất thẳng thắn!Chúc bạn tìm được niềm vui bên chú KOEC và cô BALON của mình.
Cảm ơn Bác về bài viết!Chuyện lái tên lửa đã có người khác làm giúp rồi em học làm gì mất thời gian hả Bác?:))em chỉ cần lý thuyết và tài ăn nói là em có thể lấy "thiên hạ"rồi Bác ạ!:))
Ông bà mình nói"kính chi viễn nhi" mấy chú GSD trẻ đấy dù sao cũng nhường koec và balon nhà em vài bước chứ Bác:)).nói nhỏ với Bác Bác hứa với em đừng nói lại người khác nhé!:))con koec của em sinh năm 2003 nhưng em đăng ký 2005 Bác ạ!koec và balon của em có già và đi không nổi em cũng đem đi thi các Bác ạ!:))
Các Bác tiếp tục tư vấn giúp em nhé!thank

D0GiaHai

Member
Cảm ơn Bác về bài viết!Chuyện lái tên lửa đã có người khác làm giúp rồi em học làm gì mất thời gian hả Bác?:))em chỉ cần lý thuyết và tài ăn nói là em có thể lấy "thiên hạ"rồi Bác ạ!:))
Ông bà mình nói"kính chi viễn nhi" mấy chú GSD trẻ đấy dù sao cũng nhường koec và balon nhà em vài bước chứ Bác:)).nói nhỏ với Bác Bác hứa với em đừng nói lại người khác nhé!:))con koec của em sinh năm 2003 nhưng em đăng ký 2005 Bác ạ!koec và balon của em có già và đi không nổi em cũng đem đi thi các Bác ạ!:))
Các Bác tiếp tục tư vấn giúp em nhé!thank
Bác TIEUPHU có 2 con chó nghe tên QUEN QUEN , nó giông giống và đồng âm với tên 2 con nào đó mà tôi không nhớ ra ???

vinhphuc

Member
Sao mà cái vụ dog show nhiều ý kiến ý cò thế không biết. Bác tieuphu có bức xúc gì thì nói thẳng ra luôn đi, sợ ai mà úp úp mở mở thế!

Phi Anh

Member
Bác TIEUPHU có 2 con chó nghe tên QUEN QUEN , nó giông giống và đồng âm với tên 2 con nào đó mà tôi không nhớ ra ???
:-bd:-bd:-bd
Bác Hải tinh qua!!!
đúng là con Kô ẹc của bác tiều phu sinh năm 2003. Vào pedigree sẽ rõ...
Bác tiêuphu lắm chuyện quá.

Phi Anh

Member
:-bd:-bd:-bd
Bác Hải tinh qua!!!
đúng là con Kô ẹc của bác tiều phu sinh năm 2003. Vào pedigree sẽ rõ...
Bác tiêuphu lắm chuyện quá.

Mình đọc topic của bác Tieu phu mấy lần mà không hiểu bác muốn nói gì?Nếu bạn muốn khoe chó thì hãy post hình em nó lên cho AE cùng xem đi,bạn có chó đi thi thì tốt thôi.Vì chúng ta đều có niềm đam mê thích GSD,dịp này GSDV tổ chức dog show là sân chơi rất bổ ích và nhằm nâng cao trình độ cho những người chơi GSD VN ngày càng gần với những người chơi GSD trên thế giới,bạn có ý kiến gì thì hãy nói ra đi.

ldhanoi

Member
Cái Chú Tiều Phu lắm chuyện này muốn kiếm chuyện thôi mà các bác, đọc xong câu hỏi của chú ấy xong là biết chú ấy muốn móc máy người ta rồi. Em cũng chẳng muốn tham gia vào mấy chuyện tầm phào này làm gì nhưng mà đọc xong cũng thấy ngứa cá chỗ ngồi............... nên ngồi viết vài câu.
Nếu chú biết người ta gian lận sao chú không nói thẳng hoặc kiến nghị lên ban TC để người ta xử lý chú lại vào đây nhờ tư vấn. Chú nói 2 con chó đó chắc chắn nhận giải rồi nhờ đó chú kiếm nhiều tiền, tôi đồ rằng chú sợ thế thật nhưng lại cũng muốn thế thật, sợ là sợ nó đoạt giải làm chó nhà chú ........... tũn, muốn là muốn chó của chú cũng nhờ có giải mà kiếm được thêm chút đỉnh.
Thôi, cũng chẳng có hứng mà viết nhiều với chú, dù chú là ai thì tôi cũng khinh vì bây giờ không còn như cái thời cụ Tú ngày xưa nên đâu cần phải làm Văn trào phúng nữa, hay chú cũng có nỗi sợ như cụ Tú ngày xưa - mà chú làm gì có cái khí khái của cụ Tú ngày xưa, mà ai là gì chú mà chú sợ, chú phải núp trong bụi bắn tỉa người ta?

tieuphu

Cái Chú Tiều Phu lắm chuyện này muốn kiếm chuyện thôi mà các bác, đọc xong câu hỏi của chú ấy xong là biết chú ấy muốn móc máy người ta rồi. Em cũng chẳng muốn tham gia vào mấy chuyện tầm phào này làm gì nhưng mà đọc xong cũng thấy ngứa cá chỗ ngồi............... nên ngồi viết vài câu.
Nếu chú biết người ta gian lận sao chú không nói thẳng hoặc kiến nghị lên ban TC để người ta xử lý chú lại vào đây nhờ tư vấn. Chú nói 2 con chó đó chắc chắn nhận giải rồi nhờ đó chú kiếm nhiều tiền, tôi đồ rằng chú sợ thế thật nhưng lại cũng muốn thế thật, sợ là sợ nó đoạt giải làm chó nhà chú ........... tũn, muốn là muốn chó của chú cũng nhờ có giải mà kiếm được thêm chút đỉnh.
Thôi, cũng chẳng có hứng mà viết nhiều với chú, dù chú là ai thì tôi cũng khinh vì bây giờ không còn như cái thời cụ Tú ngày xưa nên đâu cần phải làm Văn trào phúng nữa, hay chú cũng có nỗi sợ như cụ Tú ngày xưa - mà chú làm gì có cái khí khái của cụ Tú ngày xưa, mà ai là gì chú mà chú sợ, chú phải núp trong bụi bắn tỉa người ta?
Em đã nói rõ ràng với Bác đây là 2 con GSD của em và tên 2 con GSD của em chứ Bác nói em máy móc ai nhi?Bác nói không được thì Bác là máy móc người khác đấy nhé!:)) Em chắc chắn Bác này vài lần gian lận rồi đây=))
Em thấy hối hận về tính xấu của em nên em đã tự thú trước bình minh còn gì?:))
Bác này nói quá đúng là em chả có cái khí khái của cụ Tú như:)nhưng được cái em "sống theo hiến pháp và pháp luật":)) chả bù với Bác "cá mè một lứa"Bác nhỉ?:shame on you::))
Em sẽ không trả lời Bác lần 2 nếu Bác hồi âm vì em không có thời gian nói chuyện với Bác và người như Bác thì em rất khinh đấy:))
bác vô topic của em làm nặng topic của em lắm,mong Bác vĩnh biệt topic của em luôn đi=))=))=))

Minh_Đức

Bác muốn mang em chó già đi thi kiếm điểm, kiếm xyz , muốn khai man tuổi chó cho nó thời thượng bác nên học bác AC milan, nhờ đàn em đăng ký khai xuống 2 tuổi :)) hô hào chiến hữu vào cám ơn, trích dẫn :-bd ai biết chuyện lỡ hỏi nói bận việc không để ý anh em nó nhầm chứ tôi chỉ trính dẫn vỗ tay,không đọc, không kiểm tra =))

lmnam2003

Member
Chào bác, theo dõi topic đã lâu, hai con GSD của bác bắn tỉa em biết là con nào rồi, quả thật bác bức xúc điều gì nói ra cho anh biết với, chứ bác cứ áp dụng mấy miếng "chọc gậy bánh xe", "ném đá dấu tay", "xuỵch chó bụi rậm" ông cha ta để lại đến Pháp, Mỹ còn thua huống hồ mấy anh em yêu Pet chịu sao nổi.

thinh_sg

Member
Em thề với Bác em là thành viên mới toanh luôn:D.Bác đã đọc kỹ bài viết của em chưa?em nhờ các cao thủ tư vấn hộ em,Bác không tư vấn cho em sao lại đuổi chó vô bụi sả thế Bác?:)),Bác xấu tính thế?=))=))=))
Chào bác tieuphu !
Một thành viên mới của diễn đàn vietpet, qua lời văn của bác mình nghĩ bác là một người rất đam mê với GSD, và có cái tâm rất cao thượng, nếu bác không ngại thì xin mời bác đến với dogshow lần đầu tiên được tổ chức tại VN, để mọi người được chiêm ngưỡng con koec của bác, nếu bác thật sự sở hữu em gsd đẹp thì nên về kiểm tra chính xác lại giấy pedigree để xem có chính xác nó sinh năm 2003 hay không ?! Vì ban tổ chức chỉ căn cứ theo giấy pedigree chứ đâu căn cứ vào lời khai của bác đâu mà lo.
PS: Định gởi bài viết thì mình tình cờ nhìn lại mấy cái này :D :)) =)) :D =))=))=)) nó quen quen, có ai nhận ra nó thường xuất hiện ở đâu không nhỉ ?!

Status
Không mở trả lời sau này.