• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ Các Bác

Tuanban

Member
Mình mua em Kimba. Chó mẹ Aria Vom ( Long Đà Lạt ), chó bố Rick Vom Trần Gia. Số tai: TRA001 của bạn Phan Tấn Nhàn cư trú tại Gia Lai. Em Kimba đã được bạn Phan Tấn Nhàn cho đi thi tại sân bóng Hải Duơng và đạt giải nhất dành cho chó cái từ 9-12 tháng tuổi do trọng tài người Đức chấm thi. Một thời gian sau bạn Nhàn giao bán với đầy đủ thông tin giấy tờ sổ sách ( bao gồm cả chứng chỉ đạt giải của em nó). Đến nay em nó đã có bầu với em Quenn Vom Fidelius nhà mình, sắp đẻ mà mình vẫn không nhận được bất cứ giấy tờ gì cả ngoài quyển sổ tiêm phòng của bác Tần Hải Duơng. Đã nhiều lần mình gọi điện, nhắn tin cho bạn Nhàn để yêu cầu đưa đầy đủ giấy tờ của em nó nhưng vẫn không được. Bực quá, tôi mạn phép bác Tần và bạn Long cùng toàn thể các bạn yêu thích chó, đặt tên em nó là Kimba - Quela ( tức là Ba Que Xỏ Lá ). Mong bác Tần, bạn Long cùng anh em thông cảm.
Mình là Tuấn Anh, nuôi chó becgie nhập Đức cũng được nhiều năm rồi.
Địa chỉ: Số 17, ngách 132/68, Khuơng Trung, Thanh Xuân, Hà Nội.
Tiện đây mình xin mời bạn Phan Tấn Nhàn nếu có đọc bài này cho mình một câu trả lời từ bạn.

Đây là ảnh em nó khi thi tại Hải Duơng, và ảnh lúc phối giống với Quenn nhà mình